หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนครับ!!!! ผมโดนคนในชุมชนแจ้งไป ทาง จังหวัด ว่า ปิดร้าน เกินเวลา ไม่มีใบฉายทำไงดี  (อ่าน 24168 ครั้ง)
nonstop007
สมาชิกเว็บ

ชิวีตติด+

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 12:26:25 PM »

ถ้ามีใบอนุญาติ ใครจะทำคุณได้ ถ้าคุณทำตามกฏ อันนี้คุณยังไม่มีอะไรเลยคุณจะไปต่อกลอนกับเขาได้ มันเหมือนน้ำท่วมปาก ถ้าคุณมีใบอนุญาติ ถึงจะประชาคมให้คุณปิดประชาคมหลังคุณเปิดแล้วมันก็แค่ขอความร่วมมือไม่มีทางปิดคุณได้หรอกถ้าคุณไม่โดนจับเปิดเกินเวลา ใช้ซอฟแวร์เถื่อน ยาเสพติด ยุยงส่งเสริม อันนี้หละโดนแน่
เปิดเกินเวลานี่ คือ โดนจับตอนที่เปิดร้านเกินเวลาหรือป่าว ตอนนี้ ผมปิดอยู่ เพราะ ปลัดอำเภอบอก ให้ปิดก่อน เดี๋ยววันจันทร์เข้าไปหาเค้า
            ซอฟแวร์เถื่อนนี่ คือ วินโดว์ โปรแกรมเถื่อนต่างๆใช่ไหมครับ ถึงไม่เปิดร้าน มาตรวจเจอถึงกับปิดเลยหรอครับงง???
             ยาเสพติดนี่ ไม่มีแน่นอน ครับ
             ยุยุงส่งเสริม คือ เปิดร้านแล้ว มีเด็กเข้า มา โดย ที่ มี เวลาที่กำหนดอยู่ แต่ก็ยังให้เข้า ถึงกับต้องปิดเลยหรอครับ ชี้แจงให้กระจ่างกว่านี้หน่อยครับ Huh? Huh?

ว่างเปล่า
Malai_Cyber
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 12:32:35 PM »

ถ้ามีใบอนุญาติ ใครจะทำคุณได้ ถ้าคุณทำตามกฏ อันนี้คุณยังไม่มีอะไรเลยคุณจะไปต่อกลอนกับเขาได้ มันเหมือนน้ำท่วมปาก ถ้าคุณมีใบอนุญาติ ถึงจะประชาคมให้คุณปิดประชาคมหลังคุณเปิดแล้วมันก็แค่ขอความร่วมมือไม่มีทางปิดคุณได้หรอกถ้าคุณไม่โดนจับเปิดเกินเวลา ใช้ซอฟแวร์เถื่อน ยาเสพติด ยุยงส่งเสริม อันนี้หละโดนแน่
เปิดเกินเวลานี่ คือ โดนจับตอนที่เปิดร้านเกินเวลาหรือป่าว ตอนนี้ ผมปิดอยู่ เพราะ ปลัดอำเภอบอก ให้ปิดก่อน เดี๋ยววันจันทร์เข้าไปหาเค้า
            ซอฟแวร์เถื่อนนี่ คือ วินโดว์ โปรแกรมเถื่อนต่างๆใช่ไหมครับ ถึงไม่เปิดร้าน มาตรวจเจอถึงกับปิดเลยหรอครับงง???
             ยุยุงส่งเสริม คือ เปิดร้านแล้ว มีเด็กเข้า มา โดย ที่ มี เวลาที่กำหนดอยู่ แต่ก็ยังให้เข้า ถึงกับต้องปิดเลยหรอครับ ชี้แจงให้กระจ่างกว่านี้หน่อยครับ Huh? Huh?

ผมว่าท่านคงต้องไปอ่านกฏ ของ วธ แหละครับจะเข้าใจ ร้านเกมเปิดได้ 24 ชม ครับแต่จะให้เล่นได้ตามอายุ และช่วงเวลา เกิน 18 มันนั่งเล่น 24 ชม ก้อไม่ผิดครับ Cool ขนาดที่อำเภอผม ใส่ชุดนักเรียนเล่นได้ 14.00 ตร ไม่มีปัญหาเขาบอกอยู่ที่ จริยธรรม ของร้านและโรงเรียน ซึ่งตามกฏหมายมันไม่ผิด แต่ก็คงต้องเห็นใจ รร
nonstop007
สมาชิกเว็บ

ชิวีตติด+

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 12:58:27 PM »

ยุยุงส่งเสริม คือ เปิดร้านแล้ว มีเด็กเข้า มา โดย ที่ มี เวลาที่กำหนดอยู่ แต่ก็ยังให้เข้า ถึงกับต้องปิดเลยหรอครับ ชี้แจงให้กระจ่างกว่านี้หน่อยครับ  Huh?

ว่างเปล่า
chai4
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 03:24:28 PM »

เปิดได้ 24 ชั่วโมงได้ครับถ้าอายุ 18 ปีขึ้นไป
อายุต่ำกว่า 18 ปี  เปิด บ่าย 2 โมง  ถึง 4 ทุ่ม
อายุต่ำกว่า 15 ปี  เปิด บ่าย 2 โมง  ถึง 2 ทุ่ม
นี่คื่อกฏของวัฒนธรรม

แต่ ตำรวจก็จะเล่นเราว่า บ่าย 2 จริง แต่ยังไม่เลิกโรงเรียนเวลาเลิกเรียนคือ 4 โมงเย็น จะยัดข้อหายุยงส่งเสริม นี่แหละครับปัญหา

!!!เอาให้ชัว ชุดนักเรียน อายุต่ำกว่า 18 ยัดไปตอน 4 โมงเย็นเลยง่ายที่สุด ปลอดภัยสุด!!!

ที่ผมบอกว่าเปิดเกินเวลาคือ เด็กอายุต่ำกว่า 15  ต้องให้ออกจากร้าน 2 ทุ่ม
                                 เด็กอายุต่ำกว่า 18  ต้องให้ออกจากร้าน 4 ทุ่ม

ถ้าคุณคิดจะเปิดจริงกฏหมายคุณต้องรู้นะครับ ขาคุณยัดเข้าไปในคุกแล้วแหละตั้งแต่คุณเปิด ระแวงเรื่องหมานำจับ ส่วยตำรวจ ฯลฯ นี่มันยังน้อยนะครับที่คุณเจอยังมีอกหลายอย่างที่คุณจะต้องเจอ พอแค่นี้นะครับเดี๋ยวดรามา

ไม่ใช่ทนาย แต่ไม่ใช่ควายในนา
candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 03:32:08 PM »

หวังว่าคงกระจ่างครับ

****  ใน พรบ ไม่ได้พูดถึงเรื่องการเปิด/ปิด นั่นเเสดงว่า ท่านสามารถเปิดได้ 24 ชั่วโมง เเต่ต้องเข้มงวดเรื่องของอายุ และเวลาของลูกค้า ให้ดี  ส่วนพวกอายุเกิน 18+ สามารถใช้บริการได้ตลอด 24 ช.ม ****

ถ้ายังเพิกเฉยจะโดนลงโทษเเบบนี้ครับ

**** ท่านมีความกังวลใจหลายอย่างก็เพราะว่า ท่านยังไม่ได้ทำในสิ่งที่ถูกต้องจึงเป็นช่องโหว่โดนโจมตีได้ง่าย ซึ่งอาจเป็นเพื่อนบ้าน ร้านคู่เเข่ง ตำรวจ( ส่วย ) มิจฉาชีพ ( เเอบอ้าง )  วิธีเเก้ไขเรื่องเล่านี้ก็คือไปทำให้มันถูกต้องเเค่นั้นเองครับ เริ่มโดยพรุ่งนี้วันจันทร์ไปทำทะเบียนพาณิชย์ก่อน เเล้วก็ไปติดต่อ วธ ครับ ****
nonstop007
สมาชิกเว็บ

ชิวีตติด+

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 04:07:06 PM »

เปิดได้ 24 ชั่วโมงได้ครับถ้าอายุ 18 ปีขึ้นไป
อายุต่ำกว่า 18 ปี  เปิด บ่าย 2 โมง  ถึง 4 ทุ่ม
อายุต่ำกว่า 15 ปี  เปิด บ่าย 2 โมง  ถึง 2 ทุ่ม
นี่คื่อกฏของวัฒนธรรม

แต่ ตำรวจก็จะเล่นเราว่า บ่าย 2 จริง แต่ยังไม่เลิกโรงเรียนเวลาเลิกเรียนคือ 4 โมงเย็น จะยัดข้อหายุยงส่งเสริม นี่แหละครับปัญหา

!!!เอาให้ชัว ชุดนักเรียน อายุต่ำกว่า 18 ยัดไปตอน 4 โมงเย็นเลยง่ายที่สุด ปลอดภัยสุด!!!

ที่ผมบอกว่าเปิดเกินเวลาคือ เด็กอายุต่ำกว่า 15  ต้องให้ออกจากร้าน 2 ทุ่ม
                                 เด็กอายุต่ำกว่า 18  ต้องให้ออกจากร้าน 4 ทุ่ม

ถ้าคุณคิดจะเปิดจริงกฏหมายคุณต้องรู้นะครับ ขาคุณยัดเข้าไปในคุกแล้วแหละตั้งแต่คุณเปิด ระแวงเรื่องหมานำจับ ส่วยตำรวจ ฯลฯ นี่มันยังน้อยนะครับที่คุณเจอยังมีอกหลายอย่างที่คุณจะต้องเจอ พอแค่นี้นะครับเดี๋ยวดรามา
ครับยังไงก็ ขอบพระคุณท่านผู้ รู้ ที่ ให้ ความรู้ และ กระจ่าง แก่ ผม น่ะครับเดี๋ยวต้องศึกษาให้เยอะกว่านี้ครับ

ว่างเปล่า
nonstop007
สมาชิกเว็บ

ชิวีตติด+

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 07:25:02 PM »

ทะเบียนพานิชทำแล้ว แต่ วธ. ผม ทำได้ ครึ่ง นานแล้วแต่ำไม่ได้ส่งเจ้าหน้าที่ ถ้ายรูปถ่ายไร แล้ว เซ็นหมด แล้ว เหลือแต่พยาน ของผู้ใหญ่บ้านเท่านั้นแหล่ะ ครับไม่รู้จะผ่าน ป่ะเนี๊ย

ว่างเปล่า
candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 08:00:28 PM »

ผมไม่เข้าใจว่าทำไมต้องมีพยาน ผู้ใหญ่บ้านอะไรด้วย
ท่านได้อ่านข้อความที่ผมเอามาเเปะหรือไม่  Huh?
ให้ท่านปฎิบัติตามนั้นพอ เเล้วก็รอ วธ มาตรวจ
ถ้า วธ ไม่มาตรวจ ท่านก็ไปหาเค้าที่ทำงาน บอกว่ายื่นเรื่องนานแล้วมาตรวจหน่อย
ระหว่างที่รอปรกติถ้ามีเกมในเครื่องจะเปิดร้านไม่ได้จนกว่าจะได้ใบอนุญาติตัวจริง
ท่านก็เเค่เอาเกมออกจากเครื่องไงครับ

คลิกที่ภาพเพื่อขยาย

MAME
สมาชิกเว็บ

ทำงานที่ตัวเองชอบ งานที่ตัวเองรัก จะมีความสุขกับมัน

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 08:26:40 PM »

ผมไม่เข้าใจว่าทำไมต้องมีพยาน ผู้ใหญ่บ้านอะไรด้วย
ท่านได้อ่านข้อความที่ผมเอามาเเปะหรือไม่  Huh?
ให้ท่านปฎิบัติตามนั้นพอ เเล้วก็รอ วธ มาตรวจ
ถ้า วธ ไม่มาตรวจ ท่านก็ไปหาเค้าที่ทำงาน บอกว่ายื่นเรื่องนานแล้วมาตรวจหน่อย
ระหว่างที่รอปรกติถ้ามีเกมในเครื่องจะเปิดร้านไม่ได้จนกว่าจะได้ใบอนุญาติตัวจริง
ท่านก็เเค่เอาเกมออกจากเครื่องไงครับ

คลิกที่ภาพเพื่อขยาย

ผมก็ว่าท่านชิตชัดทุกถ้อยคำ ชัดทุกเม็ดแล้วนะครับ หรือว่าน้องเขาจะจิตตกเป็นกังวลอย่างที่ท่านว่า คือจับต้นชนปลายไม่ถูก แล้วไอ้เรื่องพยานอะไรเนี่ยผมก็เพิ่งเคยได้ยิน Huh?
chai4
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 08:43:21 PM »

มันอยู่ที่ว่าแต่ละพื้นที่แต่ละจังหวัดครับ ของผมที่ขอไป (เขาให้บุคคลไกล้เคียง+บัตรประชาชน+ทะเบียนบ้านของบุคคลข้างเคียง)  (ผู้ใหญ่บ้านหรือกำนันเซนต์+บัตรประชาชน+ทะเบียนบ้านของผู้ใหญ่หรือกำนัน)  นี่แหละมาตรฐานของไทยหละ หลังจากที่ยื่นเอกสาร ของผม 60 วันแป๊ะมีจดหมายให้ไปรับที่จังหวัด (จ.ศรีสะเกษครับ)

ไม่ใช่ทนาย แต่ไม่ใช่ควายในนา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9   ขึ้นบน
  พิมพ์