หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SK-II,kose,shiseido,estee,lancome,nars,la mer และพวกแบรนด์เคาน์เตอร์ค่ะ  (อ่าน 4065 ครั้ง)
fridayjune
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 03:45:40 PM »

รบกวนถามว่า เปิดร้านขายเครื่องสำอาง แบรนด์ตามเคาน์เตอร์ในห้าง เช่น SK-II,kose,shiseido,estee,lancome,nars,la mer
ที่เป็นขนาดทดลอง (ของแท้ค่ะ) บางชิ้นจะมีฉลากภาษาไทย แต่บางชิ้นก็ไม่มีฉลากภาษาไทย
จะมีปัญหามั้ยคะ คือถ้าพวกหมามันมาที่ร้าน เราจะโดนเหมือนยี่ห้อของเกาหลี พวก etude , skinfood มั้ยคะ

และสั่งจากเว๊บมาขาย มีหลักฐานคือ ใบสั่งซื้อ แค่นี้เพียงพอต่อการที่เราจะมีหลักฐานมายืนยันมั้ยคะ

แล้วพวกน้ำหอม ที่ไม่มีฉลากภาษาไทย (แต่เป็นของแท้) จะวางขายได้มั้ยคะ
(มั้ยคะ เยอะจิงๆ อิอิ)
 Smiley
fridayjune
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 04:48:37 PM »

Kiss Kiss Kiss
มีใครพอจะให้คำตอบได้มั้ยคะ
วมแย์ราจาอ
สมาชิกเว็บ

เท่มากๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 03:52:18 PM »

พูดถึงสินค้าอย่างเดียวนะ
ขายได้ทุกยี่ห้อในโลก ทุกขนาด ถ้าเป็นของแท้ ข้อนี้ อ่านหลายๆรอบ
ของแท้ก็โดนจับทุกยี่ห้อในโลก ถ้าไม่มีฉลากไทย อย. หนีภาษี ของโจร
-
แต่การจับกุมต้องจับกุมถูกขั้นตอน และตรงกับอำนาจหน้าที่
หากจับกุมด้วยวิธีผิดกฎหมาย ตำรวจจำคุกไม่รอลงอาญา
ส่วนคนขายก็รับโทษตามจริง คดีเบาๆ
-
เงื่อนไขอื่นๆ ไม่มีครับ ไม่ต้องถามต่อ ไม่มีครับ
Than
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 02:48:19 PM »

สั้น ๆ ถูกต้อง ตรงประเด็นที่ซู้ด!!! เลยค่ะ
หมดคำถามจริง ๆ ค่ะ... Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์