หน้า: [1] 2 3 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแจ้งเตือนภัยให้ระวังบุคคลอันตรายคนนี้ด้วยค่ะ นายอานนท์ (เอ็ม)  (อ่าน 41182 ครั้ง)
Marinna
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 07:18:36 PM »

เนื่องด้วยได้รับ พนักงานคนหนึ่งมาทำงานร้านเน็ต ค่ะ เป็นร้านเล็ก ๆ จากเว็บ ICT ค่ะ แต่เนื่องด้วยนายคนนี้ได้ปลอมแปลงเอกสารในการสมัครงาน

***บัตรประชาชน
***ทะเบียนบ้าน

ทั้งนี้ขณะนี้นายคนนี้ได้ขโมย อุปกรณ์ Serverและอุปกรณ์อีกหลายช้ิน และได้ ทำลายระบบ No HDD ของที่ร้านเสียหายหมดเลยไม่สามารถเปิดดำเนินธุรกิจต่อไปได้  ได้หนีออกไปจากร้านเมื่อวันที่ 25/6/55 และได้ขโมยเงินจากร้านไป รวมมูลค่าประมาณ 48,000 บาท  
และไดปลอมบัตรคูปองชั่วโมงเน็ต ขายในร้านอีกด้วย

***ทั้งนี้นายคนนี้ได้แอบใช้ชื่อร้าน    เพื่อรับซ่อมคอมพิวเตอร์ และได้ Notebook ของทางลูกค้าไปจำนวน 3 เครื่องค่ะ เรียกเก็บเงินค่าซ่อมก่อนและได้หายไปพร้อมกับ Notebook ของลูกค้า

**อีกทั้งไปใช้บริการยืมเงินนอกระบบแถว ๆ ร้านด้วย

อีกเรีื่องคือ ได้ไปกู้หนี้นอกระบบ โดยใช้ชื่อร้านในการกู้

ทำให้ทางร้านเดือดร้อนมากมาย และได้ไปแจ้งความไว้แล้วที่  สน. คันนายาว ค่ะ และได้ทราบว่านายคนนี้ได้มีไปสมัครงานร้านเน็ตร้านอื่นไว้ค่ะ ไม่ทราบว่าจะขอประกาศผ่านเว็บ ict นี้ได้หรือเปล่าค่ะ

ลืมแจ้งไปค่ะ นายคนนี้มีหมายจับ คดีเดิมอยู่แล้ว ตามหมายจับจากร้านเดิม ค่ะ ตาม Link นี้เลยค่ะ  

http://www.jupjorn.com/v3/mostwanted1/WarrantA2-1.asp  

จึงเรียนมาเพื่อแจ้งโปรดระวังนะค่ะ

อันนี้เป็นรายละเอียดตอนส่งมาสมัครงานนะค่ะ
ประวัติครับ  

ชื่อ นายอานนท์ สุขสิริพร  

ปัจจุบันอาศัยบ้านเลขที่ 89/25 JW Suite อาคาร E ซอยโชคชัย4 (21)

ที่อยู่ตามบัตรประชาชน 27/2 ม. 3 ต.ไชโย อ.ไชโย จ.อ่างทอง

การศึกษา ป.6 จากโรงเรียนสิริศึกษาสมุทรปราการ

Page : https://www.facebook.com/keep.orbit

สถานะครอบครัว : โสด

Mobile: 083-084-6492

ประวัติการทำงาน

บริหาร ร้าน @SPACE ห้วยขวาง เจ้าของเป็น ดีเจคลื่นซี๊ด 97.5 (ดีเจดอส)  อายุงาน 2-3 ปี

จนท.พัฒนาระบบ Algorithm บน Server ของ Pananat  (ฟรีแลนซ์)

ปัจจุบัน
                      รับทำสร้าง และออกแบบเว็บไซด์ และระบบ Service ต่างๆ บน Server ให้บริการเช่า Domain
                      และ Radio Port

ผลงานคร่าวๆ
                            www.shiphay.com   www.travelthaiservice.com   www.goodhouse.co.nr   www.blackforestteam.co.nr

สามารถเริ่มงานได้ัตลอดครับ  สถานที่ทำงานเก่าอยู่กันแบบพี่น้องครับ ผมไม่เรื่องมากครับ สบาย ๆ เป็นคนไม่เที่ยวอยู่แล้วครับ
ไม่ดื่มเหล้า เบียร์มีบ้าง บุหรี่ไม่สูบครับ
tongbai31
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 07:28:13 PM »

เสียใจด้วยครับ พวกนี้ต้องเอาให้ตาย ถ้าจับมันได้นะ ร้าน 2 กำลังจะหาคนพอดี คิดหนักเลยเรื่องลูกจ้างพวกรู้มากมีประสบการณ์ คงไม่เอาดีกว่า  Tongue Tongue Tongue
Marinna
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 07:32:01 PM »

ค่ะ ถ้าอย่างไร ขอดูบัตรปะชาชนตัวจริงไว้ด้วยนะค่ะ ..........จะได้ไม่สะเพราะ เพราะตอนนี้นายคนนี้ทำไว้แสบมาก อีกอย่างโทรไปเช็คกับ เว็บที่ PANANAT.COM ที่นายคนนี้แอบอ้างว่าทำงานให้ ทางเจ้าของเว็บตอบเมล์มาแล้วว่า คนนี้ไม่เคยมาทำงานที่นี่ ยังไง ก็อยากเตือน ๆ ไว้ค่ะ เพราะว่านายคนนี้กำลังหางานอยู่ค่ะ.......หนีตำรวจค่ะ

สงสารก็แต่คนที่เอาโน๊ตบุ๊คมาซ่อมค่ะ ไม่ได้ของด้วย แถมเสียเงิน และเสียรู้อีกต่างหาก
pejim
สมาชิกเว็บ

Printer

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:33:24 PM »

ทำแสบมากๆ ไอ้นี่ Angry
zeednaz
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:19:23 PM »

ยิงทิ้งจบข่าวค่ะ

ฮวด 9 ตัว
golem01th
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:31:21 PM »

ประวัติการทำงานขนาดนี้ แล้วมาเป็นคนเฝ้าร้านเน็ตเนี่ยนะ ตลกแล้ว
Zanjuryfox
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:31:38 PM »

แบบว่า Link ที่ลงหมายจับเปิดดูไม่ได้ครับ แบบว่าอย่าเอาไปแชร์บนเฟสบุคช่วยเหมือนกัน แต่ว่า ไม่มีหมายจับ หรือใบแจ้งความ เลยังไม่เอาลง เดี๋ญวลงไปสุ่มสี่สุ่มห้า โดนฟ้องละงานเข้าเลย
Marinna
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:38:54 PM »

หมายจับง่าย ๆ เลยค่ะ เข้าไปใน Google ค่ะ แล้ว พิมพ์ชื่อเลยว่า อานนท์  ผลไม้  จะขึ้นเป็นชื่อแรกเลยค่ะ ของฝ่ายสืบสวนกองบัญชาการตำรวจนครบาล

ทั้งนี้อยากแนะนำค่ะ รับสมัครใคร ขอให้เอาประวัติไปเช็คที่เว็บนี้ได้นะค่ะ  สกีนไปได้ในระดับ 1 แต่ขอให้เอาบัตรประชาชนตัวจริงนะค่ะ เดี่ยวพลาดแบบนี้อีกนะค่ะ
Zanjuryfox
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:53:20 PM »

อ่อเห็นละครับ ชัดเจน

PN internet
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:00:55 PM »

ผมเฝ้าร้านเองปลอดภัยกว่าเยอะ   ไม่กล้าจ้างใครเพราะกลัวเจอแบบนี้เหมือนกันอะคราฟ Cry
หน้า: [1] 2 3 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์