หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลิป จับลิขสิทธิ์ไถตังค์ตลาดนัด  (อ่าน 10452 ครั้ง)
dragonmullen
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:40:08 AM »

คุณ nungenamhom ครับ คราวหน้าถ้ามันมา เราควรอ่านป้องกันและเตรียมตัวไว้ก่อนดีกว่าครับ

http://www.ipthailand.go.th/ipthailand/index.php?option=com_content&task=view&id=1949&Itemid=229
nungenamhom
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 04:25:29 AM »

ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวผมจะปริ้นไปแจกให้เพื่อนๆที่ตลาด เค้าจะได้ทราบกัน เป็นประโยชน์มากครับ เพราะคนขายของตลาดนัดแบบผมก็ไม่ได้เรียนสูงอะไรมากมายครับคงไม่รู้เรื่องแบบนี้ แต่ใอ้พวก หมา มันเอาตรงนี้เป็นช่องว่างหากินครับ
dragonmullen
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 11:40:53 AM »

คุณ nungenamhom ครับ   ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

1. ต้องขอดูบัตรประชาชนพวกมันทุกคนครับ+ตำรวจ แล้วถ่ายด้วยมือถือทันที หรือจดด้วย เพราะพวกนี้จะกลัวการให้ข้อมูลตัวมันเอง

2. ถ้ามันค้นแบบนี้อีกโดยไม่ให้ดูบัตรก็คือขโมย ( ซึ่งความจริงตำรวจต้องเป็นคนทำหน้าที่นี้เองพวกมันไม่มีสิทธินะครับ ) เรียกคนมามุงเยอะๆ

3. ร้านผมเคยโดนจับเลยไปศาล เค้าบอกว่าปกติพวกนี้มันชอบจับตามตลาดนัด ดังนั้นคุณ nungenamhom ต้องรวบรวมเพื่อนร้านค้าทั้งที่โดนจับและไม่เคย มาช่วยกันครับ ให้เยอะที่สุด เมื่อพวกมันมาแล้ว มันจับร้านใหนถ้าผิดขั้นตอนก็ไปช่วยยืนล้อมไว้เยอะๆ พวกนี้มันก็กลัวเป็นครับ ถ้ามันมาค้นแบบนี้อีกก็อย่าไปโรงพักเพราะมันทำผิดขั้นตอนครับ

4. ถ่ายรายละเอียดภาพและเสียงให้มากที่สุดทุกขั้นตอน ถ้ามีเพื่อนที่มีมือถือหรือกล้อง ต้องถ่ายให้มากที่สุดครับถ้าจำเป็นจริงๆเผลอไปโรงพักอีก ก็ต้องถ่ายวีดีโอ+เสียงชัดๆ ด้วยนะครับทั้งข้างโรงพักด้วย มันมีประโยชน์ภายหลังครับ

5. ให้เพื่อนพ่อค้าแม่ค้า และ ตัวคุณ nungenamhom  ดูคลิปนี้ให้ครบเป็นแนวทางต่อสู้ป้องกันตัวนะครับ ( ถ้ามันมาไม่ถูก ไม่ไปโรงพักจะดีที่สุด ) มี ทั้งหมด 5 คลิปครับ โดนจับในตลาดเหมือนกัน

http://ict.in.th/49723
nungenamhom
*

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 01:36:41 AM »

ขอบคุนครับ เป็นประโยชน์มากครับ
nungenamhom
*

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 03:02:47 AM »

ช่วงนี้เริ่มระบาดอีกแล้ว ผมก็ยังขายอยู่ที่เดิมด้วยคับ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์