หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Debian Firewall กับเกม Audition  (อ่าน 4247 ครั้ง)
Tanapat2007
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 12:28:08 PM »

คือผมเป็นมือใหม่ในการทำ Proxy Server นะครับ ได้ลองทำการศึกษามาบ้างแล้วบางส่วน จึงตัดสินใจใช้ Debian ลองทำ โดยใช้ Squid ออกเน็ตเส้นเดียวนะครับ ไม่ได้แยกเน็ตแยกเกมส์
ที่นี้ปัญหาของผมคือเกมส์ Audition มันค้างหน้าโหลดแพท ซึ่งผมหาวิธีการแก้ปัญหามาเดือนเดือนๆ แล้ว ทั้งลองลงโอเอสใหม่เป็นสิบๆ ครั้ง จนตอนนี้ไม่ไหวแล้วครับ อยากจะลองปรึกษาว่ามันเกิดจากอะไรกันแน่ ทั้งนี้เท่าที่ผมเองคิดว่าเป็นที่การตั้งค่า Firewall ด้วย Iptables

ซึ่งเกมอื่นๆ ไม่มีปัญหาใดๆ เลย
จึงขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยครับ ว่าผมควร Config ค่าอย่างไรบ้าง เอาขอแค่ตอนนี้ให้ผ่าน Firewall ได้ก่อนล่ะกันครับให้เด็กเล่นเกมได้ ส่วนเรื่องของการเก็บแพทหรือไม่นั้น? ผมจะค่อยลองศึกษาทีหลัง
เพราะเท่าที่อ่านๆ มา ผมก็ต้องไปเจออีกด่านคือไม่เก็บแพทเกมอีก 5555+
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์