หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการติดตั้ง RCS VIM Diskless ครับ  (อ่าน 19405 ครั้ง)
ESP
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 12:03:28 AM »

Manual HP RCS diskless

คู่มือลองดูนะครับ
คู่มือจะ update ตลอดนะครับตอนนี้ยังไม่สมบูรณ์ เรียงภาพยังมั่วๆนิดหน่อย
ให้ใช้ link เดิมเข้าไปดูได้ตลอดนะครับ ถ้ามี update หรือไฟล์เพิ่มผมจะ comment ไว้
วันนี้ไว้เท่านี้ก่อน Roll Eyes
dogdagn
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:15:34 AM »

Manual HP RCS diskless

คู่มือลองดูนะครับ
คู่มือจะ update ตลอดนะครับตอนนี้ยังไม่สมบูรณ์ เรียงภาพยังมั่วๆนิดหน่อย
ให้ใช้ link เดิมเข้าไปดูได้ตลอดนะครับ ถ้ามี update หรือไฟล์เพิ่มผมจะ comment ไว้
วันนี้ไว้เท่านี้ก่อน Roll Eyes

ขอบคุณคราบผม....
ถ้ามีอะไรที่ติดขัดจะเข้ามาถามน่ะครับ.. Kiss Kiss Cry
ESP
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 08:19:15 PM »

Menu boot เผื่อลูกค้ายังชอบ XP  Roll Eyes

เข้าไปดูวิธีได้ที่ View
ถ้าท่านใดทดสอบแล้วชอบ RCS ก็ช่วยกันดันเผื่อคนรุ่นหลังนะครับ
ผมตั้งใจทำบทความเต็มที่แล้ว ไม่ได้หวังอะไรตอบแทนด้วย

หากท่านใดมีเทคนิคอะไรก็ บอกมาได้นะครับ ผมจะเอาไปลงในหมวด เทคนิคแล้วใส่ เครดิตให้
คนที่ทำจะได้ไม่ต้องมาตามหาว่าอยู่หน้าไหน
ESP
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 08:33:37 AM »

Update
การทำ Slave server(เซิฟสำรองกรณี server หลักเน่ากระทันหัน)

Richtech ก็ใช้วิธีนี้ได้เลยนะครับ

เข้าไปดูวิธีการทำได้เลยครับ link เดิม

gar555
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 10:31:02 AM »

ผมลองทำแล้ว มีเครื่องลูกเครื่องนึงมีปัญหา(ลง win7 86) สามารถบูตได้ตอนเป็น super user พอแก้ไขหรือลงโปรแกรมใหม่เสร็จ ปิด super user เป็น normal user กลับบูตไม่ขึ้น แต่พอมาทำให้เป็น super user บูตได้อีก ไม่เข้าใจจริงๆ (ขึ้นค้างอยู่จอดำว่า RCS Virtual Image Manager แล้วเคอร์เซอร์ก็กระพริบๆอยู่ข้างล่าง) เรียนท่านผู้รู้มาช่วยตอบหรือวิธีแก้ไขให้ด้วยคับ ขอบพระคุณมาก Kiss
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์