หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำค่ะ ระหว่าง No HDD แบบ SDS กับ NXD แบบไหนดีกว่ากันคะ  (อ่าน 4022 ครั้ง)
kanokorn
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 11:31:53 AM »

ตอนนี้ ใช้ SDS อยู่ แต่มีคนแนะนำ NXD มา
อยากขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ว่าแบบไหนดีกว่ากันคะ
Full-Options
*

FULL OPTIONS® All IT Solutions

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:42:49 PM »

สนใจลองของ EasyCafe Diskless ไหมครับ  Roll Eyes

EasyCafe Diskless Solutions
Support : All Windows Plattform
iqcomnetwork
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 03:01:23 AM »

ตอนนี้ ใช้ SDS อยู่ แต่มีคนแนะนำ NXD มา
อยากขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ว่าแบบไหนดีกว่ากันคะ

ระบบ disklass  รึด้านระบบ network  Program  ( คำว่าเทคโนโลยี  ไม่มีอะไรดีที่สุด  มีแต่ดีกว่าเสมอ ) คนที่เข้าใจ โครงสร้าง  เคยทำ Flowchart  รึถ้า สังเกต  เห็น เวบ ผู้วางระบบ  ทำเป็น ข้อๆ จะเข้าใจ

1. ตัวเราเองต้องเข้าใจ การทำงาน  ระบบ เสียก่อน   

ตอบ.
 NXD ลิขสิทธิ์  winner   เป็น ระบบ Disklass ที่  ดีที่สุด 
1. มีการพัฒนาตลอด  และเป็น  linux  กับ windown 
2. มีเมนูการจัดการ ที่ดีกว่า  ทำงานได้ดีกว่า   linux   นะครับ
(  ไม่แนะนำ  โปรแกรมที่ มี ลิขสิทธิ์ นะครับ  ของฟรี  ขอมูล  เวบบ้านเราก็ แบ่งปันกันเยอะ )  ลิขสิทธิ์  ทำให้เราล้าหลัง ไม่แนะนำ อุดหนุน   " ข้าว 1 กระสอบบ้านผม  ไม่เท่า แผ่น พาสติก  ที่ เรียกว่า แผ่น windown แท้  เลย   แผ่นแท้ ก็ไม่เห็นจะดีกว่า  windown ที่โหลด จากเวบเลย  ครับ"
Rastafarise
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 01:40:05 PM »

ระบบ disklass  รึด้านระบบ network  Program  ( คำว่าเทคโนโลยี  ไม่มีอะไรดีที่สุด  มีแต่ดีกว่าเสมอ ) คนที่เข้าใจ โครงสร้าง  เคยทำ Flowchart  รึถ้า สังเกต  เห็น เวบ ผู้วางระบบ  ทำเป็น ข้อๆ จะเข้าใจ

1. ตัวเราเองต้องเข้าใจ การทำงาน  ระบบ เสียก่อน   

ตอบ.
 NXD ลิขสิทธิ์  winner   เป็น ระบบ Disklass ที่  ดีที่สุด 
1. มีการพัฒนาตลอด  และเป็น  linux  กับ windown 
2. มีเมนูการจัดการ ที่ดีกว่า  ทำงานได้ดีกว่า   linux   นะครับ
(  ไม่แนะนำ  โปรแกรมที่ มี ลิขสิทธิ์ นะครับ  ของฟรี  ขอมูล  เวบบ้านเราก็ แบ่งปันกันเยอะ )  ลิขสิทธิ์  ทำให้เราล้าหลัง ไม่แนะนำ อุดหนุน   " ข้าว 1 กระสอบบ้านผม  ไม่เท่า แผ่น พาสติก  ที่ เรียกว่า แผ่น windown แท้  เลย   แผ่นแท้ ก็ไม่เห็นจะดีกว่า  windown ที่โหลด จากเวบเลย  ครับ"

ถ้ามีแต่คนคิดแบบนี้คงไม่ต้องต้องมีคำว่า นวัตกรรม แล้วล่ะครับ
สิ่งที่ท่านเรียกว่าฟรี ในนี้ ไม่ได้หมายความว่า ฟรี ไม่จ่ายเงิน ฟรี ในโลกโอเพ่นซอร์สหมายถึง Freedom ครับ และโปรแกรมเค้ามีลิขสิทธิ์แต่แจกจ่ายให้ใช้งานโดยอิสระตาม GPL,GNU License

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์