หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไขข้อข้องใจ พรบ วิดิทัศน์ VS พรบ คุ้มครองเด็ก  (อ่าน 10224 ครั้ง)
ifewssss
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 12:17:21 PM »

เมื่อวานก่อน มี วธ เข้าไปตรวจร้านเกมส์ ที่ อ.ไทรโยค จ.กาญจนบุรี เข้ามาเห็นมีคนเล่นในร้าน
วธ . น้องอายุเท่าไหร่กัน
คนเล่น . เกิน 18 หมดแล้วครับ
วธ . ขอดูบัตร
คนเล่น . มีบัตรทุกคน เกิน 18 ด้วย
วธ . เจ้าของร้านอยู่มั้ย
คนเฝ้า . เจ้าของร้านไม่อยู่ครับไปธุระ
วธ . วันนี้มาเตือนน่ะ ครั้งหน้าอย่าให้มีอีก
คนเฝ้า . เตือนเรื่องอะไรครับ
วธ . เปิดเกินเวลา
คนเฝ้า . Huh???

nagashi
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 07:34:40 PM »

สำหรับผมไม่ให้เข้าเลยครับ เพราะต้องถอดรองเท้าเข้าร้าน ส่งกลิ่นเหม็นทั้งกลิ่นเหงีอและกลิ่นถุงเท้านี่สิ ลูกค้าโวยวายประจำ...เหม็นห่าไรว่ะ
เลยไล่ให้ไปเปลี่ยนชุดแล้วค่อยมาเข้าร้าน...เคยเจอเด็กโตงอน...ไม่มาอีกเลยแค่ใส่ชุดนักเรียนแล้วไม่ให้เข้า สงสัยมันไม่คิดในทางที่ดีก็เลยไม่ใส่ใจคนที่คิดได้เค้าก็ไปเปลี่ยนแล้วเข้าร้านได้ตามปกติ ส่วนคนไหนไม่เปลี่ยนมาแล้วงอน ผมก็ไม่สนครับ ดีกว่าเข้ามาแล้วมาเหม็นทั้งร้าน..ไม่เอาดีกว่า.... Angry

mashi
wewe_rara
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 07:49:39 PM »

ร้านผม ถ้าใครเท้าเหม็นก็เชิญเช่นกันครับ
feelclass
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 05:43:43 PM »

เมื่อวานก่อน มี วธ เข้าไปตรวจร้านเกมส์ ที่ อ.ไทรโยค จ.กาญจนบุรี เข้ามาเห็นมีคนเล่นในร้าน
วธ . น้องอายุเท่าไหร่กัน
คนเล่น . เกิน 18 หมดแล้วครับ
วธ . ขอดูบัตร
คนเล่น . มีบัตรทุกคน เกิน 18 ด้วย
วธ . เจ้าของร้านอยู่มั้ย
คนเฝ้า . เจ้าของร้านไม่อยู่ครับไปธุระ
วธ . วันนี้มาเตือนน่ะ ครั้งหน้าอย่าให้มีอีก
คนเฝ้า . เตือนเรื่องอะไรครับ
วธ . เปิดเกินเวลา
คนเฝ้า . Huh???

วธ.รับมาใหม่ อยากเบ่งล่ะมั้ง

Zanjuryfox
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 05:24:52 PM »

ขอบคุณครับ ข้อมูลดีๆครับ

แต่ผมก็ยังสงสัยว่า ทำไมเค้าต้องแยกกันด้วย ทำไมไม่เอามารวมๆกันมัดเป็นแหนมตุ้มจิ๋ว คนละกระทรวง คนละการปกครอง คนละหน่วยงาน คนละโน่นี่นั่น 

Tongue Tongue
vanar
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 11:58:43 AM »

อย่างนี้ และ จ๊ะ  กฏหมาย เมืองไทย คัย อยากจะแก้อะไร ก็ ออกกฏใหม่ ขึ้นมา  แต่ยังไง กฏหมายที่ใหญ่ ที่สุดก็คือ รัฐธรรมนูญ ค่ะ ส่วน พ.ร.บ. คือกฏหมายลูก ที่คลอดออกมาที่หลัง  แต่ทั้งนี้ และ ทั้งนั้น ต้อง อิง กฏหมาย แม่ คือ รัฐธรรมนูญ ค่ะ ( หุหุหุ  พอดี ป้า รับราชการ เป็นอาชีพ เสริม อ๊ะจ๊ะ ส่วนอาชีพหลัก คือ เปิดร้านเกมส์ น่ะ )  ยังมะรู้ จะเอาตัวรอดเปล่าเลย ถ้า เจอ เหตุการณ์ ที่บรรดาร้านเน็ต ร้านเกมส์ ส่วนใหญ่ ต้องเจอ กัน พอดีป้า เพ่ิง เปิดร้าน ได้ยังมะถึงเดือน เลย  และตอนนี้ ก็ ได้ใบรับคำขอ ของ วธ. ยู่ รอ ให้ เค้าออกมาตรวจยู่เหมือนกัน พอดีร้านที่เปิด เป็นร้านในหมู่บ้าน (ตำบล) มะใช่ ร้านใหญ่ๆๆ ในจังหวัด หรือ อำเภอ เลย ยังมะค่อย เป็นจุดสนใจ เท่าไหร่ มั๊ง มองโลก แง่บวก เข้าไว้ เน๊อะะะ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์