หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จ่ายเงินetudeไปแล้วเอาคืนได้มั้ยคะ  (อ่าน 8697 ครั้ง)
mjee
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 11:12:52 AM »

อย่างที่คุณThanบอก คุณมีช่องทางเอาคืนจากพวกหมา อยู่ที่ตัวคุณว่าจะสู้หรือไม่
l3nekol3
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 02:13:45 PM »

ที่บ้านบอกว่า วันนั้นตำรวจให้ยอมความกับกันเอง จ่ายไป12000 แล้วเรื่องจบ
กลับมาพร้อมกับเครื่องสำอางเล็กน้อยที่ทางนั้นยอมคืนให้ และไม่มีเอกสารอะไร
ตอนแรกคิดว่ามีใบบันทึกประจำวันว่ายอมความกัน ตกลงคุณแม่เซ็นต์กับพวกที่มาจับ
เป็นรายการสินค้าที่จับ ไม่ได้เซ็นต์กับตำรวจ T T

ก็คงไม่มีหลักฐานอะไร ปล่อยให้วันเวลาผ่านมาแบบไม่รู้อะไรกัน เจอเว็บนี้ช้าไป น่าเสียดาย...โง่เอง

ปล.รู้จักคุณแม่ด้วยหรอคะ ?
l3nekol3
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 02:17:47 PM »

ถ้าเราไปแจ้งความเองว่าข่มขู่กรรโชกทรัพย์ได้ก็อยากทำคะ ไม่ได้เงินคืนก็ตาม

ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ขายครื่องสำอางแล้วก็ตาม

ขนาดร้านพระคุณพ่อพระคุณแม่ก็ยังโดนเรื่องนี้เลย แต่เห็นว่าไม่ยอมจ่าย เลยต้องขึ้นศาล

ทุกวันนี้ก็ยังวิ่งขึ้นศาลอยู่เลย ถ้ารู้จักก็ลองไปคุยได้ค่ะ ทางร้านคงอยากจะช่วยกันเอาผิด

^ ^

kb computer
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:28:03 PM »

ที่บ้านบอกว่า วันนั้นตำรวจให้ยอมความกับกันเอง จ่ายไป12000 แล้วเรื่องจบ
กลับมาพร้อมกับเครื่องสำอางเล็กน้อยที่ทางนั้นยอมคืนให้ และไม่มีเอกสารอะไร
ตอนแรกคิดว่ามีใบบันทึกประจำวันว่ายอมความกัน ตกลงคุณแม่เซ็นต์กับพวกที่มาจับ
เป็นรายการสินค้าที่จับ ไม่ได้เซ็นต์กับตำรวจ T T

ก็คงไม่มีหลักฐานอะไร ปล่อยให้วันเวลาผ่านมาแบบไม่รู้อะไรกัน เจอเว็บนี้ช้าไป น่าเสียดาย...โง่เอง

ปล.รู้จักคุณแม่ด้วยหรอคะ ?

แบบนี้ ไม่มีหลักฐานอะไรเลย แค่มีเอกสารอ้างอะไรก็ได้    เข้าทางเจ้าทุกข์เลย(คุณแม่คุณคือเจ้าทุกข์)  โดนตบทรัพย์ กรรโชกทรัพย์    ตกลงไม่อยากได้เงินคืนแล้วใช่ไหม  คุณแม่คุณ กับคุณคงนอนไม่หลับไปอีกนาน...แสนนาน เจ็บแค้นในใจ      

จะบอกอะไรให้อย่างหนึ่งนะ ตำรวจกับพวกนี้มันตกลงกันไว้แล้ว....ตามขั้นตอนเลย ให้ไปตกลงกันเอง  คดีแบบนี้ยอมความกันได้  (ตามสไตล์ว่าตำรวจไม่เกี่ยวด้วย) ถ้าเค้าไม่ตกลงกันไว้แล้ว ไม่กล้าไปรื้อค้นรวมทั้งเก็บทรัพย์สินของคุณแม่คุณแน่ๆ   ถ้าคุณแม่คุณสู้หรือไม่ยอมในตอนนั้น พวกมันก็จะขู่รวมทั้งกล่อมสารพัดรูปแบบ เช่นขึ้นศาลปรับเป็นแสน ๆ นะอะไรแบบนี้ เสร็จแล้วแม่คุณจ่าย เค้าก็แบ่งกันตามทีีตกลงกันไว้ กี่เปอร์เซ็นต์ก็ว่าไป

จำไว้เลยนะครับ ทุกท่าน  ตำรวจถ้าจะช่วยประชาชนไม่ให้โดนพวกมิจฉาชีพกรรโชกทรัพย์ หรือเป็นกลางจริงๆ ขั้นตอนมันยุ่งยากมากๆ กว่าเค้าจะกลั่นกรอง ต้องละเอียดทุกเม็ด แล้วก็จะไม่พูดทำนอง ประเภทให้ไปคุยกันเอาเองแบบนี้ไม่มีครับ มีแต่หาช่องทาง..ที่จะให้พวกหมานำจับ..มันยอมถอนฟ้องไปเอง (ตำรวจถ้ามีคนมาฟ้องหรือแจ้งความต้องรับทำ ไม่รับไม่ได้ โดนทันที)
      เพื่อจะได้ไม่หนักตำรวจเอง (ร้อยเวร พันเวรนั่นแหละ ตัวสำคัญที่สุด) ขนาดหมาถอนฟ้องแล้ว ตำรวจยังต้องส่งสำนวนไปให้อัยการเลยครับ แล้วให้อัยการพิจารณาอีกที ซึ่งถ้า พวกหมามันยอมถอนฟ้องแล้ว อัยการก็จะลงความเห็นสั่งไม่ฟ้อง เพราะไม่มีโจทย์แล้ว     นี่แค่ ตัวอย่างเล็กๆน้อยๆ ซึ่งผมชี้ให้เห็นว่า มันยุ่งยากส์ขนาดไหน

ประเด็นของคุณ ตอนนี้ ก็อยู่กับใจของคุณ หรือเจ้าทุกข์ซึ่งก็คือคุณแม่ของคุณแล้วครับ  ว่าจะเอาคืนไหม?  ถึงขนาดคุณ Than ออกตัวช่วยให้ขนาดนี้แล้ว ก็อยู่ที่เจ้าทุกข์แล้วละครับ

ชีวิตนี้จะตั้งใจทำความดี... เพื่อตนเองและผู้อื่น... ตราบเท่าที่จะทำได้

คนคิดชั้นเดียว     คือคนประมาท
คนคิดสองชั้น      คือคนธรรมดา
คนคิดสามชั้น     คือคนฉลาด
คนคิดมากชั้น      คือคนรอบคอบ
Than
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 10:03:21 PM »

ทำไมคุณเข้าใจอะไรยากจัง เราอธิบายตั้งเยอะคุณยังเข้าข้างตำรวจอีก  งานนี้ถ้าตำรวจไม่ร่วมมือกับพวกโจร แล้วมันจะกล้า
ไปจับแม่คุณไปโรงพักได้ไง ในเมื่อมันไม่มีอำนาจที่จะไปจับใครได้เพราะมันเป็นประชาชนเหมือนคุณ  เพียงแต่ตำรวจมันไม่กล้า
ออกหน้ามากนักคุณเข้าใจไหม๊ มันแค่รอส่วนแบ่งจากพวกโจรเท่านั้น เราก็บอกแล้วว่าคุณไปแจ้งความข้อหาโดนกรรโชกทรัพย์ได้
ถ้าอยากแจ้งจริงก็แจ้งเลยต้องรออะไรอีก  หรือคิดว่าจะให้มันจบไปเพราะยังไงก็จะไม่ขายแล้ว  สรุปสุดท้ายเสียเวลาอธิบายมาตั้งเยอะ
ก็ไม่เอาผิดหมาเหมือนเดิมปล่อยให้มันไปรังแกคนอื่นอีก  แต่คุณอย่าคิดนะว่าคุณเลิกขายเครื่องสำอางค์แล้ว เปลี่ยนไปขายอย่างอื่น
แล้วจะไม่โดนอีก พวกนี้มันหากินวนเวียนอยู่แถวนั้นแหละ มันจะจำแม่นเลยว่าใครหมูที่ให้มันเชื่อดได้ง่ายๆ  พวกมันก็จะคอยจ้องหา
เรื่องอีกแน่นอน แค่จับไปโรงพักรีดเงินก็ตัวสั่นปากสั่นรีบให้เงินพวกมันแล้ว มีเหรอจะไม่ทำอีก

ร้านพระคุณพ่อแม่ที่เค้าไม่ยอมจ่ายเงินแต่ยอมขึ้นศาลแทน  เพราะเจ้าของร้านเค้าไม่โง่ เค้ารู้ว่าพวกนี้มันเป็นโจรกรรโชกทรัพย์
ที่ร่วมมือกับตำรวจเลว ทั้งที่เค้ามีเงินเยอะแยะ คุณไม่เห็นเหรอเค้าเปลี่ยนรถใหม่เกือบทุกปี มีเงินปล่อยกู้  แค่หมื่นเดียวเค้าจ่ายให้หมา
ได้สบาย แต่เขาก็ไม่ทำ เค้าเลือกที่จะขึ้นศาล และฟ้องกลับเอาผิดกับพวกมัน  เค้าทำถึงขนาดไปร้องที่สำนักนายก จนตำรวจต้อง
มาขอยอมจบไม่ส่งฟ้องศาล แต่เค้าก็ไม่ยอมจบง่ายๆ เพราะเค้าคิดว่าทำกันแบบนี้แล้วจะให้จบง่าย ๆ ได้ไง  ถ้าทุกร้านไม่โง่และกล้าสู้
แบบเค้าหมาก็คงหมดแน่นอน แต่นี่อะไร เอาแต่ตัวเองรอดกัน ใครจะเป็นยังไงก็ช่าง ต่างคนต่างเอาตัวเองรอด  เจ้าของร้านเค้าบอก
เราว่าทุกวันนี้หมาจัดการคู่แข่งทางการค้าให้เค้าหมดเลย จากเดิมแถวร้านเค้ามี 4 ร้าน แต่ตอนนี้เหลือร้านเค้าร้านเดียวที่ยังขายอยู่
แถมขายดีกว่าเดิมอีก เพราะร้านอื่นเลิกขายกันไปหมดแล้ว  และก็ไม่เห็นมีใครกล้าไปยุ่งกับเค้าอีกเลย

จริง ๆ เรื่องนี้แค่ใช้จิตวิทยานิดเดียว คนเราถ้าใครกลัวเรา เราก็จะยิ่ง่ข่ม  แต่ถ้าใครไม่กลัวเรา กล้าสู้เรา  เราก็จะไม่กล้าไปยุ่ง
กับคน ๆ นั้น หรอก จริงม๊ะ!!!!  ลองคิดดูนะ  ถ้าแพ้ ก็จะแพ้ตลอด  ถ้ายอม ก็จะต้องยอมตลอดไป Cheesy

วันจันทร์นี้ เรายังยืนยันที่จะไปช่วยแจ้งความเหมือนเดิม ไปกับทนายด้วย ถ้ายังคาใจก็ถามทนายเราก่อนก็ได้นะ  ...
took154
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 01:03:28 PM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง อย่าไปยอมค่ะ ผิดจริงให้ศาลปรับ แต่อย่าไปให้อาหารหมาค่ะ ยิ่งมีคนลุกขึ้นมาสู้เท่าไหร่ หมาก็ใกล้สูญพันธ์ค่ะ เห็นคลิปบุรีรัมย์ไหมคะ แม้แต่คนเฒ่าคนแก่ยังรู้กฎหมาย ไม่ยอมให้หมามันเข้าบ้าน อ้างว่าไม่รู้ได้ แต่โดนแล้วต้องศึกษาค่ะ แล้วสู้กลับมันค่้ะ
Than
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 01:26:24 PM »

เค้าแค่มาโพสต์ระบายนะ...น่าเบื่อ!!! Shocked Shocked
Sittichai_bank
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 07:22:01 PM »

ถ้าเราไปแจ้งความเองว่าข่มขู่กรรโชกทรัพย์ได้ก็อยากทำคะ ไม่ได้เงินคืนก็ตาม

ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ขายครื่องสำอางแล้วก็ตาม

ขนาดร้านพระคุณพ่อพระคุณแม่ก็ยังโดนเรื่องนี้เลย แต่เห็นว่าไม่ยอมจ่าย เลยต้องขึ้นศาล

ทุกวันนี้ก็ยังวิ่งขึ้นศาลอยู่เลย ถ้ารู้จักก็ลองไปคุยได้ค่ะ ทางร้านคงอยากจะช่วยกันเอาผิด

^ ^

ก็ร้านเขารู้ไงครับ ว่ามันไม่ใช่หน่วยงานจับลิขสิทธิ์จริง ๆ เขาถึงไม่ยอมจ่าย

ถ้าคุณคิดว่าจ่ายครั้งเดียวจบ แล้วเมื่อไรมิจฉาชีพพวกนี้จะหมดไปละครับ

แต่อย่างว่าคุณไม่ได้เก็บหลักฐานอะไรไว้ด้วย ถือว่าเป็นบทเรียนไปแล้วกัน

ทิ้งท้ายนิดนึง ถ้าคิดจะสู้ก็ http://ict.in.th/22920 อาจจะช่วยคุณได้

ส่วนข้อหาก็คร่าว ๆ ดังนี้
- แจ้งความเท็จ
- ใสร้ายป้ายสี
- หมิ่นประมาท
- ข่มขู่ทำร้ายร่างกายผู้สูงอายุและสตรี
- ล่อลวงหลอกลวงให้ผู้อื่นกระทำความผิดเพื่อกรรโชคทรัพย์
- ว่าจ้างให้ผู้อื่นกระทำผิดอาญา
- แสดงตนเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจนอกเครื่องแบบ
- ขู่กรรโชกทรัพย์
- ทำให้อับอาย เสียเวลา เสียรายได้
- บ่ายเบี่ยงให้ยอมความ

Hajang05
*

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 10:00:37 PM »

โดนเช่นกันคะ มอเกษตรเหมือนกัน และ สน. แหลมฉบังเช่นกัน เราโง่มาก และมาเจอเวบนี้ช้าไป เพิ่งขายได้แค่วันเดียวเอง ซวยมากโดนทำแบบนี่ อยากขอเบอน้องคะ พี่อยู่มอเกษตรนะคะ Smiley [email protected] ติดต่อมานะ อยากเอาคืนพวกแก้งหมา พูดแล้วเจบใจ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์