หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านวีดีทัศน์  (อ่าน 159786 ครั้ง)
ramirez
สมาชิกเว็บ
**

Orange Net

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:55:14 AM »

ถังดับเพลิงจำเป็นมากคับ แนะนำซื้อแบบ 10 ปอนด์นะคับ ผ่านแน่นอน ผมได้แล้ว  Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ร้าน Orange Net โคราช ใครอยู่โคราชแวะมาทักทายกันได้นะคับ
s.k geme
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 01:53:24 PM »

Smiley ที่กรุงเทพฯ ผมไปยื่น18กันยายน มาตรวจ20กัยยายน แล้วก็ได้ใบอนุญาติเปิด4ตุลาคม ครับรวมแล้วการทำงานของเจ้าพนักงานที่กรุงเทพฯประมาณ 16 วันครับ ร้านผมมีแค่ 14 เครื่องเลยไม่ต้องมีกล้องวงจรปิดและถังดับเพลิงครับ Grin ถ้ามี15เครื่องต้องมีถังดับเพลิงและกล้องวงจรปิดครับ วันที่ไปรับใบอนุญาติพวกพี่เค้าจะให้สติ๊กเกอร์ใบกลมๆมาติดที่หน้าร้านครับ พออ่านดูถึงรู้ว่าเป็นใบกำหนดปิดภาคเรียนครับ
และกำชับว่าต้องทำตามนี้นะ อย่าทำผิดไม่งั้นพี่จะยึดใบอนุญาติคืนนะ(ทำหน้ายิ้มอย่างมีความสุข) Roll Eyes

เพราะแสวงหา  มิใช่เพราะคอย เพราะเชี่ยวชาญ  มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ  มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
vanar
*

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 06:44:12 PM »

ป้า ถามเจ้าหน้าที่ วธ ตอนไปขอใบอนุญาต ว่าระหว่านี้ เปิดร้านได้ไม๊ เจ้าหน้าที่ มะตอบ ค่ะ แต่ย้อนถามป้ากลับว่า แล้วตอนนี้เปิดยู่รึเปล่า ป้าเลยตอบ ภาษซื่ออออ ว่า ก็ ลองเปิดเพื่อดูตลาดบ้าง แล้ว ค่ะ เจ้าหน้าที่ยิ้มค่ะ ยืมค่ะ คือคำตอบ
dump007
*

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 10:55:55 PM »

เอกสารที่ต้องเตรียมไปขอใบอนุญาตร้านวีดีทัศน์ มีอะไรบ้างครับ แล้วขอที่อำเภอได้มั้ย
Geji2499
*

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 05:09:44 PM »

sutisa513
*

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 08:36:27 PM »

แล้วถ้าเป็นแค่ร้านเน็ต ธรรมดา ไม่ใช่ร้านเกมส์ ทำนวัตกรรมเอกสาร มีเน็ท ให้ใช้... ต้องไปจดทะเบียนที่ วัฒนธรรมด้วยหรือเปล่าค่ะ มี 10 เครื่อง....Huh?Huh?Huh?้วยหรือเปล่าค่ะ มี 10 เครื่อง....Huh?Huh?Huh?

O( _* )Q
jirapol
*

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 10:05:03 PM »

แล้วของผมเซ้งร้านต่อมา มีใบอันเก่าของร้านแต่เป็นสำเนา กำลังจะทำเป็นของตัวเองอยู่อะครับสามารถต่อไปก่อนได้ไหมครับผม
babo
*

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 04:29:11 PM »

จดทะเยียนไปแล้วนานแล้วคะ แต่ทำไมยังไม่ได้ใบรับรองอีกคะ
nidchumphon
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 08:12:04 PM »

ไปทำเรื่องไว้ปีทื่แล้ว ยังไม่เห็นมาตรวจแล้ว ใช้ใบเก่าไปก่อนพอดีย้ายร้านเพื่อปรับปรุงใหม่ ย้ายไปอีก100เมตร
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์