หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการติดตั้ง RCS VIM Diskless ครับ  (อ่าน 19868 ครั้ง)
Honoka
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:41:39 AM »

ผมลองเล่นโบรแกรมนี้ดูละคับ โดยรวม ก็ ok เทสความเร็วRead Hd tune ได้ 42Mb/sec ดีกว่า Richtech 3.9 พอสมควร แต่ผมเทสแค่เครื่องลูกเครื่องเดียวนะคับ ยังไม่ได้ลอง กับเครื่องลูกที่ร้าน 25 เครื่องว่าความเร็วจะตกมากไหม แต่ลองเล่นดูก็ ok บูตหน้าwindows ก็เท่ากันต่างกันแค่การเข้าถึงข้อมูล Access time ตอนใช้ Richtech ได้ 5.0+ แต่ แต่ใช้ตัวนี้ได้ 0.3 ก็ถือว่าเร็วกว่าเดิมแต่มีบัญหาหลักคือ Img game ตัวเก่าผมที่ลงไว้ใน Richtech ไม่สามารถใช้รวมกับ RCS ได้ กล่าวคือ พอตอน Add diver ใน Manage มันให้ Format ใหม่ หรือไม่ พอ Add แล้วก็ไม่มีข้อมูลเกมส์ ที่เคยลงไว้ กลายเบ็น disk โล่ง ๆ ไม่มีข้อมูล ข้อมูล ตอนนี้ก็ใช้ win7 64bit เครื่องลูก win7 32 bit ใครเจอบัญหาอะไรก็เทสแล้วได้ความยังไงก็บอกทีคับ จะได้เบ็นแนวทางแก้ไข  Smiley

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
bxhobby
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 07:40:56 AM »

window7 หลายสเป็คได้หรือเปล่าครับ
coregame
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 04:03:21 PM »

window7 หลายสเป็คได้หรือเปล่าครับ
rcs 7 ไม่มีเครื่องมือมาให้นะครับ ผมทำไม่เป็น บางท่านที่เก่งๆอาจทำได้ แต่เค้าคงไปเล่นตัวอื่นครับ ccboot2 ก็น่าสนใจ 7-64 ที่บั๊คชื่อเครื่อง ถ้าหาสคริปเปลี่ยนชื่อเครื่องได้ก็ใช้ได้เลย ผมก็กำลังงมๆหาอยู่ Lips Sealed
Honoka
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 05:02:34 PM »

ผมว่าจิงๆ ไอ้ปะแกรมนี้ มันก็คือ น้องชาย Richtech ดีดีนี้เองแค่ปรับเปลื่ยนในส่วนการใช้งานให้ดูง่ายกว่าเดิม ตัดเอาฟั่งชั่น ไม่จำเป็นออก สาเหตุที่ตัดออกผมว่าคงเพราะ ต้องการให้ประหยัดการทำงานของเครื่องเชิฟเวอร์  ( มั้งนะ ) ใครที่ใช้ Richtech อยู่แล้ว มาใช้ก็เหมือนกันเดะๆ เลยคับ เครื่องลูกผมก็ลบภาษาจีนไม่เบ็นเหมือนกันแค่พอเดาได้ว่ามันคืออะไร เพราะใช้ Richtech จนคล่องแล้ว ส่วนเครื่องเชิฟเวอร์อยากใช้ภาษาอังกฤษก็ลบ ไฟค์ ภาษาออก ตามที่เจ้าของกระทู้แนะนำมาเลยคับแค่นี้ภาษาจีนก็หายแล้ว
แต่ใครที่มี Img ตัวเก่าของ Richtech อยากมาลอง ก็ Backup ไว้ก่อนนะคับ เพราะมันใช้ด้วยกันไม่ได้ ยังไงใครเจอปัญหาการใช้งานยังไงก็มาแชร์กันคับ   Smiley

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
Pice
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 05:37:20 PM »

- -*

ขอถามอีกครั้งครับว่า มีท่านใดลองเครื่องลูก เป็น win 7 64bit หรือยังครับ

หรือว่ามันบอกไว้เลยว่าใช้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ทำ ดี ให้ พ่อ ดู . .

พ อ เ พี ย ง   แ ล ะ   พ อ ดี
ESP
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 06:44:44 PM »

ที่ร้านใช้มานานมากละโปรแกรมนี้ นิ่งมากๆ Server 7 64 Client 7 86
จริงๆแล้วมันมีเวอร์ชั่น ที่สามารถใช้windows 7 64 ได้ทั้ง Ser+Cli เลย
ลองหาๆดูนะครับไม่ได้ตามนานแล้วเรื่อง diskless เจอ RCS ทีเดียว
กลายเป็นคนขี้เกียจไปเลย Embarrassed
coregame
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 07:10:44 PM »

ที่ร้านใช้มานานมากละโปรแกรมนี้ นิ่งมากๆ Server 7 64 Client 7 86
จริงๆแล้วมันมีเวอร์ชั่น ที่สามารถใช้windows 7 64 ได้ทั้ง Ser+Cli เลย
ลองหาๆดูนะครับไม่ได้ตามนานแล้วเรื่อง diskless เจอ RCS ทีเดียว
กลายเป็นคนขี้เกียจไปเลย Embarrassed

มี windows 7 64 ได้ทั้ง Ser+Cli เลย มาให้ลองทดสอบหน่อยไหมท่าน เผื่อท่านเก็บไว้ ลองค้นๆดูหน่อยสิ Embarrassed อิอิ
ESP
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 08:34:40 PM »

มี windows 7 64 ได้ทั้ง Ser+Cli เลย มาให้ลองทดสอบหน่อยไหมท่าน เผื่อท่านเก็บไว้ ลองค้นๆดูหน่อยสิ Embarrassed อิอิ
ลองไปลุยหาในเว็บจีนดูครับ เพราะลองแล้วแต่ละเว็บต้องสมัครถึงจะโหลดได้
เมื่อก่อน(เกือบ2ปี)มันจะโหลดได้เลย แต่ที่ร้านยังไม่ได้เล่น win7 เลยไม่ได้สนใจเท่าไร

"RCS Virtual Image System 无盘"
coregame
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 09:10:36 PM »

ดันๆ เผื่อใครอยากลองดูครับ Tongue
bxhobby
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 01:20:40 AM »

ตกลงตัวนี้ใช้ดีกว่า richtech 3.9 หรือเปล่าครับ

ลองเทสแต่ใน vmware ไม่เคยใช้กับเครื่อลูกจริงๆ เลยแหะ
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์