หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้..กรณีมาจับที่บ้าน  (อ่าน 2245 ครั้ง)
ICUICU
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 06:37:23 AM »

สอบเนื่องจาก มีสมาชิกได้โพสไว้ตามลิ้งนี้ค่ะ http://ict.in.th/index.php/topic,43122.0.html

คร่าวๆคือ (ขออนุญาติก๊อบข้อความบางส่วนเพื่อสรุปใจความนะคะ)

ตร. ขอหมายศาลมาจับถึงที่บ้าน ยึดของไปหมดเลย
 (เจ้าของเรื่องแจ้งว่าตร.อยู่กทม. แต่ตามไปจับที่บ้านอยู่เขียงใหม่)
โดนเรื่องนำสินค้าเข้ามาโดยไม่ผ่านพิธีศุลลากร 
ตร.มาจับเจอของ บังคับให้เซ็นรับทราบข้อกล่าวหา
มีชื่อ ตร ที่มาจับเซ็นผู้จับ 7-8 นายได้ค่ะ
มันบอกว่าของเราหนีภาษี  ขอดูอินวอย 
เราบอกเราส่งผ่านคาโก้  คาโก้เป้นคนจัดการเราไม่มีอินวอย
 มันเลยบอกว่านี่แหระหนีภาษี 

ไม่มี จนท กรมศุลมานะคะ  เท่าที่ดูเป็น ปอศ หมด เพราะแฟนถามคุยทางโทรสัพท์กับเค้า
แล้วเอกสารมันก้ไม่ให้ดูที่มันนำมาจับ  แต่แอบเห็นว่า บริษัทคอสเมก้า (อีทูดี้) แจ้งเรามาว่าเว็บ .... ชื่อเว็บเรานะคะ
ทำการขายสินค้า

แล้วก้อะไรสักอย่างซึ่งเห็นแค่แว๊บๆๆเค้าก้ดึงออกจากมือเราไป
บอกอันนี้ดูไม่ได้ของ จนท ตร. เราเลยถามว่า อีทูดี้แจ้งมาทำไมเอาของเราไปหมด
ทุกยี่ห้อเลย  มันบอกว่ามันมีสิทธิ์จะเอาอะไรไปก็ได้ที่ผิดกฤหมายไม่จำเป้นต้องยี่ห้อนี้อย่างเดียว 

ดิฉันเองก็ขายเช่นกัน อยากจะรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจงกรณีนี้ สามารถทำได้ด้วยหรือคะ
และเมื่ออ่านดูแล้วจะทราบว่าเขาเจอผู้ขายจากเว็บ อยากจะทราบว่าเขาตามมาจากที่ไหนคะและทราบที่อยู่ของเราได้อย่างไรคะ Huh?
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์