หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆที่ขายเครื่องสำอางระวังเรื่องฉลากกันด้วยน่ะค่ะ  (อ่าน 3037 ครั้ง)
manomai
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 01:39:31 PM »

...เล่าคราวๆๆละกันน่ะ เราเพิ่งโดนมาเมื่อ 2 วันก่อนเวลาประมาณ2ทุ่ม พอพวกมันมาถึงก็รวบของแล้วก้อบังคับให้เราไปโรงพัก เราก้อยื้อยึดอยู่นาน สุดท้ายมันบอกว่าถ้าเป็นของแท้มันจะคืนให้ทุกตัว(เครื่องสำอาง ET) แต่สุดท้ายคือ มันไม่เล่นเรื่องลิขสิทธฺืแต่กับโดนเรื่องไม่มีฉลากภาษาไทย มันเรียกเท่าไหร่เราก้อไม่ยอมจ่าย สุดท้ายมันแจ้งเรา 2 ข้อหาพรบ.เครื่องสำอาง มาตรา 30/31 แต่ตอนนี้เราประกันตัวออกมาแล้วรอขึ้นศาลค่ะ**ขอเล่าแบบคร่าวๆน่ะค่ะ
******แต่ที่อยากจะฝากเพื่อนๆไว้ก้อคือ
ไม่ว่าเรื่องนี้จะเกิดขึ้นกับใครจะเป็นข้างร้านที่รู้จักหรือไม่รู้จัก อยากให้ช่วยกันค่ะ ถ้ามันมาช่วยกันโวยวายเสียงดังๆ ถ่ายรูป อัดคลิป มีเหล็กมีไม้ถือมารวมกันเยอะๆค่ะ เราเชื่อว่าอย่างน้อยก้อทำให้พวกมันใจเสียได้หรือมันอาจจะกลับไปเลยก้อได้ ถ้าทุกคนร่วมมือกันเราเชื่อว่าพวกมันจะไม่อยากกลับมาตลาดคุณกันอีกเลยล่ะ
 emotictycปล.ขอร้องน่ะค่ะ ตัดวงจรทุจริตพวกหมามันจะได้หมดไปเสียทีค่ะ
 Cool 8:)สามัคคีคือพลัง
zcretmiracle
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 06:46:11 PM »

เป็นอย่างนี้จริง ๆ อย่างที่ร้านก็เจอปัญหาเหมือนกันมีทั้งเครื่องสำอาง อาหารผม ลดน้ำหนัก คือพยายามทำให้ถูกนะแต่พวกเค้าก็พยายามหาจุดโน่นนี่นั่นเพื่อให้ผิดให้ได้หนะ ทุกวันนี้ต้องจ่ายเป็นรายเดือน เหนื่อย
skullriver
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 10:10:10 AM »

ขอบคุณมากๆเลยครับ  Tongue
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์