หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนครับ!!!! ผมโดนคนในชุมชนแจ้งไป ทาง จังหวัด ว่า ปิดร้าน เกินเวลา ไม่มีใบฉายทำไงดี  (อ่าน 24857 ครั้ง)
aomsincom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 04:49:24 PM »

Smiley
ไม่ต้องยกคอมหนีไปใหนหรอก ตั้งไว้อย่างนั้นแหละ แต่ไปดำเนินขออนุญาตให้ถูกต้องเป็นเรื่องเป็นราว
ในระหว่างรอวัฒนธรรมมาตรวจ อาจเปิดให้บริการเฉพาะอินเตอร์เน็ตอย่างเดียวไปก่อน เอาเกมออกทั้งหมดเลย
รอให้ผ่านและได้รับ ใบ รว.2 มาแล้ว ค่อยลงเกม หรือลองคุยกับวัฒธรรมพื้นที่ท่านดู ระหว่างรอ เปิดดำเนินการได้ใหม

ครับ ขอบคุณมาก ครับ คนใน ชุมชน เขาร้องเรียน ยุ ดี ๆก้อ จะ มาจับ แล้วเขา จับ เลยหรือ ป่าว แต่มีคน บอกครับ  แล้ว ลิขสิทธิ์ แหล่ะเขามาด้วยไหมอ่ะ

คนใน ชุมชน เขาร้องเรียน ยุ ดี ๆก้อ จะ มาจับ แล้วเขา จับ เลยหรือ ป่าว แต่มีคน บอกครับ

จับอะไรล่ะครับจับเลยหลักฐาน
ตอนมาตรวจเจออะไร
รับเด็กก่อนตอนมายังเปิดรับอีกหรือ
ตอนไม่มีใบอนุญาตเกมส์เอาออกแล้ว
จับแล้วอะไรไหนหลักฐาน
รับแจ้งมามาตรวจไม่เจอเค้าก็กลับ

แล้ว ลิขสิทธิ์ แหล่ะเขามาด้วยไหมอ่ะ
99กระทู้แล้ว
งานนี้มีลิขสิทธิ์มาด้วย
มันจะมาทำไมครับจะมาพร้อมเลยหรอ
ผมล่ะงงจริงๆ

อำนาจใครอำนาจมันครับ
ผู้ใหญ่กำนันอำเภอตำรวจวธ.
วินโดว์ฯลฯใช้อำนาจได้ตามกฏหมายครับ

เจ้าหน้าที่เจ้าพนักงานฯลฯทำตามอำนาจหน้าที่

กฏหมายคุ้มครองประชาชนครับ
ไม่ได้ให้จนท.ครอบจักรวาล

candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 04:56:32 PM »

เสริมอีกนิดนะครับ

จากเหตุการณ์คลิป บุรีรัมย์
หมาเข้าร้านมาตรวจทุกอย่าง เเถมยังตรวจใบอนุญาติด้วยเเละยึดไปด้วย  มันไม่มีสิทธินะครับ

ย้ำนะครับว่า กฎหมายไม่ได้ให้อำนาจไว้ครับ

ส่วนในกรณ๊ที่ท่านบอกว่า โดนคนในชุมชนแจ้งไป ทาง จังหวัด ว่า ปิดร้าน เกินเวลา
กฎหมายไม่ได้ระบุไว้ครับ นั่นหมายความว่า เปิดได้ 24 ชม ( ถ้าไม่เหนือ่ยตาย หรือโดนขโมยเข้าร้านก่อน )
ส่วนเรื่องใบอนุญาติ ก็ทำตามอย่างที่หลายๆท่านเเนะนำก่อนหน้านี้ครับ คือ เอาเกมออก เพื่อให้ธุรกิจหลุดออกจากคำว่า วิดิทัศน์
Tabianjiw
สมาชิกเว็บ

เสราะกราว อินดีเพ็นเด้นท์

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 05:52:48 PM »

เสริมอีกนิดนะครับ

จากเหตุการณ์คลิป บุรีรัมย์
หมาเข้าร้านมาตรวจทุกอย่าง เเถมยังตรวจใบอนุญาติด้วยเเละยึดไปด้วย  มันไม่มีสิทธินะครับ

ย้ำนะครับว่า กฎหมายไม่ได้ให้อำนาจไว้ครับ

Grin เสริมท่านอีกหน่อยให้สมบูรณ์

ถึงวันนี้ พวกลิขสิทธิ์เริ่มมั่วนิ่ม อ้างเป็นโน่นเป็นนี่ เข้าตรวจทั้ง ๆ ที่ตัวเองไม่มีอำนาจ
ทำยังงัยก็ได้ ขอให้กรูเอาเครื่องคอมเมริงไปไว้ที่โรงพัก กรูได้เงินไม่เสียเที่ยวแน่นอน

หลายร้านเห็นมีตำรวจมาด้วย คิดว่าตนเองไม่ผิด ยอมไปคุยที่โรงพัก เข้าทางมันเลย
ทางที่ดีที่สุด ห้ามเข้าร้านทุกกรณี เสียค่าปรับทะเลาะวิวาทไม่กี่บาท จบเรื่องเลย
nonstop007
สมาชิกเว็บ

ชิวีตติด+

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 06:38:14 PM »

โดนล่ะ งาน นี้ ผม เป็นเรื่อง จน ได้ ผมไปถามผู้ใหญ่บ้าน เขาบอกว่า ถึงจะมีใบอนุญาติ แต่ถ้าทำให้ชุมชนเดือดร้อน ก็ต้องปิด งง?? และยึดคอมไว้ไปก่อน ทั้้ง่ที่คนในชมชนนี้ผมห้ามเด็กเล่น ให้เฉพาะญาติห่างมาเล่น ห้า หก คน เอง ส่วนมากมาจาก เด็กชุมชนอื่นมาเล่นอ่ะ ส่วนใหญ๋น่ะครับ

ว่างเปล่า
candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 06:54:28 PM »

ตัดประเด็นเรื่อง มี หรือ ไม่มี ใบอนุญาติออกไปก่อนครับ
ถึงไม่มีใบอนุญาติท่านก็สามารถเปิดกิจการได้ โดยไม่มีเกม ให้บริการเเต่อินเทอเน็ทเพื่อหารายได้ก่อน
ธุรกิจทุกประเภทที่กฎหมายรองรับ มีกฎระเบียบต่างๆออกมาเพื่อใช้บังคับ ถ้าปฎิบัติตามย่อมไม่ทำให้สังคมเเละคนรอบข้างเดือดร้อนครับ
ถ้าท่านมั่นใจว่าทำถูกระเบียบทุกอย่างก็ขึ้นอยู่กับท่านเเล้วละว่า จะทำอย่างไร
ถ้าเป็นผมผมจะรอให้ผู้ใหญ่บ้านพาพวกบุกมาที่ร้านถอดยกคอมไปเลย ผมจะไม่ขัดขืน
เเล้วผมจะไปเเจ้งความว่าถูกผู้ใหญ่บ้านขโมยคอม  และเเจ้งเอาผิดผู้ใหญ่บ้าน ความผิด พรบ.คอม 50 มาตรา มาตรา ๑๐ ทำให้ระบบคอมพิวเตอร์ของผู้อื่นถูกระงับ ชะลอ ขัดขวาง / ตัดระบบคอมในร้านด้วยการถอดสายเน็ต สายไฟ

ในกรณีที่ผู้ใหญ่บ้านเอาตำรวจมาด้วยก็เช่นกัน
ผมจะร้องเรียน
ตำรวจ ผิดมาตรา 157 เนื่องจาก ละเว้นไม่เข้าจับกุม กุล่มชายที่กระทำความผิดซึ่งหน้าใน ความผิดคดี พรบ.คอม50 มาตรา 5,7และ10
ตำรวจ ผิดมาตรา 157 เนื่องจาก ละเว้นไม่เข้าจับกุม กลุ่มชายที่กระทำความผิดซึ่งหน้าในคดีลักทรัพย์ เนื่องจากราษฎรธรรมดาไม่มีอำนาจรื้อค้น ยึดหรือแย่งชิงทรัพย์สินผู้อื่น

เป็นความคิดของผมคนเดียวเท่านั้น ท่านอาจจะเอาไปปฎิบัติหรือไม่ก็ได้  เพียงเเต่ความคิดผมมันอยู่ภายใต้กฎหมาย มีกฎหมายรองรับครับ ไม่ใช่กฎหมู่ หรือกฎของผู้ลุเเก่อำนาจ   โชคดีครับ
acom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 06:59:27 PM »

เอาใจช่วยครับ ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ
แนะนำยาก ตรงยังไม่ได้ใบอนุญาตินิหละ
Tabianjiw
สมาชิกเว็บ

เสราะกราว อินดีเพ็นเด้นท์

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 07:26:28 PM »

;)เห็นด้วยกับท่าน candm09 ทุกประการ
เผลอ ๆ รายได้จากการที่ผู้ใหญ่บ้านมาเจรจาขอยอมความ หลังจากถูกท่านแจ้งความดำเนินคดีอาญา
อาจมากกว่ารายได้ร้านทั้งเดือนก็ได้
nonstop007
สมาชิกเว็บ

ชิวีตติด+

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 08:26:54 PM »

ตัดประเด็นเรื่อง มี หรือ ไม่มี ใบอนุญาติออกไปก่อนครับ
ถึงไม่มีใบอนุญาติท่านก็สามารถเปิดกิจการได้ โดยไม่มีเกม ให้บริการเเต่อินเทอเน็ทเพื่อหารายได้ก่อน
ธุรกิจทุกประเภทที่กฎหมายรองรับ มีกฎระเบียบต่างๆออกมาเพื่อใช้บังคับ ถ้าปฎิบัติตามย่อมไม่ทำให้สังคมเเละคนรอบข้างเดือดร้อนครับ
ถ้าท่านมั่นใจว่าทำถูกระเบียบทุกอย่างก็ขึ้นอยู่กับท่านเเล้วละว่า จะทำอย่างไร
ถ้าเป็นผมผมจะรอให้ผู้ใหญ่บ้านพาพวกบุกมาที่ร้านถอดยกคอมไปเลย ผมจะไม่ขัดขืน
เเล้วผมจะไปเเจ้งความว่าถูกผู้ใหญ่บ้านขโมยคอม  และเเจ้งเอาผิดผู้ใหญ่บ้าน ความผิด พรบ.คอม 50 มาตรา มาตรา ๑๐ ทำให้ระบบคอมพิวเตอร์ของผู้อื่นถูกระงับ ชะลอ ขัดขวาง / ตัดระบบคอมในร้านด้วยการถอดสายเน็ต สายไฟ

ในกรณีที่ผู้ใหญ่บ้านเอาตำรวจมาด้วยก็เช่นกัน
ผมจะร้องเรียน
ตำรวจ ผิดมาตรา 157 เนื่องจาก ละเว้นไม่เข้าจับกุม กุล่มชายที่กระทำความผิดซึ่งหน้าใน ความผิดคดี พรบ.คอม50 มาตรา 5,7และ10
ตำรวจ ผิดมาตรา 157 เนื่องจาก ละเว้นไม่เข้าจับกุม กลุ่มชายที่กระทำความผิดซึ่งหน้าในคดีลักทรัพย์ เนื่องจากราษฎรธรรมดาไม่มีอำนาจรื้อค้น ยึดหรือแย่งชิงทรัพย์สินผู้อื่น

เป็นความคิดของผมคนเดียวเท่านั้น ท่านอาจจะเอาไปปฎิบัติหรือไม่ก็ได้  เพียงเเต่ความคิดผมมันอยู่ภายใต้กฎหมาย มีกฎหมายรองรับครับ ไม่ใช่กฎหมู่ หรือกฎของผู้ลุเเก่อำนาจ   โชคดีครับ

ไม่ใช่อย่างนั้นครับ ผู้ใหญ่บ้านเป็นญาติ ผม เอง บ้านใกล้ก้น เขามาบอก ให้ ผม เอาคอม ไป ไว้ที่ อื่น ที่เขาว่ามีใบหรือ ไม่ มี ผม ว่า น่าเป็นพวกจับลิขสิทมาด้วย อ่ะ ครับ เพราะมันจับยึดเอาคอมเราไปได้ใช่ไหมครับเพื่อตรวจสอบ ถึง จะมี ใบอนุญาติ ก็ตาม ใช่ไหมครับ แถม มีพี่ ที่เป็น ตำรวจบอก มาคร่าว ว่า ถ้าไม่จ่าย ส่วย เดี๋ยวเจอ เข้าสักวัน งง??? จ่าย ด้วย หรอ กลัวพวกตรวจลิขสิทธิ์ จัง ครับ ช่วยแน่ะ อีก หน่อย ขอ แบบ ชัดเจน ครับ ผมไม่ค่อยรู้ เท่าไหร่

ว่างเปล่า
wannaidee
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 09:02:36 PM »

ทางที่ดีคือหยุดให้บริการก่อนดีกว่ามั้ยครับ  ตัดปัญหา และเพื่อความสบายใจ   แล้วค่อยเดินเรื่องให้มันถูกต้องทุกอย่าง  เพราะดูๆแล้วผมว่าท่าน  nonstop007  จะหวาดระแวงมากเลยนะ   ผมก็เคยเปิดก่อนที่จะได้ใบอนุญาตฉายเหมือนกันแหละ    ช่วงที่รอใบอนุญาตฉายมันนานมากเลยเกือบๆจะ5เดือน  เพราะช่วงนั้นจะเปลี่ยนผู้ว่าใหม่พอดี      เลยไม่มีคนอนุมัต   ตอนที่   วธ.  ออกมาตรวจเค้ามากัน2คน  คนหนึ่งบอก  เปิดก่อนได้ไงยังไม่ได้รับใบอนุญาต   ผมเลยปอกว่าตำรวจที่  สน.   เค้าบอกให้เปิดไปก่อนก็ได้เพราะตรวจสอบประวัติมันใช้เวลานานเป็นเดือน  และตำรวจคนที่มาตรวจก็ไม่ได้ว่าอะไร   แถมยังจ้างผมพิมพ์งานให้อีก    และเจ้าหน้าที่  วธ.  อีกคนก็ไม่ได้ว่าอะไร    ดูเหมือนเค้าจะเข้าใจว่าเราก็ต้องกินต้องใช้  และคนนี้ก็ใจดีด้วยพูดจาดีแนะนำเราแต่เรื่องดีๆ
Destiniz
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 09:06:59 PM »

ปัญหาคือผิดอยู่แล้วว จะแก้ปัญหาควรทำให้ถูกก่อน สิ่งที่ผ่านมาแล้วก็ยอมรับไปครับ  Tongue
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9   ขึ้นบน
  พิมพ์