หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 13   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานตำรวจนักบินที่เคยจับเรามาหาที่ร้านเพื่อขอร้องเรา  (อ่าน 57470 ครั้ง)
awit
สมาชิกเว็บ
**

« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:42:31 AM »

เพื่อน ๆ คงทราบกันดีอยู่แล้วนะครับว่าผมดำเนินการเรื่องใดอยู่ อยากเรียนเพื่อน ๆ ทุกท่านว่า สิ่งที่เรากลัว ๆ กันอยู่มันเป็นเพียงสิ่งที่เราเชื่อคนอื่นมา เมื่อวานตำรวจที่จับผมพาผู้ใหญ่มาขอคุยกับผมที่ร้าน
  และแน่นอนครับผมแอบถ่าย VDO ในรูปแบบ DVD ชัดทั้งภาพและเสียง คงไม่ต้องบอกก็รู้นะครับว่าเขามาทำไม เขามาขออะไร ลูกพี่ยังเล็กยู่ ต้องเรียน พี่เป็นข้าราชการฯลฯ เลยถามกลับไปว่า ตอนที่ผมอยู่ในห้องขัง ลูกชาย 3 ขวบมายืนร้องไห้หน้ากรงขัง ตอนนั้นเขายังพูดไม่ชัดเลยและก็ร้องไห้อีก แต่เขาก็พูดมา คนอื่นฟังไม่รู้เรื่อง แต่ผมและภรรยารู้ว่าเขาพูดว่า "แม่จ๋า เอาป๋าออกมา" หากผมผิดก็เอาให้เต็มที่ไปเลยอย่าละเว้น หากผมไม่ผิดก็ขอให้ปราณี
  คุยกันอยู่เป็นชั่วโมง ตำรวจขออโหสิ ผมก็อโหสิให้ แต่ สิ่งที่เขาทำมันก็ยังอยู่ คือเราต้องแยกให้ออกนะครับว่าอันไหนเป็นกรรมต่อเรา อันไหนเป็นกรรมต่อแผ่นดิน ถึงผมจะหายโกรธเขา แต่สิ่งที่เขาทำไว้มันก็ยังคงอยู่ ก็ได้แต่ภาวนาให้เขาปลอดภัย แก้ข้อกล่าวหวของเขาเองได้ ที่เขามาขอให้ผมไม่ติดใจนั้นคงพอได้ แต่จะขอให้ถอนแจ้งความต่อ ปปช. นั้นผมทำไม่ได้จริง ๆ ครับ
  มีการคุยหลายต่อหลายเรื่อง เอาไว้เสร็จเรื่องทั้งหมดแล้วจะทำเป็นรูปแบบ DVD ให้ทุกคนศึกษา

จำไว้นะครับ เราเกิดมาเพื่อทำความดี สิ่งที่เราทำ ๆ หากเราคิดว่าถูกต้องก็ทำ ต่อสู้กันเถอะ อย่าปล่อยให้เราตกเป็นเบี้ยล่างของใคร ผมอยู่ของผมเงียบ ๆ ไม่เคยเบ่งว่าเราก็มีญาติเป็นคนโต ๆ แต่ถ้าเราเดือดร้อนเราก็ต้องขอให้เขาแนะนำให้เขาช่วยเราจริงไหมครับ ผมเคยสัญญาว่าการที่ผมออกมาจากบ้านออกมาแต่งานจะไม่กลับไปขอความช่วยเหลือใครอีก แต่ตอนนี้ผมต้องกลับคำ เพราะเราก็ไม่รู้จะปรึกษาใคร

ท่านใดมีข้อมูล นายชัยวัฒน์  นิ่มสุขนอง นายหนุ่ม  บุญชม อ้างตัวเป็นเจ้าหน้าที่ลิขสิทธิ์-เจ้าหน้าที่ตำรวจ ส่งข้อมูลให้ผมด้วยครับ ที่ [email protected] มาร่วมกับผมสร้างสังคมให้น่าอยู่
น้องนภผู้น่ารัก
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
เด็กใหม่หัดโพส

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:53:22 AM »

กรรมใดใครก่อ  กรรมนั้นย่อมตามสนอง
คุณไม่ถือโทษก็เท่ากับคุณได้ทำบุญละคับ
ส่วนตัวเค้า  ก็ขึ้นอยู่กะว่า  มีบุญหรือกรรมมากกว่ากัน
ปล่อยให้มันเป็นไปตามญถากรรมละกัน (เขียนถูกป่าวหว่า)
runma118
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 11:10:05 AM »

และแล้วเวรกรรมก็ตามสนอง สู้ๆคับเป็นกำลังใจให้
sirinya
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 11:22:43 AM »

ส้อๆๆ  คะ
kb computer
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 11:32:46 AM »

สรุปว่ามาขอให้ เจ้าทุกข์ ยอมความ หรือ ไม่เอาความใช่ไหมครับ  ดีมากครับ ท่านอรรถวิทย์ จะได้เป็นตัวอย่างของทุกท่าน ตำรวจมันจะได้รู้ว่า ไม่ใช่มันคนเดียว ที่รู้กฏหมาย แล้วเอามาเอาเปรียบคนอื่นๆ ที่เดือดร้อนกันไปทั่ว อยากสอบถามว่า แล้วหมานำจับละครับ ตัวนี้สำคัญมาก ได้เรื่องอย่างไรบ้าง ตอนนี้เรื่องตำรวจ คงเป็นส่วนประกอบ หรือน้ำจิ้มของเรื่องราวแล้วครับ (ขนาดน้ำจิ้มยังเดือดร้อนขนาดนี้ หุๆ)

ชีวิตนี้จะตั้งใจทำความดี... เพื่อตนเองและผู้อื่น... ตราบเท่าที่จะทำได้

คนคิดชั้นเดียว     คือคนประมาท
คนคิดสองชั้น      คือคนธรรมดา
คนคิดสามชั้น     คือคนฉลาด
คนคิดมากชั้น      คือคนรอบคอบ
natchai

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 12:16:57 PM »

เวลาทำไม่คิด หึหึ
maabus007
สมาชิกเว็บ

อยู่แบบพอเพียง และเพียงพอ

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 01:15:55 PM »

เป็นกรณีตัวอย่างที่ทำให้ท่านอื่นๆได้เห็นเป็นรูปธรรมเลยครับ
ท่านอื่นๆที่กำลังประสบปัญหาแนวนี้ คงใจชื้นกันขึ้นมาบ้างแล้วน่ะครับ

อโหสิกรรมให้ดีแล้วครับ แต่ในทางปฏิบัติก็ปล่อยให้เป็นไปตามกฏหมาย

ที่ทำไม่คิด ที่กลัวความผิดจะมาขอโทษ เป็นผมก็คงไม่ยอมเช่นกันครับ

ขอให้โชคดี ต้อนรับปีใหม่ครับ

*สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม*
TONPHAINAKUB
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 01:28:36 PM »

อย่าไปยอมครับ

เอาให้มันถึงที่สุด
boyfasai
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 01:40:20 PM »

จะติดตามผลงานดิวีดิ  ครับท่านเพื่อเป็นความรู้ในรูปเเบบ  การป้องกันภัยจากหมา  เเละำพวกมีสี  ดีครับสนับสนุนการทำกุศลครั้งนี้  เพื่อให้ความรู้เเละความ

เข้าใจต่อพี่น้องที่ทำธุรกิจเดียวกันเเละ  พี่น้องในบ้านอันอบอุ่นเเห่งนี้ครับ  ผมจอง 1 เเผ่นครับ  (มีค่าใช้จ่ายบอกมาเลยครับไม่ต้องเกลงใจ)
sagulya

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 04:03:57 PM »

สู้ต่อไปนะ จีบัน  
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 13   ขึ้นบน
  พิมพ์