หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมานำจับ ETUDE บุกสุพรรณบุรีแล้วครับ ระวังตัวและอย่าหลงกลมันนะครับ  (อ่าน 14649 ครั้ง)
jipnaja
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 09:37:29 PM »

ผมว่าท่าน jipnaja จิตตกคิดมากไปเเล้วครับ
ไม่ต้องไปสนใจเรื่องที่ตำรวจพูดกฎหมายยืดยาวครับ
ไม่ต้องสนใจวิธีเเก้ต่างคำกล่าวหาของมันครับ
มันจะเเจ้งเรื่องอะไรก็ให้มันเเจ้งไป เราก็เเจ้งเรื่องที่เรามีหลักฐานพอ
เเละอีกอย่างท่านไปตรวจสอบคนที่ได้รับมอบอำนาจช่วงมา ท่านเเน่ใจเหรอว่ามันได้อำนาจจริง
มันให้อาม่า อาก๊ง หรือเซ็นให้กันเองหรือป่าว ( ผมถึงบอกไม่ต้องไปสนใจมากนัก )

ท่านบอกว่ามีคลิปที่มันเอาของลงถุงด้วย ก็เอาคลิปนั่นเเหละเล่นตำรวจที่ไปกับมันด้วยก่อนเพื่อน
เห็นคนลักทรัพย์+บุกรุกเเล้วไม่ยอมจับ ทำเเบบนี้จะทำให้ตำรวจเข็ดขยาดกับเรื่องนี้ครับ
พื้นที่ท่านเวลามีหมามาตำรวจจะไม่กล้าร่วมมือด้วย
(เล่นหมาเรื่องบุกรุก+ลักทรัพย์ เล่นตำรวจเรื่องละเว้นการปฎิบัติหน้าที่)

งานนี้ไม่มีการเห็นใจซึ่งกันเเละกัน เข้าทำนอง  ที่มึงกูไม่ว่า ที่ข้ามึงอย่าโวย  เเค่นั้นครับ
ลองคิดเล่นๆนะครับ ถ้าท่านไปไม่ทัน จะเกิดอะไรขึ้น มันไม่ได้เข้ามาเยี่ยมท่านนะครับ มันกะมาตบทรัพย์ท่านถึงร้าน

มีคลิปตอนที่มันเอาของลุงถุงจริงครับ แต่ผมเอาถุงที่มันเอาไปกลับมาหมดแล้วครับ ตามที่บอกไว้กระทู้แรก แบบนี้คงเล่นมันข้อหาลักทรัพย์ไม่ได้ใช่ไหมครับเนี่ย

เมื่อครู่ผมโทรไปปรึกษาทนาย ได้ความว่า หากมันขอหมายศาลมาจริงๆเพื่อมาค้นก็ปล่อยให้มันค้นไป ของที่เราเอากลับมามันไม่มีอยู่ในร้านแล้วก็ไม่ต้องไปกลัวมัน เพราะตอนที่มันเอาไปเราไม่ได้เซ็นรับสภาพอะไรทั้งนั้น และตอนที่มันเอาไปมันก็ไม่ได้ชี้แจงหรือแสดงให้เห็นว่าของเราเป็นของปลอม มันเพียงแค่หยิบๆดูแล้วจะลงถุงไป ไนเมื่อไม่มีของมันจะค้นอะไรก็ปล่อยมันไป

วันนี้ที่ไป สน. ตำรวจแกล้งบอกว่าหาเราคิดว่าของเราเป็นของแท้ก็ให้เอามาให้พนักงานพิสูจน์ดูสิ แต่ทนายบอกว่าเอาไปให้มันก้โง่นะสิครับ มันจะเอาไปเล่นแง่อะไรก้ไม่รู้ได้ ทนายเลยบอกให้เฉยๆไว้ มันจะส่งหมายก็ให้ส่งมา ...

เจอเรื่องนี้เข้าไป พิมพืเก่งขึ้นเยอะเลยผม -*-
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์