หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความร่วมมือคนที่โดนหมาจับในเขต จ.ชลบุรี ด่วน!!!  (อ่าน 10015 ครั้ง)
Than
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 01:32:17 PM »

ได้สิยินดีมากเลย..เล่าเรื่องให้ฟังหน่อยสิ ..เรากำลังสู้คดีอยู่
จะฟ้องบริษัทมันกลับด้วย ..ถ้าคุณสะดวกไม่ติดขัดไปเป็นพยานร่วม
ให้เราเล่นงานบริษัทมันให้ได้ก็จะดีมากเลยนะ..
fridayjune
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 04:51:19 PM »

กำลังจะเปิดร้านที่ จ.ระยอง ค่ะ คุณตาลคะ รบกวนถามค่ะ
แบรนด์ตามเคาน์เตอร์ในห้าง เช่น SK-II,kose,shiseido,estee,lancome,nars,la mer
ที่เป็นขนาดทดลอง (ของแท้ค่ะ) บางชิ้นจะมีฉลากภาษาไทย แต่บางชิ้นก็ไม่มีฉลากภาษาไทย
จะมีปัญหามั้ยคะ คือถ้าพวกหมามันมาที่ร้าน เราจะโดนเหมือนยี่ห้อของเกาหลี พวก etude , skinfood มั้ยคะ

และสั่งจากเว๊บมาขาย มีหลักฐานคือ ใบสั่งซื้อ แค่นี้เพียงพอต่อการที่เราจะมีหลักฐานมายืนยันมั้ยคะ
Than
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 03:49:04 PM »

เราอยากบอกทุกคนนะว่าถ้าจะขายของที่มีลิขสิทธิ์ คุณต้องกล้า บ้า และสู้เท่านั้น ถึงจะอยู่รอด
ถึงคุณทำถูกต้องทุกอย่าง หมามันก็ไม่สนใจหรอก เพราะมันต้องการเงิน ถ้าขี้กลัวก็อย่าเปิดเลย
ไปขายอย่างอื่นเถอะ เพราะไม่นานก็ต้องปิดเหมือนร้านอื่น ๆ นอกจากหมาแล้วยังมีโจรในเครื่องแบบอีก
ที่คุณจะต้องรับมือกับพวกมัน...

แบรนด์เคาน์เตอร์ที่คุณว่ามา บริษัทนำเข้าคนละบริษัทอยู่แล้ว แต่หมาชอบมามั่วจับ คนไม่รู้ก็เสร็จมัน
ไม่เคยได้ยินว่าบริษัทนำเข้าออกจับนะ ไซร้เล็กก็ไม่เคยเห็นของปลอม เพราะทำก็ไม่คุ้ม ส่วนไซร้ใหญ่
กลุ่มลูกค้าที่ใช้ของแบรนด์ถ้าไม่มีสติ๊กเกอร์เค้าจะไม่ค่อยซื้อกันหรอก ถึงจะเป็นตัวหิ้วอย่าง kose ก็ตามเถอะ
ร้านค้าส่วนใหญ่ถึงต้องไปตัดมาจากเคาน์เตอร์ และยิ่งแบรนด์ยุโรปแทบไม่มีตัวหิ้วหรอก

ของคุณตัวเล็กที่ไม่มีฉลากก็น่าจะเป็น kose และ shisedo บางตัว ถ้าจะโดนก็คงจะเป็นไม่มีเลขที่
ใบจดแจ้งสติ๊กเกอร์ภาษาไทยเท่านั้น ถ้าจะขายก็ต้องรับมือให้ดีๆ เพราะมันจะเป็นช่องทางหากินที่ดี
กับพวกมิจฉาชีพพวกนี้ได้
Hajang05
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 10:16:41 PM »

คุน Than ติดต่อหน่อยคะ อยู่มอเกษตรศรีราชาคะ และโดนจับที่ตลาดมอเกษตร ตอนนั่นไม่รู้เลย ทำไงคะ โดนที่ สน. แหลมฉบังคะ อยากเอาคืนบ้าง โดนยึดของไปด้วย ติดต่อมานะคะ จะรอคะ [email protected]
M
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 10:53:19 PM »

อยากบอกว่าคุณTHANเขาก็อยู่ห่างจากคุณไม่ถึงกิโลนะครับ
pattaya2554
*

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 12:39:17 AM »

Angry Angry สุดยอดเลยครับ.....สู้ๆนะคับเอาใจช่วยคนทำมาหากินให้ชนะหมาหากินบนหลังคน
Than
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 12:42:24 AM »

อย่าบอกนะว่าโดนเมื่อวันอังคารที่ 2 ตค ที่ผ่านมานี้
เราเพิ่งไล่ไปเมื่อตอน 2 ทุ่ม
วันนี้ช่วงบ่ายมาหาที่ร้าน เอาหลักฐานที่มีมาด้วยนะ
Hajang05
*

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 01:08:07 AM »

ถูกต้องเลย 2ตค วันนั้นเลย พี่อยู่ตรงไหนคะ เดวไปหาเลย เย้ๆๆ ดีใจจัง
Than
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 01:18:07 AM »

แจ่มเลย !!  เดี๋ยวมาดูคลิปว่าหมากลุ่มเดียวกันหรือปล่าว
งานนี้ต้องสู้จริงนะ  ..จะช่วยเต็มที่  ตัดสินใจให้ดี
เพราะพี่เองยุ่งกับเรื่องของตัวเองก็ปวดหัวพอแล้ว ...
ถ้าไม่สู้จริง ก็ไม่ต้อง
ติดต่อพี่นะ ...

ส่งเบอร์โทรไปแล้ว สาย ๆ โทรมาได้เลยนะ
Hajang05
*

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 01:20:19 AM »

Thx mak ka ^^
Sweet dream naka
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์