หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนครับ!!!! ผมโดนคนในชุมชนแจ้งไป ทาง จังหวัด ว่า ปิดร้าน เกินเวลา ไม่มีใบฉายทำไงดี  (อ่าน 24420 ครั้ง)
pookabpuy
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 09:32:15 PM »

ทำให้ถูกต้องก่อนครับแล้วค่อยเปิด มาเปิดก่อนแบบนี้ถ้าเขาจับก็ผิดเต็มๆ ใครหน้าไหนก็ช่วยคุณไม่ได้หรอก ไปทำให้มันถูกต้องซะ
nonstop007
สมาชิกเว็บ

ชิวีตติด+

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 10:19:57 PM »

แล้วถ้า พวกมัน มา ผม จะ ทำไง ดี รอ มัน อยู่ จะ มา เมื่อไหร่ เขา บอกให้ ไป คุย กับ ปลัดอำเภอก่อน เพราะ ท่านบอกมาว่างั้น งง เกี่ยวไรกับปลัดอ่ะครับ

ว่างเปล่า
eacysnipg
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 10:25:46 PM »

ยากน๊อ  สังคมไทย ยุคข้าราชการกระจอก เห็นแก่ได้

เอะอะขู่ๆ น่าเบื่อแท้...เอาแบบนี้ก็ได้

ไม่ต้องเปิดปิดไปเลย  ไปขอใบอนุญาต+ทะเบียนพาณิชย์ ให้เรียบร้อยก่อน....

ใครจะมาขนอะไรไป  ก็ผิดหมด  อยากจับ อยากขน เอาหมายศาลมา...

แค่นี้นะครับ....อ่านเข้าไปกระทู้  ที่ส่่งเกี่ยวข้องกับกฏหมายร้านอินเตอร์เน็ต+เกม...

ต่อให้ผู้ว่าฯ มาเอง  ก็ทำไรไม่ได้ถ้าไม่มีหมายศาลมา  กะแค่ปลัดฯ....ปลัดอำเภอกะแค่ ซี 3-5...ธ่อ...

[size=10p
candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 11:17:54 PM »

พี่ ชาย บอกว่า สิบสองเครื่องไม่ต้องมีก็ได้ งง
ไปถามผู้ใหญ่บ้าน เขาบอกว่า ถึงจะมีใบอนุญาติ แต่ถ้าทำให้ชุมชนเดือดร้อน ก็ต้องปิดและยึดคอมไว้ไปก่อน

ต่อมาได้รับการเฉลยว่า

ผู้ใหญ่บ้านเป็นญาติ ผม เอง บ้านใกล้ก้น เขามาบอก ให้ ผม เอาคอม ไป ไว้ที่ อื่น
เป็นพวกจับลิขสิทมาด้วย อ่ะ ครับ เพราะมันจับยึดเอาคอมเราไปได้ใช่ไหมครับเพื่อตรวจสอบ
มีพี่ ที่เป็น ตำรวจบอก มาคร่าว ว่า ถ้าไม่จ่าย ส่วย เดี๋ยวเจอ เข้าสักวัน

ผมจับคำอธิบายมาตั้งเเต่เเรก นะครับ ผมอยากสรุปว่า ท่านเข้ามาทำธุรกิจนี้โดยที่ตัวเองเเละคนรอบตัวไม่ได้เข้าใจกฎหมายเลย
อันตรายเเละน่าเป็นห่วงมากนะครับ ตอนมาตั้งกระทู้ถามผมเห็นมี 90 กระทู้เเสดงว่าต้องเข้าออกในเวบมาบ้าง
คำถามคือ ท่านเข้ามาเเล้วได้อะไรจากเวบ ict ไปบ้างหรือป่าวครับ  Tongue
ผมเข้าใจว่าท่านมีความกังวลใจ เเต่ทุกอย่างมันน่าจะคลี่คลายไปตั้งเเต่อตนที่หลายท่านมาบอกว่า

ถ้าท่านทำถูกกฎหมายจะไปกลัวอะไร

สิ่งไหนที่คิดว่าผิด หรือ ยังไม่ได้ทำ ก็รีบไปทำให้เรียบร้อย ที่สำคัญ ท่านต้องอ่านเยอะๆนะครับ เป็นห่วง

nonstop007
สมาชิกเว็บ

ชิวีตติด+

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 09:32:22 AM »

emotictycครับขอบคุณทุกท่านครับที่ชี้แน่ะ

ว่างเปล่า
nonstop007
สมาชิกเว็บ

ชิวีตติด+

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 09:58:47 AM »

ผมอธิบายไม่ค่อยถูก คือ งี้ ครับ ทั้ง โรงเรียน ทั้งมีพวก ผอ.ครูและประชาชน ประชุม ว่า จะปิดร้านผม ถ้า ทำให้ชุมชนเดือดร้อน เปิดปิดไม่ถูกเวลามีรถเข้าออกเสียงดังเป็นแหล่งมั่วสุมมันว่าไปโน่น เด็ก ก็เล่นตามธรรมดา ไม่ได้มั่วสุมยาเสพติดซะหน่อย และมีเด็กต้องห้ามมาเล่นพวกนี้และที่ทำให้มีผมมีปัญหาแค่คนสองคนซวยเลยผม 1.เด็กในชุมชนในโรงเรียนประถม ผมห้ามเลยไม่ให้มาเล่นมีวัยรุ่นก่ะญาติๆพอให้เล่นได้ 2.คนในชุมชนก้อเล่นไม่สิบ มีแต่ชุมชนอื่นเยอะกว่าเพราะร้าน อยู่ นอกๆ 3.ผมทำผิดอะไรเด็กที่เล่นในชุมชนมีไม่ถึงสิบคนซะด้วยซ้ำ เด็กไปเล่นร้านอื่นที่ อยู่ไกล ก็นึกว่ามาเล่นที่ร้านผม แล้วก็โวยวายว่า เด็กเรียนตก ผมงง?? ผมงง??? ตรงที่ว่า มันจะล่ารายชื่อสั่งถ้าไม่ทำตามกฏ ที่เล่ามาข้างบนน่ะครับ แล้วข้างบน มันจะหาเรื่องยังมันก็หาเรื่องถ้ามันมาบอกผมว่าไม่ให้เด็กคนนั่นเล่นคนนี้เล่นผม ก็จะห้ามเหมือนทุกคน ผมห้ามคนในชุมชนหมดทุกคนแล้วเหลือแต่วัยรุ่นไม่เรียนมาเล่นนี้และ มันเลยแจ้ง ปล.ปัญหามันมีมาตั้งแต่เลือกตั้งผู้ใหญ่บ้านแล้วมันคงฟ้องร้องผม อยู่ดี Lips Sealed แต่เอากฏหมายข้อไหนบ้างที่จะมาทำแบบนี้ผมไม่เข้าใจ 1.สั่งปิด โดยที่อ้างว่าทำให้ เดีอดร้อน มีใบไม่มีใบไม่สน มันประชุมกัน ผมก้อทำตามนั้น ไม่ให้มันเล่น 2.มีให้เด็กสองคนมันเล่นผมขอร้องผม มันไปเล่นที่อื่นไกลสิบกว่าโลมันก็ถีบจักรยานไปสองคนสงสารกลัวเป็นอันตราย นี่แหล่ะผมว่าต้นเหตุ เพราะเป็นหลาย ผอ.เก่า เป็นเด็กเกเรตามประสาหน่อยๆ ผอ.เก่าคนนี้แหล่ะ เป็นคนระดม แนวร่วมที่จะโค่นผม และ มันก็ทำ แต่ ทำไม มัน บอก ถูกต้อง ก็ ปิดได้ งง ?? แล้ว ผม จะ เปิด ทำห่า ไร  แล้ว มีใบ ไว้ ทำห่า ไร อีก อย่าง บ้าน ผมก็ อยู่นอกๆชุมชนข้างบ้านก็มีแต่บ้านญาติๆ ผมไม่เข้าใจเลย Huh?

ว่างเปล่า
เนตบ๊อจ้า
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:42:38 AM »

สรุปคือทางหมู่บ้านไม่ชอบให้มีเสียงดังเวลาค่ำหรือดึกดื่น ก็เลยหาเรื่องให้ปิดร้านซะเพื่อป้องกันไม่ให้เป็นแหล่งมั่วสุมและเป็นที่รวมแก้งหรือเป็นที่ชุมนุมเด็กตอนกลางคืน จบ แต่ถ้ามีใบอนุญาติแล้วเปิดไม่เกินเวลาก็ไม่ต้องกลัวครับ ไม่รู้ว่าจะมาไม้ไหนหรือรูปแบบไหนไอ้เราก็ยิ่งไม่ค่อยรู้เรื่อง กม. เท่าไหร่ เอาเป็นว่าถ้าได้ใบอนุญาติมาแล้วเปิดไม่เกินเวลาก็ไม่ต้องห่วงครับ คายก็ทำไรไม่ได้ ส่วนย้ายเครื่องหนีก็ดีครับเพราะคายจะไปจำได้ว่า 12เครื่องลงอะไรไปมั่งหุหุ กันไว้ดีกว่าแก้ไม่ต้องมาปวดกบาลทีหลัง เอาใจช่วยคับ แค่ทำมาหากินก็ลำบากแล้ว ยังมาเจอ(....)ทำให้ทำมาหากินยากกว่าเก่าอีก เห้อออออ Cry
acom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:57:52 AM »

รีบไปขอใบอนุญาตเปิดร้านเกม เถอะครับ ได้หรือไม่ได้ ก็จะมีคณะกรรมการมาตรวจสอบอยู่แล้ว ถ้าคุณจะดึงดันเปิดร้านโดยที่ไม่มีใบอนุณาต คงได้โดนปรับ/เข้าคุก จริงๆละ
ปล. กรณีได้ ก็ทำตามกฎระเบียบ ทีนี้หน้าไหนจะมาหาเรื่อง ยัดเยียดปิดร้าน จะแจ้งความฟ้องร้องให้หมดละงานนี้
     กรณีไม่ได้ก็ขอใบทะเบียนพาณิช เปิดร้านซ่อม/ประกอบคอม/ปริ้นงาน/ถ่ายเอกสาร ก็ได้นี้ครับ
chai4
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:59:22 AM »

ถ้ามีใบอนุญาติ ใครจะทำคุณได้ ถ้าคุณทำตามกฏ อันนี้คุณยังไม่มีอะไรเลยคุณจะไปต่อกลอนกับเขาได้ มันเหมือนน้ำท่วมปาก ถ้าคุณมีใบอนุญาติ ถึงจะประชาคมให้คุณปิดประชาคมหลังคุณเปิดแล้วมันก็แค่ขอความร่วมมือไม่มีทางปิดคุณได้หรอกถ้าคุณไม่โดนจับเปิดเกินเวลา ใช้ซอฟแวร์เถื่อน ยาเสพติด ยุยงส่งเสริม อันนี้หละโดนแน่

ไม่ใช่ทนาย แต่ไม่ใช่ควายในนา
Malai_Cyber
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 12:02:26 PM »

นี้มัน ผญ หรือนายกวะโชว์อำนาจจริงๆ  เปิดร้านเน็ตหากินสุจริตนะครับท่านแม่งไม่ได้เปิดร้านขายยาบ้า เวลาพิมพ์งานหางานมันก็สะดวกกับหมู่บ้านท่านเองแท้ๆ จะมาอคติอะไรกับร้านเน็ต หากินสุจริตแม่งจะมาปิดร้าน ทำให้ถูกต้องครับแล้วอย่ากลัวว่ามันหน้าใหนจะมาปิดร้านยกของออกไปได้ ถ้าทำได้พี่ก้อไปยกทีวีตู้เย็นในบ้านมันได้เหมือนกัน  Angry Angry Angry
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9   ขึ้นบน
  พิมพ์