หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY มาแบ่งปัน การแก้ปัญหาเอากี้โซฟาร้านเน็ต เผื่อเป็นประโยขน์  (อ่าน 7738 ครั้ง)
TheTUK
สมาชิกเว็บ
**

« เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 12:38:20 PM »

เกือทุกร้านน่าจะเจอปัญหาเดียวกันนะครับ คือหนังของโซฟาแตก ร้านผมกเป็นครับ

โดยเฉพาะตรงที่ว่างแขน แรกๆผมใช้วิธีเอาเทปมาติด แรกๆมันก็ติดดี พอผ่านไป ก็หลุดหลอก แถมยังเลอะกว่าเดิมอีก

ผมเลยลองไปตัดผ้ามาทำเป็นที่คุมตรงที่ว่างแขนของโซฟาครับ

พอเอามาคุมก็ทำให้โซฟาดูดีขึ้นเลยที่เดียวครับ แก้ปัญหาได้ดีกว่าเอาเทปมาติดครับ

ใครจะลองไปทำดูก็เชิญเลยนะครับ เผื่อจะช่วยแก้ปัญหาที่หลายๆคนเจอครับ
Kingbluesign
สมาชิกเว็บ

ชีวิตเป็นของเรา ทำตามใจ ไปตามฝัน

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 12:49:35 PM »

ที่ร้านเพื่อน ซ่อม ใช้ "กางเกงยีน" เหลือๆ เลย ทนดี เหมียวกัน ตัดแล้วเย็บ ใส่เชือก เอา

แต่สะอาดกว่าทนกว่า จริงๆละนะ

PrettyJudie
อาสาสมัคร
สมาชิกเว็บ

___www.ict.in.th___

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 01:18:13 PM »

กระทู้มีประโยชน์ ได้สาระ ขอบคุณครับ

คลิกที่นี่ เพื่อขอรับ ข่าวด่วน! จากเว็บ ICT.in.th ทางอีเมล์ ฟรี!

อย่าถามว่าฉันจะได้อะไร แต่จงถามว่าฉันจะให้อะไรกับ ICT.in.th  /Don't ask what I will get, but ask what I will give ICT.in.th

zayor
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 01:22:45 PM »

ขอบคุณค่ะ...ที่ร้านตรงเบาะที่รองก้นขาดค่ะพอจะมีคำแนะนำมั๊ยคะ
golfyrider
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 01:33:02 PM »

Cool

ลองทำแล้ว หลุดอยู่ดี
puppo
สมาชิกเว็บ

รู้มาก แบ่งปันมาก รู้น้อย แบ่งปันเท่าที่รู้

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 01:47:50 PM »

ถอดน็อตออกมาแล้วใช้เชือกรัดแน่น ๆ หรือเพิ่มเชือก 2 เส้น รัดด้านล่างแล้วค่อยขันน็อตเข้าเหมือนเดิม น่าจะดีนะครับ
ผมว่าจะทำเหมือนกัน เดี๋ยวถ้าทำแล้วจะมาโพสครับ

คนไทย มีน
tawan007
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 01:55:18 PM »

กู๊ดไอเดียมากเลยค่ะ...เดี๋ยวเอาไปทำบ้าง ที่ร้าน เริ่ม ชำรุดแล้วอ่ะค่ะ...ขอบคุณมากนะค่ะ
beamn2oo
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 01:56:59 PM »

ปล่อยให้ขาดให้แตกไปหนักๆเลยทีเดียวครับแล้วก็หุ้มด้วยผ้าหนาๆแทนเลยทนครับ
ekgchart
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 03:26:09 PM »

ไอเดียดี แต่ท่านเจ้าของกระทู้ควรใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องกว่านี้น่ะครับ
golfyrider
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 09:08:08 PM »

Cool
มายืนยันอีกทีว่า เผลอปุ๊บ เด็กมันนั่งที่เท้าแขน จนผ้าหลุดกองกับพื้น
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์