หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้สอนหรือตอบ วิธีรวมเน็ต 2เส้น ด้วยครับ  (อ่าน 2381 ครั้ง)
boonying
สมาชิกเว็บ
**

ร้านเกมส์น้องยุ้ยอินเตอรืเน็ต

« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 06:15:12 PM »

ผมใช้เน็ต  2  เส้น
3 bb  10/512  มาจริง 6.5  mb  อยู่ห่างจากคู่สาย 1000 เมตร    เน็ตนิ่งดี   เพิ่มความเร็วไม่ได้แล้ว
tot     10/512  มาจริง  8.5  mb  อยู่ห่างจากคู่สาย  150 เมตร   เน็ตไม่สเถียร   เพิ่มได้
ปัจจุบัน ใช้ วงแลน 2 วง อยากทำให้ดีกว่านี้  ข้าง ละ 5เครื่อง  เป็นระบบมี  ฮาดดิส ครับ  เสป็คเครื่องลูก  AMD 250*2

อยากทราบวิธีรวมเน็ต 2เส้น พร้อมโปรแกรมคุมเครื่อง  11 เครื่องครับ  อยากแยกเน็ตแยกเกมส์เด็กบ่นบอกแลคขอคำแนะนำครับต้องใช้อะไรบ้าง
ตอนนี้ผมมีเครื่องแม่ ดังนี้ แต่ยังไม่รู้ระบบ สามรถใช้ได้ป่าวครับ
เมนบอร์ด Intel รุ่น DG31PR
CPU Intel Dual Core E2180
Ram 2 Gb
VGA Geforce 9500 GT
กาดแลนด์ 2 พอท intel (ซื้อมาเตรียมไว้)

ขาดฮาดดิส ครับควรใช้ฮาดดิสแบบไหนครับแล้วเสป็คนี้ยังไหวไหมครับเพราะไม่ได้ใช้เลยจับเอามาคุมเครื่องผ่านป่าว
ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ถ้าไม่ลองก้าวจะรู้ได้อย่างไรว่าตัวเองวิ่งได้
Mifi
เด็กใหม่หัดโพส
*

Mikrotik

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 12:08:24 AM »

ลอง Cisco RV042 หรือไม่ก็ Mikrotik ครับ

เครื่องคิดเงินใช้ notebook เก่ายังได้เลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์