หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนครับ!!!! ผมโดนคนในชุมชนแจ้งไป ทาง จังหวัด ว่า ปิดร้าน เกินเวลา ไม่มีใบฉายทำไงดี  (อ่าน 24801 ครั้ง)
Lekza
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 03:08:39 PM »

Smiley สู้ๆครับท่าน นาย ทุกปัญหามีทางแก้ไข  Smiley  Smiley  Smiley

Lekza
nonstop007
สมาชิกเว็บ

ชิวีตติด+

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 08:12:34 PM »

Smiley สู้ๆครับท่าน นาย ทุกปัญหามีทางแก้ไข  Smiley  Smiley  Smiley
กระจ่างแล้วครับ ตอนนี้ ก้อ ปิด ไปก่อน รอ ทำไร ให้ ถูก เปิดได้ แล้ว ปลัด อำเภอ เขา บอก ตอนแรก จะมาจับ แต่วันเสาร์ แต่ ท่าน ขอไว้ก่อน แล้วเรียกผมไป พบ แล้วให้ผม ทำให้ถูกซะ แล้ว พวกเด็กเข้าออก ตาม เวลาที่กำหนด ก็ ไม่มี ปัญหา ต่อ ให้ ฟ้อง ก็ ไม่มี เพราะ เรา ไม่ผิด พวกมันไม่ชอบ เลยแจ้งมีแต่ ข้อหา หนักๆๆ เวอร์ๆๆๆ โอ้ย เซ็ง แต่ ก็ รอ เปิด ก่อน คุย วธ. ว่าได้ ตอนไหน ถ้า ทำใบฉาย แต่ ล่ะ ที่ เหมือน กัน ไหม ได้ไว หรือ  ขึ้น อยู่ แต่ ล่ะ พื้นที่ ใช่ไหมครับ Huh?

ขอบคุณท่าน เล็กมาก น่ะครับ ที่ คอยช่วยเหลือผม มาตลอด ขอขอบพระคุณจริงๆครับ Smiley

ว่างเปล่า
pramote20
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 09:06:42 AM »

ตกลงเกมในเฟสบุค ก็เล่นไม่ได้เหรอครับเนี่ย
ไหนว่าเล่นไม่ได้แต่เกมที่ลงในเครื่อง
เกมในบราวเซอ สามารถเล่นได้
ตกลงยังไงหนอ -_-"
tongdang97
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:48:52 AM »

ตกลงเกมในเฟสบุค ก็เล่นไม่ได้เหรอครับเนี่ย
ไหนว่าเล่นไม่ได้แต่เกมที่ลงในเครื่อง
Wink Wink......“วีดิทัศน์” หมายความว่า วัสดุที่มีการบันทึกภาพ หรือภาพและเสียงซึ่งสามารถนำมาฉายให้เห็นเป็นภาพที่เคลื่อนไหวได้อย่างต่อเนื่องในลักษณะที่เป็นเกมการเล่น คาราโอเกะที่มีภาพประกอบหรือลักษณะอื่นใดตามที่กำหนดในกฎกระทรวง
..............“ร้านวีดิทัศน์” หมายความว่า สถานที่ที่จัดให้มีเครื่องมือ หรืออุปกรณ์ตลอดจนสิ่งอำนวยความสะดวกในการฉาย เล่น หรือดูวีดิทัศน์
   ลองอ่านแล้วตีความดูได้เลยครับ เข้าใจว่าไง  Wink Wink
winning_ps2
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 11:22:06 AM »

ระวังโดนข้อหาไม่มีใบฉายนะครับ ทางที่ดี ถ้ายังไม่ได้ใบฉาย อย่าเปิดเลยดีกว่า ได้ไม่คุ้มเสียครับ เพราะตำรวจแต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกัน บางพื้นที่ก็อนุโลมให้ บางพื้นที่มันก็เล่นเรา ถึงเราจะอ้างว่าไปขอแล้ว แต่ถ้าไม่มีใบฉายให้มันดู ก็เสร็จมันเลยล่ะ ล่าสุดลูกค้าผมโดนจับ เปิดแค่ 3 เครื่อง เจ้าของร้านอ้างว่าไปขอไว้แล้ว แต่ยังไม่ได้ใบ ตำรวจมันไม่ฟังหรอกครับ มันบอกว่าถ้าจะให้จบจ่ายมา 2 แสน แต่เจ้าของร้านไปจ่ายที่ศาล ศาลปรับ 1 แสนบาท แต่รับสารภาพ ศาลลดให้กึ่งหนึ่งเหลือ 5หมื่นบาท  ยังไงก็ระวังไว้ด้วยครับ 
GUUIISJ
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 01:41:37 PM »

ได้ใบอณุญาติมาก็ไม่ต้องกลัว
*ประเดนคือท่านกำลังโดน กฏหมู่ กลัวไหมครับกฏหมู่ กลัวก็เลิก เดี๋ยวก็มาอีก น้อยคนที่มาแบบถูกกฏโดยเฉพาะ ต.ร.
คำแนะนำ
*ทำจิตใจให้กล้าแกร่งเข้มแข็งไว้ เพราะเห็นสิ่งที่ท่านพูดผมเคยได้ยินมากะหูหมดแล้ว
มันเป็นเพียงกระแสที่คนได้ยินข่าวต่างๆนาๆ อะไรๆก็โทษเกมส์
*ศึกษากฏหมายร้านเน็ตไม่ และการเข้าตรวจค้นที่ถูกต้อง
*เด็กสอบตกโทษเกมส์ ทำไมไม่โทษ ครูสอนไม่รู้เรื่อง ไม่มีทัศนะคติการเข้าใจเด็ก
*ไข้หวัดนกโทษเกมส์ เป็นร้านมั่วสุมเชื้อโรคต่างๆนานา
*เด็กหนีเรียนก็โทษเกมส์  ทำไมไม่ดูอาจารย์ สอนอย่างไรให้นักเรียนเบื่อ จนไม่อยากเรียน
*ฆ่ากันตายก็โทษเกมส์ ไม่รู้จะโทษใครเอาเกมส์ก่อน

ตั้งแต่จะทำร้านเกมส์แล้วครับผมทำใจไว้แต่คนทางบ้านไม่ได้ทำจึงออกอาการไม่ต่างกันเวลานอนยังเครียด
ยินดีต้อนรับสูอาชีพที่สังคม....

เกรงใจเขาบอกให้เกรงใจเขา ไม่ทำตามพี่เขาล่ะน่าดู
ก็ไม่ได้เบียดเบียนใคร ฉันแค่เดินก้าวไป ถ้าดันมาน้อยใจเพราะนั่งดู

เสียงนกเสียงกา หลับตาใช้ใจบอก ไม่ต้องฝืนไปข่มขืนใจ
อย่าให้เขามา มารยาให้ใจอ่อน ไม่ต้องยื้อให้มันฝืดได้ไหม
เสียงนกเสียงกา หลับตาใช้ใจบอก ไม่ต้องฝืนไปข่มขืนใจ
อย่าให้เขามา วางยาให้ใจอ่อน ไม่ต้องยื้อให้มันฝืดได้ไหม

สุดท้ายนะครับ เอาสิ่งนี้ไปติดหน้าร้าน
http://ict.in.th/14653
Mr.t
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 02:56:36 PM »

อ่านยากจริงๆ  Lips Sealed
zeedzacom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 08:00:16 AM »

Wink Wink......“วีดิทัศน์” หมายความว่า วัสดุที่มีการบันทึกภาพ หรือภาพและเสียงซึ่งสามารถนำมาฉายให้เห็นเป็นภาพที่เคลื่อนไหวได้อย่างต่อเนื่องในลักษณะที่เป็นเกมการเล่น คาราโอเกะที่มีภาพประกอบหรือลักษณะอื่นใดตามที่กำหนดในกฎกระทรวง
..............“ร้านวีดิทัศน์” หมายความว่า สถานที่ที่จัดให้มีเครื่องมือ หรืออุปกรณ์ตลอดจนสิ่งอำนวยความสะดวกในการฉาย เล่น หรือดูวีดิทัศน์
   ลองอ่านแล้วตีความดูได้เลยครับ เข้าใจว่าไง  Wink Wink

ผมก็เข้าใจว่าเล่นผ่านเน็ตไม่ผิดนะครับ เพราะไม่ใช่วัสดุที่มีการบันทึกภาพหรือเสียง
ในร้านเราไม่มีนี่แต่เด็กมันเล่นผ่านเน็ต ซึ่งไม่รู้ว่าผมตีความถูกรึเปล่า
nonstop007
สมาชิกเว็บ

ชิวีตติด+

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:01:37 AM »

ตอนนี้รอ ใบ แต่ถ้ามีปัญหาอีก นายจะให้ปิดเลย แล้วถ้ามันแจ้งอีกล่ะเพราะไม่อยากให้ลูกหลานมาเล่นเกมส์ ผมเลยตัดปัญหาเด็กที่มีปัญหาไม่ให้เล่นเช่นเด็กประถม และเด็กที่ตัวสร้างปัญหาและเด็กชุมชนอื่นคงไม่มีไรใช่ป่ะครับ เจ้าหน้าตำรวจมาตรวจสอบสถานที่ร้านผม ก็่ไม่น่าสร้างความเดือดร้อนอะไรเลยเพราะ อยู่ห่างไกลชุมชน อยู่ ลูกค้าก็ไม่เยอะแถมมาเจอแบบนี้อีก มีใบก็ปิดได้ ซวยจริงๆ แล้วถ้าแจ้งอีกว่าเด็กเล่นเกมส์แล้วการเรียนตก ผมจะไม่ถูกปิดหรอแล้วแบบนี้ ผมขอใบอนุญาติมาทำไม?Huh? ช่วยทีครับ

ว่างเปล่า
tongdang97
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 12:04:46 PM »

Wink Wink......

ผมก็เข้าใจว่าเล่นผ่านเน็ตไม่ผิดนะครับ เพราะไม่ใช่วัสดุที่มีการบันทึกภาพหรือเสียง
ในร้านเราไม่มีนี่แต่เด็กมันเล่นผ่านเน็ต ซึ่งไม่รู้ว่าผมตีความถูกรึเปล่า

..... Wink Wink  ถูกแล้วครับ ในร้านเราไม่มีวีดีทัศน์ที่บันทึกเกมการเล่นก็จริง   แต่อย่ามองข้ามข้อความนี้ครับ  “ร้านวีดิทัศน์” หมายความว่า สถานที่ที่จัดให้มีเครื่องมือ หรืออุปกรณ์ตลอดจนสิ่งอำนวยความสะดวกในการฉาย เล่น หรือดูวีดิทัศน์
ข้อความนี้หมายความว่าอะไร ?      ตามความเข้าใจของผมๆเข้าใจว่า เป็นคอมฯในร้านที่สามารถทำให้ลูกค้าใช้เปิดเข้าถึงเกมการเล่นได้  ถึงแม้นว่าเกมการเล่นนั้นจะไม่ได้บันทึกอยู่ในเครื่องของร้าน  ก็จัดว่าเป็นเครื่องมือที่อำนวยความสะดวกในการฉาย เล่น หรือดูวีดีทัศน์    ซึ่งข้อความตอนนี้ไม่ได้
...... Wink Wink.....สุดท้ายผมคิดว่ามันอยู่ที่การปฏิบัติด้วยครับ  ว่าจะเป็นการให้บริการอินเตอร์เน็ต  หรือ เกมการเล่นตามที่ ได้ขอจดทะเบียนไว้ หรือไม่ได้จดทะเบียนเป็นร้านวีดีทัศน์ แต่การปฏิบัติกลับมีการให้เล่นเกมได้.... Wink Wink
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9   ขึ้นบน
  พิมพ์