หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนครับ!!!! ผมโดนคนในชุมชนแจ้งไป ทาง จังหวัด ว่า ปิดร้าน เกินเวลา ไม่มีใบฉายทำไงดี  (อ่าน 22344 ครั้ง)
technicain
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 03:35:57 PM »

เปิดเกินเวลา  Huh? Huh? Huh? Huh? เปิดร้านปีครึ่งบางวันผมปิดตี2บ้าง เที่ยงคืนบ้าง สว่างบ้าง ไม่เคยได้ยินเรื่องเวลาปิดเปิดของร้านเน็ตจากปากวธ.สักที ได้ยินวธ.เอาใบอณุญาตมาให้ยังบอกผมเปิด24ชม.ไหวก็เปิดเลย งงกับเวลาปิดเปิดร้านครับบอกตรง ๆ ได้ยินแต่พรบ.เด็กกับจำกัดเวลาเข้าใช้บริการ
powerpoy
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 03:41:11 PM »

ท่าน จดทะเบียนการค้าหรือยัง ถ้าจดแล้ว ลบเกมส์ใรเครื่องออกให้หมด  แล้วบอกให้บริการเฉพาะเน็ต แต่ที่จดเป็นบริการเน็ตและเกมส์ เผื่ออนาคตจะเพิ่มเกมส์แต่ตอนนี้ไม่มีเกมส์
แต่ถ้ายัง ก็บอกว่ายังไม่ได้เปิดให้บริการ ที่วันนั้นเหนมีคนเล่นบอกว่าให้เด็กๆน้องๆ ลองเล่นเทสเครื่องเทสระบบ
Malai_Cyber
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 03:44:43 PM »

จะบอกว่าพิมพ์ภาษาไทยอ่านยากเกิ๊น Tongue  ถ้าท่านคิดว่าไม่มีไรก็เอาใว้นั้นแหละครับ แต่จะให้ดีทำให้ถูกหมดแล้วเปิด อย่าได้กลัว Smiley
en_shinn
สมาชิกเว็บ
**

ธุรกิจไม่ใช่จะแสวงหาแต่เพียงผลกำไร

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 03:53:05 PM »

ท้องที่ไหนครับเนี๊ยะ ระเบียบของแต่ละท้องที่ก็ค่อนข้างจะไม่เหมือนกันเอาเสียเลย บางแห่งยื่นเรื่องแล้วได้ใบรับเอกสารมาใช้เปิดร้านแทนได้ (อนุโลม) บางแห่งต้องรอได้ใบอนุญาตถึงจะเปิดได้ แต่ถ้ามีปัญหากับชุมชมนี่ผมว่าอนาคตท่านไม่สวยละครับ ยังไงก็ไปคุยกับผู้ใหญ่บ้านเสียก่อน ว่าเรื่องราวมันเป็นยังไง หาทางออกร่วมกัน ส่วนเครื่องไม่ต้องย้ายหรอกครับ ของกลางเขาให้อายัดไว้ในร้านไม่ต้องเคลื่อนย้าย (ถ้าจำไม่ผิดมีคำสั่งแนวทางให้ตำรวจปฏิบัติอยู่นะครับตรงนี้ ลองหาดู) เปิดมากเปิดน้อยก็ต้องมีใบอนุญาตครับเครื่องเดียวก็ต้อง กฎข้อนี้เล่นกันแรง ค่าปรับเป็นแสนเจ้าหน้าที่ชอบเล่นด้วย เพราะเรียกค่าจัดการได้หลายอยู่ ไปดำเนินการเสียค่าธรรมเนียมใบอนุญาตแค่พันเดียวได้ตั้งยี่สิบเครื่อง สบายใจด้วย ส่วนเรื่องเวลาปิดเปิดนั่น ถ้าตามกฎหมายไม่มีระบุครับ มีแต่ พรบ.คุ้มครองเด็กที่ระบุเรื่องอายุกับเวลาในการเข้าใช้บริการ แต่โดยส่วนมากแล้วจะได้รับการร้องขอจากเจ้าพนักงาน (ตำรวจ) ให้ช่วยกันเปิดปิดประมาณไหนก็แล้วแต่ท้องที่ครับ โดยมากจะบอกว่านายสั่งมาให้ปิดสี่ทุ่มอะไรประมาณนั่น ก็แล้วแต่ครับ จะดื้อแพ่งยันตามกฎหมาย (ถ้าพี่คิดว่าพี่แน่) หรือจะโอนอ่อนเอาอยู่กันได้ แต่ที่แน่ๆผมว่าพี่ไปเคลียร์กับผู้ใหญ่บ้านก่อนครับ เพราะถ้าระเบียบท้องที่พี่ต้องให้ผู้นำชุมชนเซ็นยินยอมตอนขอเปิดละ เคลียร์ไม่ได้ไม่ย้ายร้านก็ปิดร้านลูกเดียว (อ้างถึงระเบียบจังหวัดลำพูน)

บ้านนอก
nonstop007
สมาชิกเว็บ

ชิวีตติด+

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 03:54:01 PM »

Smiley
ไม่ต้องยกคอมหนีไปใหนหรอก ตั้งไว้อย่างนั้นแหละ แต่ไปดำเนินขออนุญาตให้ถูกต้องเป็นเรื่องเป็นราว
ในระหว่างรอวัฒนธรรมมาตรวจ อาจเปิดให้บริการเฉพาะอินเตอร์เน็ตอย่างเดียวไปก่อน เอาเกมออกทั้งหมดเลย
รอให้ผ่านและได้รับ ใบ รว.2 มาแล้ว ค่อยลงเกม หรือลองคุยกับวัฒธรรมพื้นที่ท่านดู ระหว่างรอ เปิดดำเนินการได้ใหม

ครับ ขอบคุณมาก ครับ คนใน ชุมชน เขาร้องเรียน ยุ ดี ๆก้อ จะ มาจับ แล้วเขา จับ เลยหรือ ป่าว แต่มีคน บอกครับ  แล้ว ลิขสิทธิ์ แหล่ะเขามาด้วยไหมอ่ะ

ว่างเปล่า
BOBZAA
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 04:02:08 PM »

ผมก็โดนเมื่ออาทิตย์ที่แล้วโดนผู้ปกครองแจ้งไปทางอำเภอว่าผมรับเด็กในเวลาเรียนซึ่งผมเปิดร้านมา1ปียังไม่เคยรับซักครั้งทำถูกต้องทุกอย่าง รอง ผกก. ลงมาเองเลยแต่ก็ไม่อะไรเพราะเราทำถูกท่านยังบอกว่ามีทั้งคนชอบและไม่ชอบต้องทำใจยังไงก็ทำให้ถูกพอ  เปิดในชุมชนก็แบบนี้หล่ะครับต้องทำใจ   Tongue Tongue
candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 04:12:24 PM »

ก่อนอื่นผมขอตำหนิท่าน  nonstop007  ภาษาพี่น้องคนครอบครัวเดียวกันหน่อยนะครับ ( พี่เตือนน้อง น้องให้สติพี่ )
ถ้าดูจากกระทู้ของท่าน มีตั้ง 90+ แสดงว่าท่านๆเข้าๆออกๆ ที่เวบนี้บ่อย ท่านไม่น่าพลาดเรื่องแบบนี้นะครับ
เเต่ไม่เป็นไร ให้ทำตามที่พี่น้องหลายๆท่านเเนะนำครับ คือ ไม่ต้องยกหนี เสียเวลาเเค่ลบเกมออกจากเครื่องให้หมด
ให้ลูกค้าใช้บริการเข้าเน็ท เล่นเฟส ไปขำๆก่อน ถึงรายได้จะน้อยลงเเต่ก็ยังดีกว่าปิดร้านไปเลย

ปล ถ้าดำเนินเรื่องอย่างถูกต้องครบถ้วนกระบวนความเเล้ว  ไม่จำเป็นต้องไปเคลียกับผู้ใหญ่บ้านทุกพื้นที่ทั่วประเทศไทยครับ
เนื่องจากใน พรบ ไม่ได้ให้อำนาจผู้ใหญ่บ้านไว้ครับ ไม่ต้องเอาไปให้ผู้ใหญ่บ้าน กำนัน เซ็นใดๆทั้งสิ้น

หลักฐานอ้างอิง พรบ  ภาพยนตร์และวิดิทัศน์ พ.ศ 2551

ระเบียบหมู่บ้าน หรือการขอความร่วมมือ ไม่ใช่กฎหมายครับ
เเน่นอนร้านเราอาจเป็นสิ่งที่เเปลกประหลาดในหมู่บ้านเล็กๆ
เเต่ร้านคุณคือ ร้านปรกติในโลกกว้าง เหมือนกับร้านอื่นๆทั่วประเทศที่ทำตามกฎหมายอย่างถูกต้องครับ
มันขึ้นอยู่กับว่า เราเลือกที่จะอยู่หรือจะออกจากกะลา ครับ

aomsincom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 04:38:39 PM »

ก่อนอื่นผมขอตำหนิท่าน  nonstop007  ภาษาพี่น้องคนครอบครัวเดียวกันหน่อยนะครับ ( พี่เตือนน้อง น้องให้สติพี่ )
ถ้าดูจากกระทู้ของท่าน มีตั้ง 90+ แสดงว่าท่านๆเข้าๆออกๆ ที่เวบนี้บ่อย ท่านไม่น่าพลาดเรื่องแบบนี้นะครับ
เเต่ไม่เป็นไร ให้ทำตามที่พี่น้องหลายๆท่านเเนะนำครับ คือ ไม่ต้องยกหนี เสียเวลาเเค่ลบเกมออกจากเครื่องให้หมด
ให้ลูกค้าใช้บริการเข้าเน็ท เล่นเฟส ไปขำๆก่อน ถึงรายได้จะน้อยลงเเต่ก็ยังดีกว่าปิดร้านไปเลย

ปล ถ้าดำเนินเรื่องอย่างถูกต้องครบถ้วนกระบวนความเเล้ว  ไม่จำเป็นต้องไปเคลียกับผู้ใหญ่บ้านทุกพื้นที่ทั่วประเทศไทยครับ
เนื่องจากใน พรบ ไม่ได้ให้อำนาจผู้ใหญ่บ้านไว้ครับ ไม่ต้องเอาไปให้ผู้ใหญ่บ้าน กำนัน เซ็นใดๆทั้งสิ้น

+++++++
proncharean
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 04:39:30 PM »

ถ้าดำเนินเรื่องอย่างถูกต้องครบถ้วนกระบวนความเเล้ว  ไม่จำเป็นต้องไปเคลียกับผู้ใหญ่บ้านทุกพื้นที่ทั่วประเทศไทยครับ

เห็นด้วยกับท่าน CANDB09 ครับ
LOOKGOLF
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 04:42:14 PM »

ทำให้ถูกต้องก็จบ ว่าแต่อ่านเข้าใจยากน่ะเจ้าของกระทู้ วรรคเยอะเหลือเกิน  Lips Sealed
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9   ขึ้นบน
  พิมพ์