หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ทุกท่านช่วยให้คำปรึกษาหน่อยค่ะ ด ๆ  (อ่าน 20237 ครั้ง)
วมแย์ราจาอ
สมาชิกเว็บ

เท่มากๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 04:56:24 PM »

ตอนเด็ก เคยสอบได้ที่1บ้างไหมครับ
เรื่องของคุณ ผมไม่เห็นผมนั่งเทียนครับ คุณต้องสู้เองทั้งหมดนะครับ
ถ้าจะแจ้งความ ผมแนะนำให้ไปแจ้งความกับคนที่ฉลาดมากๆเท่านั้น
....
วันจันทร์จะไปทำแมวน้ำอะไรครับ มีหมายเรียกมาแล้ว2หน หรอ...??
ในนิยาย ถ้าพระเอกโดนรื้อค้นแย่งชิงข้าวของโดยคนที่ไม่มีอำนาจตามกฎหมาย...ไปต่อหน้าต่อตา พระเอกจะแจ้งได้ความได้เท่านี้ ถ้ามีหลักฐาน
1 ราษฎรเข้ารื้อค้นทรัพย์สินเอง กระทำศาลเตี้ยเอง แจ้งนาย...และนาย...ร่วมกันบุกรุก
2 ราษฎรเอาคนหมู่มากมาขนของชิ้นอื่นๆที่ตนไม่ได้เป็นเจ้าของและไม่มีอำนาจตามกฎหมาย แจ้งนาย....ร่วมกันปล้นทรัพย์โดยใช้ยานพาหนะ..ทะเบียน...
3 ตำรวจยืนดูเฉยๆ ไม่เข้าจับกุมการกระทำศาลเตี้ย และการขนทรัพย์สินต่อหน้า ทั้งที่ผิดซึ่งหน้า... แจ้ง นายตำรวจ.... ผิดมาตรา157 ละเว้น....
4 100เวร รับหลักฐานที่ได้มาโดยมิชอบ ชาวบ้านไม่มีความรู้กลับนิ่งเฉยไม่ดำเนินคดีกลุ่มชายทั้งหมดและไม่ดำเนินคดีตำรวจที่ทำผิดฐานละเว้น... แจ้ง พนักงานสอบสวนปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ ผิด 157
----------
จะแจ้งได้ ต้องไปกับคนฉลาดๆ มีความรู้ เพื่อนฉลาดๆมีไหม เพื่อนโง่ๆใจเสาะเลิกคบให้หมดครับ
และต้องแจ้งกับ 100เวรอีกคนนึง ห้ามเป็นคนเดียวกัน
ถ้าเค้าทำถูกขั้นตอน จับถูกขั้นตอน แล้วแจ้ง ใส่ร้ายผู้อื่นผู้แจ้งซวยนะครับ

นิยายเป็นแค่โครงเรื่องสนุกๆ หาสาระไม่ได้เลยหากไม่ตรงตามเรื่องจริง....ทั้งหมด คุณเองเท่านั้นที่รู้ และต้องรับผิดชอบตัวเองเท่านั้น
เว็บนี้ช่วยได้เท่านี้ ฟรีๆ จะให้ไปช่วยมากกว่านี้เป็นไปไม่ได้ครับ
คุณไปหาเพื่อนญาติที่ฉลาดๆ 10 คน มาช่วยอ่านกระทู้นี้ครับ เพื่อนที่เป็นทนายมีไหมเนี่ย
emi
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:59:48 AM »

เพื่อนที่เป็นทนายมีค่ะแต่คุยกับเค้า เค้าบอกว่าเราผิดตรงที่เอาของเค้ามาขาย ไม่มีหมายค้นได้เพราะเค้าแจ้งความไว้แล้ว และลักษณะร้านเรา มันใครก็เข้าออกได้จึงไม่จำเป็นต้องเอาหมายค้น และมันเป็นความผิดซึ่หน้าเขาสามารถจับกุมเราได้เพราะเขามีใบมอบอำนาจจากเจ้าของลิขสิทธิ์ เพื่อนที่เป็นทนายเขาบอก....หนูก็เลยงง เหมือนเป็นคนสมองนิ่มเลยค่ะ....หนูก็เลยมาปรึกษาที่อาจารย์ง่ะค่ะและหนูก็ได้คำแนะนำดีๆมากด้วย หนูขอขอบพระคุณเป็นอย่างสัูนะค่ะที่กรุณาให้คำปรึกษา คำแนะนำดีๆให้กับหนู แล้วหนูจะมาเล่าให้ฟังใหม่ค่ะ                                                                    ร                                            ง                                                                                 ด                                                                 ป    า                                                                                                                                                     ฟ     ง                                                                                                       ง                                                                                                                                   
วมแย์ราจาอ
สมาชิกเว็บ

เท่มากๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 01:33:11 PM »

จะไปโรงพัก มีหมายเรียกหรอครับ ถ้าไม่มี ไม่กลัวโดนหลอกหรอครับ ถ้ามีคนหลอกให้ไปแต่ไม่มีหมายเรียก ทำเฉยๆไปเลย ไม่ต้องไป
แต่ไม่ต้องไปอวดถามหาหรือท้าทายให้มันออกหมายเรียกนะ

ทนายพูดถูกครับ
จับได้เฉพาะในสินค้าที่ปลอมจริงๆวางขายหน้าร้าน
แต่ต้องจับด้วยวิธีที่ถูกกฎหมาย มีขั้นตอนการจับ
.........อันนี้ผมหมายถึงทั่วๆไปนะครับ ว่าถ้าไปทำที่ไหนก็ผิดทุกที่ ไม่เกี่ยวกับคุณเลยยย
เช่น
-การรื้อค้นข้าวของเองของราษฎร ในลิ้นชัก ในกล่องในบ้าน ไม่ว่าจะอ้างอะไร ผิดแน่นอนครับ ผิดบุกรุก
-การใช้กำลังเป็น10คน เข้าแย่งชิงเอาสิ่งของอื่นๆ ที่ไม่ได้อยู่ในใบมอบอำนาจ เช่น พระเครื่อง เครื่องเพชร
ข้าวสาร ทีวี ตู้เย็น หรือครีมทาผิวของแท้ยี่ห้ออื่น ผิดปล้นทรัพย์ครับ
-การที่ตำรวจเห็นคนทำผิดต่อหน้านิ่งเฉยไม่จับกุม ผิดแน่นอนครับ ผิดมาตรา 157
-พนักงานสอบสวนรับรู้แต่ทำนิ่งเฉย ไม่ให้ความเป็นธรรม ดำเนินคดีกับตำรวจ และกลุ่มคนที่ผิด...ก็ผิด 157 เช่นกันครับ
-
-
-
ความผิดของคุณก็คือความผิดของคุณ ใช่คุณอาจจะผิดหรือถูก ศาลจะตัดสิน
ความผิดของพวกมัน ก็คนละส่วน คนละคดี ผิดกันคนละส่วน
-

เช่น โจรลักมือถือไป แล้วเจ้าของกับตำรวจตามไปฆ่าโจร... แบบนี้ ก็ผิดคนละส่วนคนละคดีครับ
คนนึงทำผิด ไม่ได้แปลว่าคนจับกุมจะทำผิดขั้นตอนได้นะครับ คนละส่วนกัน
ทนายเพื่อนคุณเค้าขี้เกียจเสียเวลาหรือเปล่า เลยตอบปัดๆ
ไปคุยกับทนายใหม่ ว่า คดีแบบนี้เราต้องเล่นขั้นตอนการจับกุม และแจ้งความกลับในคดีที่ร้ายแรงกว่าที่พวกมันผิดจริง จึงจะชนะ
-
เดี๋ยวตอนไปแจ้งความ แจ้งแบบให้ 100เวรอีกคนเป็นคนยืนยัน
พิมพ์ใส่กระดาษไปให้เค้าติ๊กว่าผิดไหม พอเข้าติ๊กว่าผิด  เช่นทำแบบนี้ๆๆผิดไหม
เราจะแจ้งความตามที่เค้าติ๊กให้
ถ้าเค้าไม่ติ๊กเราก็ถามจนเค้าต้องยอม
Pretti_mania
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 04:45:49 PM »

เท่าที่อ่านดู มีแต่คำขู่ทั้งนั้นเลยครับ อย่าไปกลัว จะฟ้องให้จมเนี่ย จมอะไรหรอคับ

ที่สำคัญพวกมันไม่ใช่ อย. ไม่ใช่ สคบ มันฟ้องแทน อย ไม่ได้หรอกครับ อ้างว่าไม่เสียภาษี ด่าเลยคับพ่องเป็นศุลกากรหรอ ให้มันฟ้องเลยแล้วแจ้งกลับข้อหาแจ้งความเท็จแม่มเลย

วันหลังแนะนำนะคับ เอาผู้ชายตัวใหญ่ๆไปด้วย ซัก 5 คน จ้างไปคุ้มกันเราเลย ถ้ามันพูดจากวนตีน ก็ตั้งท่าตะลุมบอนมันบนโรงพักนั้นแหละครับ ผมสู้มาแล้วอย่าไปกลัว คำแนะนำที่ผมบอก ลองอ่านดีๆ มันจะเป็นประโยชน์กับคุณมากๆ

เป็นเรื่องธรรมดาครับ เวลามันเห็นว่าเล่นกฏหมายเราไม่ได้ มันจะเอากฏหมู่มาขู่แทน แล้วคุณไม่มีวันได้ติดคุกหรอกคับ คดีมันเป็นคดีแพ่ง เรื่องลิขสิทธิ์เนี่ย

ทนายส่วนใหญ่ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้หรอกคับ มันเป็นกฏหมายใหม่ ยังงัยลองจ้างพี่ๆแถวนี้ดูก็ได้นะ เผื่อเค้าจะรับงาน อ่านที่ผมโพสไว้คับ มันจะเป็นประโยชน์กับคุณ อ่านทุกบรรทัด เอาใจความสำคัญออกมา
Pretti_mania
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 04:48:47 PM »

ลืมบอกคุณมีสิทธิ์ถ่ายรูปและถ่ายวีดีโอ เวลาพวกมันมาจับได้นะครับ ถ้ามันไม่ยอมบอกเลยว่า คุณถ่ายเพื่อตรวจสอบว่าการจับกุมมาถูกต้องไหม ถ้ามันไม่ยอมคุณก็ไม่ต้องไป

โทรหา ผู้บัญชาการตำรวจที่ดูแลเขตนั้นเลยครับ ไม่เอา ผู้กำกับนะ เอาผู้บัญชาการเลย ไม่ต้องสนใจร้อยเวร  ถ้าอยากทราบเบอร์ของผู้บัญชาการ ไปที่ สน นะครับ เค้ามีหนังสือสายบังคับบัญชาอยู่ มีเบอร์ติดต่อครบ บอกขอความเป็นธรรม อ้อนๆหน่อย
emi
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 09:55:53 AM »

มีเรื่องมารบกวนอีกแล้วค่ะ...คือเมื่อเช้าแฟนโทรไปหาร้อยเวร ถามว่าเค้าเข้าเวรหรือเปล่า?เพราะจะเข้าไปดูสำนวนการจับกุมและสำนวนคำฟ้องของพวกหมาว่าทำถูกขั้นตอนหรือเปล่า?ร้อยเวร้เขาบอกว่าทำถูกขั้นตอนทุกอย่างแต่ให้ดูสำนวนที่เขาฟ้องเราไม่ได้มันเป็นความลับ   มันเป็นเรื่องจริงเหรอค่ะทุกท่านที่เราไม่สามารถดูสำนวนที่เขา ฟ้ องเราได้  และการจับกุม มีตำรวจกีคนที่ไปจับเรา ชื่อ ตำแหน่ง.....ความงงเริ่มเข้ามาในหัวอีกล่ะ?Huh? รบกวนขอคำปรึกษาจากอาจารย์และท่านผู้รู้ทุกท่านด้วยนะค่ะ และ หนูขอขอบพระคุณอาจารย์และท่านผู้รู้ที่ท่านได้กรุณาแนะนำวิธีต่างๆและคำปรึกษาที่ดีๆให้กับหนู ขอบคุณเวปดีๆที่เป็นสื่อกลางช่วยคนทีเดือดร้อน ทำให้รูสึกว่าอย่างน้อยเราก็ยังมีหนทางเดิน เพื่อสิทธิจากการที่ถูกเอารัดเอาเปรียบ และกำลังใจ ในการ ต่ อสู้  ขอบคุณจริงๆค่ะ                                                                                                                                                                                                                                                         ย                   เ                                                                                 ท                                                                 พ                                                                       ธ       
วมแย์ราจาอ
สมาชิกเว็บ

เท่มากๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:25:05 AM »

พิมพ์ เอาไปถาม ให้มันติ๊ก

-การรื้อค้นข้าวของเองของราษฎร ในลิ้นชัก ในกล่องในบ้าน ในร้าน โดยที่กฎหมายไม่ได้ระบุอำนาจ....มีความผิดฐานบุกรุกไหม
-การใช้กำลังเป็น10คน เข้าแย่งชิงเอาสิ่งของอื่นๆ ที่ไม่ได้อยู่ในใบมอบอำนาจ เช่น พระเครื่อง เครื่องเพชร
ข้าวสาร ทีวี ตู้เย็น หรือครีมทาผิวของแท้ยี่ห้ออื่น มีความผิดฐานปล้นทรัพย์...ไหม
-การที่ตำรวจเห็นคนทำผิดต่อหน้านิ่งเฉยไม่จับกุม มีความผิดฐานละเว้น ผิดมาตรา 157...ไหม
-พนักงานสอบสวนรับรู้แต่ทำนิ่งเฉย ไม่ให้ความเป็นธรรม ดำเนินคดีกับตำรวจ และกลุ่มคนที่ผิด...มีความผิดฐานละเว้น ผิด157 ไหม...

กับ100เวรอีกคนนะ ถ้าจะไปแจ้งความ
ผมจะเลิกเข้าเว็บแล้วครับ ไม่ว่าง
OoกลมเกลียวOO
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:42:38 AM »

ถ้าไปติดต่อกลับใครอย่างไร วิธีป้องกันตัวที่ดีที่สุดคือ หาเพื่อนหน้าโหดๆๆไป แม่ค้าปากตลาดไป เป็นเพื่อน สัก 5คน และขออณุญาติ ถ่าย
คลิบวีดีโอ ทุกครั้งที่พูดคุยกับ ตำหนวด หรือใครที่เกี่ยวข้อง ครับ เป็นหลักฐานเบื้องต้น ได้ครับ
 ศึกษากรณี คุณ than เป็นแนวทาง แต่กระทู้เข้าอ่านไมไ่ด้อีก -.-
    ก่อนพูดคุยเราต้องศึกษากฎหมาย และแกล้งโง่เข้าไว้ครับ .....
ส่วนเรื่องเงินประกันตัวถ้าไม่มีตังก็ไปซื้อประกันอิสระภาพได้ครับ ดอกไม่แพง
emi
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 10:07:50 PM »

กล บมาเล่ากันต่อค่ะ วันนี้ไปส.นมา เพราะไปขอคัดสำเนาใบแจ้งความ และอยากรู้ว่ามีนายตำรวจคนไหนไปจับร้านเราบ้าง แต่พอดูสำนวนการจับกุมแล้วตกใจค่ะ มาร้านเราประมาณ15กว่าคนขึ้นไป แต่มีตำรวจแค่นายเดียว และก็ยศกะจิ๊ดริ๊ดแต่ดันชอบเบ่ง...พอถามร้อยเวร้ค้าบอกมาจากกองอื่น กองปราบมั้งค่ัะ...ตอนแรกมันบอกแจ้งคดีละเมิดลิขสิทธิ์ไอ้เราก็อัดทฤษฎีมาจนเกือบล้น แต่ที่ไหนได้ มันกลายเป็นว่าฟ้องคดีเครื่องหมายการค้าซะงั้น การเอาคืนหมาก็เหมือนคดีลิขสิทธิ์ใช่ไหมค่ะ                                           ขั้น ตอนในการจับกุ ม  เหมือ นกันไหมค่ะ?                                                                                                                                                          เ                                                             เ                                                                                                                                                                                                                                                                                       
emi
*

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 10:39:45 PM »

แต่ที่ยังหวั่นๆว่ามันรวบเอาขิงที่หนูไม่แน่ใจว่าเป็นของก๊อปหรือเปล่าเพราะ กะลังศึกษาถึงข้อแตกต่างมันอยู่ ธรรมดาแม่ค้ามือใหม่ค่ะ มันน่าจะมีประมาณ10อันค่ะ แต่หนูไม่ได้หวั่นนะค่ะถ้าผิดจริง หนูก็จดตามคำ สั่งศาล                   เพราะความไม่รู้จริงๆของหนู หนูไม่เคยรู้จักหรอกค่ะเครื่องสำอางetudeเนี๊ยะ แต่หนูชอบpacketมันมากกว่า เค้าออกแบบมาน่ารัก น่าสะสม น่าใช้จริงๆ หนูแค่กลัวว่า จะ ไม่มี ช่องทางแจ้งกลับ เอาคืนมันได้ ถึงจะไม่ได้อะไร แล้วมันจะไม่เสียอะไรแต่มันต้องมา้เสียเวลาดูบ้าง  ดึๆแล้ว ทนา ยที่หามา เหมือนจะยังความรู้ในเรื่องนี้ไม่แน่นเท่าไหร่ หนูอยากได้ทนายที่บู๊ๆหน่อย ที่มันตอบ เรา สวนไปแบ บไม่ต้องรอคิด พี่ ๆ ในเวปค่ะ ถ้าใครพอมีทนายที่รู้จักหรือว่าทนายท่านใดที่อยู่ในเวปนี้ถ้าท่านรับงานอยู่ และพร้อมที่ จะตีหมา  ได้โปรด mail.มาที่ [email protected]  ค่ั ะ                                      แ                                   น                                                                                                                            ะ                                                                                เ                                                                                                                                        อ              ห                                       
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์