หน้า: [1] 2 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ทุกท่านช่วยให้คำปรึกษาหน่อยค่ะ ด ๆ  (อ่าน 20199 ครั้ง)
emi
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 02:02:31 AM »

เมื่อวันที่18มีคนมาจับลิขสิทธิ์ที่ร้านน่ะค่ะ เรื่องราวอยู่ในหัวข้อสู้กับหมารอบ2 หน้า3ค่ะ  หนูอยากทราบว่ามันเข้ามาจับมารื้อมาค้นของในร้านหนูได้เลยเหรอค่ะ และ อีกอย่างนึงที่หนูกังวลคือ มันหยิบอันที่หนูกองไว้เพราะกะลังจะเช็คว่ามันเป็นของปลอมหรือเปล่า เพราะหนูเป็นแม่ค้ามือใหม่ง่ะค่ะเพิ่งเปิดร้านได้สองเดือนอยู่เลยค่ะ หนูโทรไปปรึกษาทนาย3ที่แล้ว ฟังแล้วหดหู่ค่ะ ไม่มีวี่แววว่าจะทำอะไรมันได้เลย ใครพอจะแนะนำหนูได้บ้างค่ะ วันจันทร์นี้หนูต้องไปสน.แล้วค่ะ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยหนูด้วยนะค่ะ                 น                   ช                   โ                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                           
วมแย์ราจาอ
สมาชิกเว็บ

เท่มากๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 11:41:15 AM »

1 มีตำรวจไปไหม ใส่ชุดตำรวจไหม
2 ราษฎรธรรมดาเข้ารื้อค้น ขนข้าวของเองใช่ไหม
3 ขนข้าวของยี่ห้อ นอกเหนือจากที่เกี่ยวข้องไปไหม
emi
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 02:14:02 PM »

ดี ใจ จังเลยมีคนตอบมาแล้ว......1.มีตำรวจไปค่ะ แต่หนูไม่รู้ว่าใครเป็นใครเพราะ ตำรวจไม่มีใครใส่ขุดตำรวจและไม่มีการแสดงตัวฟกรือหลักฐานว่าเป็นตำรวจ มากัน10กว่าคนน่าจะ15คน หรือมาดว่านั้นค่ะ  2.คนเข้าค้นคือคนที่มันบอกว่าเป็นคนรับข่วงต่อจากบ.cos mega ค่ะมันมีใบมอบอำนาจกับใบแจ้งความค่ะ     3.มัน ขนข องอย่างอื่นไป นอกเหนือจากยีห้อของมัน  มันบอก ว่าเป็นขอ ง ตำรวจเพ ราะ  ไม่มีฉลากไทย ไม่ มี อ.ย ผิด  สคบ. อะไรก็ ไม่รู้ของมัน น่ ะค่ะ
                                                                                                                                                                                                                                                                                ว                                                                                                                  อ                            
emi
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 02:31:11 PM »

แต่ของที่มันขนไปที่มันบอกว่าผิดโน่นผิดนี่ตำรวจเค้าคืนให้หนูมาแล้วค่ะ หนูเพิ่งมาเจอเวปนี้เลยรีบสมัครเพราะอ่านแล้วหนูมีกำลังใจขึ้นมามากเลยค่ะ อาจารย์รู้ไหมค่ะหนูโทรถามทนายตั้ง4คน แต่ผลตอบกลับเหมือนเค้าพูดว่าเราผิดอยู่แล้วเพราะเอาของเค้ามาขายโดยไม่ได้รับอนุญาตและบอกว่าถ้าเค้าไม่ได้เป็นลิขสิทธิจริงตำรวจเค้าคงไม่รับเรื่องไว้หรอก พอหนูฟังแค่นี้หนูก็ไปไม่ถูกเลยค่ะ แรงฮึดมันมีแต่ไม่มีใครแหวกทางให้เราสู้เลย
เสียเงินค่าปรับที่ศาลหนูไม่ว่า เสียเวลาหนูไม่ห่วง ในเมื่อหนูเสียเวลามันต้องเสียเวลากับหนูด้วย ไม่ใช่ปล่อยให้ร้อยเวรและอัยการดำเนินเรื่องแต่พวกมันกลับไปจคบไถเงินคนอื่นต่อหนูอยากเอาคืนมันค่ะ พอจะมีทางฟ้องกลับมันได้ไหมค่ะอาจารย์ ยิ่งหนูอ่านดูหลายๆกะทู้แล้วหนูรู้สึกหดหู่ค่ะ คนที่เขาทำงาน คนที่เขาไม่มีเงิน เขาต้องยอมเป็นหนี้เพิื่เอาเงินมาให้มันแลกกับไม่ต้องอยู่ในคุกแล้ว พ่อ แม่เขา ครอบครัวเขาที่เขาต้องรับผิดชอบ เขาจะลำบากแค่ไหน กับไอ้พวกหน้าหมาใจสัสนรกเช่นนี้ ยังดีที่มันไม่ได้ตะคอกหรือข่มขู่หรือพูดจาแรงๆกับหนู ไม่งั้นคงมีเรื่องกันยาวเลย. ...ห                                                                            ฟ                                           จ         ต                                                                                                                                                อ                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                             ฟ                                                                                                                                                                                                                                                                                                  อ                                                                                                                                                        ล                                                                                                                         
emi
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 02:46:28 PM »

ขิบคุณมากค่ะที่ตอบเข้ามา หนูจะรอคำแนะนำของทุกท่านนะค่ะ รบกวนผู้รู้ทุกท่านช่นแนะนำหนูด้วย หนูจะเอาคืนมันใด้สาสมเลย ถ้าไม่ห่วงพ่อกะแม่ และภ าระต่างๆ หนูคง จะใช้ก ฎ หมากับมันแน่เลย ก่อนมันจะกลับมันมาขอโทษแฟนหนูบอกว่า มันต้อทำงานให้บริษัทมันเป็นพนักงานถ้ามันไม่ทำมันก็ตกงาน ดู๊ดูมันพูดแล้วคนอื่นที่มันทำล่ะ ยิ่งกว่าตกงานด้วยซำ้ มันจะพูดเพื่ออะไร???                                               ฟ               ฝ                                                                อ                                                                     
วมแย์ราจาอ
สมาชิกเว็บ

เท่มากๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 03:04:47 PM »

ต้องให้คนรู้กฎหมายโทรไปหา100เวรครับ ให้หยุดทำคดี คืนเงินประกัน ไม่เช่นนั้นจะฟ้องร้องข้อหาดำเนินคดีโดยมิชอบ
ราษฎรธรรมดาไม่มีสิทธินำคนจำนวนมากเข้ารื้อค้น แย่งชิงทรัพย์สินผู้อื่น โดยที่มีตำรวจเห็นดีเห็นงามร่วมกันดำเนินการจนถึงขั้นดำเนินคดีแบบนี้ครับ
การบ้านตอนนี้ คุณไปอ่าน กฎหมาย ท้าย ป.วิ 18ข้อหาครับ
แล้วจะเข้าใจมากขึ้น
หาอ่านในกูเกิล อีก 30นาทีคุณค่อยมาโพสใหม่
emi
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 05:00:41 PM »

โอ๊ย!เวียนหัวจะเป็นลม อาจารย์รู้ไหมค่ะตั้งแต่วันเกิดเรื่องจนถึงวันนี้หนูหมกมุ่นค้นเรื่องนี้ จนแทบไม่นอนไม่กินข้าวเลย4วันผ่านไปนำ้ฟกนักลงไปตั้ง2กิโลแนะ ไม่ออกไปไหนอูู่ต่หน้าจอวันนึงหลับแค่ตี ถึง 9 โมงเช้าตื่นมาก็หมกมุนอยู่หน้าจอต่อ เข้าเรื่องเลยนะค่ะหนูอ่านที่อาจารย์แนะนำดูแล้วและก็วิเคราะห์ตาม ที่หนูไม่เข้าใจก็คือการมอบอำนาจค่ะ คือเคสของหนูหมาที่มาจับได้รับอำนาจช่วงจากนาย.....  ซึงได้รับอำนาจชว ง จาก  บริษัท....... มันรับช่วงกันได้ กีช่วงค่ะ??.                                                                               น                                                                                                                                  ฟ                                                                                                                                                                                                                                                                                             
candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 05:16:35 PM »

คุณ emi ไม่ต้องสนใจเรื่องของการรับช่วงครับ เพราะอาจเซ็นส่งมอบช่วงกันเอง
ตอนนี้เอาเรื่องของขั้นตอนต่างๆก่อนครับ อ.วมแย์ราจาอ ถึงให้ไปอ่าน ป.วิอาญาครับ
ราษฎรไม่มีอำนาจมารื้อค้นข้าวของคนอื่นตามใจชอบครับ เราเล่นจุดนี้ได้เลย
ส่วนเรื่องของตำรวจถ้าไม่เเต่งเครื่องเเบบหรือเเสดงตัว มันคือโจรเเอบอ้างครับ
emi
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 06:51:32 PM »

ขอบคุณมากค่ะคุณ candm เบาใจขึ้นมาตั้งเยอะ:-) ขอถามนะค่ะว่าจากนี้ไปหนูต้องทำยังไง วันจันทร์จะต้องไปพิมพ์ลายนิ้วมือ จากนั้น......เราต้งทำยังไงดีค่ะเพระถ้าเกิดทำแบบไม่มีขั้นตอนก็กลัวมันหัวหมอกลับมา ยิ่งความรู้ยังไม่ค่อยแน่นด้วย กลัวมันสวนกลับน่ะค่ะ เพราะเปิดดูในnet ไอ้หมาที่จับหนู ชื่อมันก็เป็นตัวพ่อแนวหน้า ของวงการอัปรียนีเหมือนกันค่ะ                                                                                                                                                                           
emi
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 07:07:32 PM »

ตอนนี้หนูจะต้องฟ้องกลับ1.ราษฎรไม่มีอำนาจมารื้อค้น 2.ตำรวจไม่แสดงบัตรได้ใช่ไหมค่ะ หนูจะได้ทำการบ้านให้หนักๆและหาวิธีตอบกลับถ้ามันสวนมา เราก็ไปแจ้งความกับร้อยเวรทีเขาทำเรื่งเราใช่ไหมค่ะ ขอโทษก้วยนะค่ะถาถามคำถามเหมือนเด็กๆแต่หนูไม่อยากแพ้มันเพราะเราไม่แน่นหนูก็เลยต้องถามให้ละเอียดหน่อย อย่าเพิง รำคาญ ะค่ะ  และขอขอบคุณคำแ นะนำ ดีๆด้วยค่ะ หนูจะนำไปปฏิบัติเพื่อสู้กับพวกมัน เพื่ออย่างน้อยอาจารย์ ทุกท่านก็จะได้ไม่ต้องเสียเวลาที่ได้สละ Roll Eyes
เวลาอันมีค่ามาช่วยหนู ถ้ามีปัญหาอะไร หนูจะเข้ามารบกวนอีกค่ะ ขอบคุณมากเลยค่ะ แล้วหนูจะมาเล่าให้ฟังนะค่ะ                                                                                                                                                                                                                                                   
หน้า: [1] 2 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์