หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนแก๊งค์ลิขสิทธิ์ไปแล้วและ "ณิชารีย์ เรืองสกุล" คนเดิม ที่จริงมันเป็นใคร  (อ่าน 7056 ครั้ง)
nanteera
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:20:01 PM »

โดนแก๊งลิขสิทธิ์ไปแล้วค่ะเมื่อวาน 3/7/12 ที่ สน.แถวปทุมธานี
เป็นไปตาม Step เป๊ะๆๆๆ และร้อยเวรก็เป็นพวกเดียวกัน
เสียใจที่เพิ่งมารู้จัก Web นี้เมื่อคืน T_T
สงสารแม่ด้วยเพราะแม่เฝ้าร้านให้ และโดนจับถึงร้าน แม่ร้องไห้เลย
เราขายลิปสติกของแท้ ETUDE แค่ 20 ชิ้นเพราะซื้อมาฝากเพื่อนแต่เหลือเยอะเกินเลยเอามาขาย
โดนไป 20,000 จากเดิมที่มันเรียกมา 80,000 เพราะดึงเกมส์ตั้งแต่ 5 โมง-3 ทุ่ม ไม่ยอมจ่าย
แต่ที่ยอมเพราะร้อยเวรจะให้แม่นอนคุกท่าเดียว...

วันนี้ครอบครัวพยายาม รวบรวมหลักฐานค่ะ
พบว่า น.ส.ณิชารีย์ เรืองสกุล มีกรณีแบบนี้มาหลายที่แล้ว
(สามารถถ่ายรูปสำเนาบัตรปปช.มันมาได้ และรถยนต์ที่มันจับแม่มา ซึ่งเป็นคันเดียวกับรูปถ่ายของ
http://webcache.googleusercontent.com/search?q=cache:oBCZq6fVaIEJ:forum.khonkaenlink.info/index.php%3Ftopic%3D280822.120+&cd=1&hl=th&ct=clnk&gl=th)

สุดท้ายลองขอความร่วมมือจาก ETUDE คือ ขอชื่อผู้มอบอำนาจหน่วยจับแต่ก็ไม่ได้รับความร่วมมือ
ไปขอดูประวัติจาก สน.อื่น พบว่า มันเป็นเจ้าทุกข์(จากการไม่ยอมความเรื่องเดียวกัน) 5 เรื่องแต่ต่างสถานที่
"ก่อนจะร้องทุกข์กับ กองปราบ ปปช. ฯลฯได้ เราต้องรู้ก่อนมั้ยค่ะ ว่ามันเป็นมิจฉาชีพจริงๆ"
nanteera
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:21:27 PM »

คุณ M และ อ.แมว
รบกวน add mail : [email protected] ด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆค่ะ >_<
golfyrider
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 07:08:58 PM »

มันถึงมีคำคมที่ว่า รู้ตัวเมื่อสาย  Cool
Namenet
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 08:04:37 PM »

เอาใจช่วยค่ะ
ronnakornorcus
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 08:40:52 PM »

เหมือนกันเลยครับ พอโดนกลับมาบ้านเปิดค้นหาข้อมูลเจอเวปนี้ถึงรู้ว่าโดนเข้าแล้ว เห็นใจเข้าใจครับ สู้ๆๆนะครับ
tara
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 09:03:51 PM »

เอาใจชวยครับสู้ๆครับ
wewe_rara
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:22:01 PM »

สู้ๆครับ
matoom
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 05:56:12 AM »

จ่ายไปแล้วน่ะสิ ถ้าอยากได้คืน หรือยังรู้สึกว่าตัวเองถูกกระทำ ถูกละเมิดจากพวกมิจฉาชีพอยู่ ก็ร้องเรียน ที่นี่มีคำแนะนำะเยอะ

ถามใจตัวเองให้ดี ๆ จะร้องเรียน จะสู้เพื่อสิทธิ์ เพื่อศักดิ์ศรี ของเรา ของแม่เราไม๊ เราไม่ผิด ขายของแท้ ไม่ได้เลียนแบบใคร ยังถูกปล้นไปได้ตั้ง 20,000 เหนื่อยเฝ้าร้านแทบตาย ต้องลงทุน ลงแรงเท่าไหร่กว่าจะหาเงินมาได้ ไอ้พวกนี้มาปล้นกันดื้อ ๆ

คุณเริ่มหาข้อมูลจากที่นี่แหละ้ย้อนอ่านไปเรื่อย ๆ ความรู้ทั้งนั้น แล้วคุณจะรู้ว่าต้องทำอย่างไรต่อไป

สงสัยอะไร ก็ถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ ท่านอาจารย์ในนี้มีคำแนะนำดี ๆ ให้เสมอ ขอแค่ รู้จักสู้  เจ็บแล้วต้องจำ แค่นั้นแหละ

OK นะ เราเป็นกำลังใจให้
Yo
*

Library

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 01:17:52 PM »

เป็นกำลังใจให้สู้ๆนะคะ 
kunya
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:36:48 AM »

เปิดร้านเครื่องสำอางอยู่ค่ะขอเบอร์โทร คุณ M และ อ.แมว ได้ไม่ค่ะ เพื่อหมามา เพราะตอนนี้ร้านที่รู้จักกันโดนไปหลายร้านแล้วค่ะ[email protected]
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์