หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IP BONUS รบกวนช่วยตอบทีครับ  (อ่าน 2858 ครั้ง)
chart
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 04:20:27 PM »

อยากทราบอ่ะครับว่าท่านๆ ที่ใช่ ip bonus ของ AS อ่ะครับ เวลาตั้งค่าต้องทำยังไงเหรอครับ เพราะผมตั้งค่าแบบ fix ip เครื่องเเม่
เเต่มันไม่ได้อ่ะครับ โทรไปถามที่ as เค้าก็ไม่ให้คำตอบที่กระจ่างเลยเค้าบอกว่าเชื่อมต่อปกติ ที่เครื่องผมมันก็ เเสดงว่า เชื่อมต่ออยู่
เเต่ไม่เห็นมีเครื่องไหนในร้านได้รับ ip bonus เลยครับ เครื่องเเม่ผม fix ip ของเครื่องเเม่ในวง LAN เเบบนี้ 192.168.1.100
ใส่ในโปรเเกรม @cafe ถูกต้องหรือไม่ครับหรือ เค้าต้องตั้งค่ากันยังไงเหรอครับ ถึงจะใช้งานได้ รบกวนด้วยครับ
mongae
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 04:36:04 PM »

ไม่ต้องค่าอะไรเลย เปิดโปรแกรม @IPBonus แล้วใส่ id กับ pass ให้ถูกต้องแล้วกดlog in แค่นี้ก็เรียบร้อย ไม่ต้องไปเปลี่ยน
ip เพราะที่จขกทใส่ไป มันเป็นip ของเครื่อง เวลา log in เข้าไปแล้วกดที่เมนู IP Bonus ด้านขวามือ จะเห็นตรงกลางโปรแกรม
แสดงสถานะเป็นสีเขียว Status Connect ถ้าอยากรู้ว่าร้านเราconnectกับserve AS เป็น ip อะไร ให้กดดูที่ Settings
จะเห็นรายละเอียดการเชื่อมต่อ โดยดูได้ที่ Public IP  ลองทำดูน่าจะได้นะครับ
chart
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 04:51:27 PM »

ในร้านเกมส์ ส่วนมากมันจะ fix ip เครื่อง น่ะครับ เช่น เครื่องเเม่ผม 192.168.1.100  192.168.1.101  192.168.1.102
ไล่ไปเรื่อยๆใช่ไหมครับ เเล้วผมลง โปรเเกรมเเล้วใส่ไอดีพาสเข้าไปมันก็ไม่ได้ ไอพีโบนัส ผมเลยลองแบบ fix ค่า โดยใส่ 192.168.1.100 มันก็ยังใช้งานไม่ได้อีกอ่ะครับ เลยสงสัยว่าปกติเค้าต้องทำกันยังไงพอดีเพิ่งไปขอ ไอพีโบนัสมาอ่ะครับ
รบกวนช่วยด้วยครับ
โจ๊ก เห็ด หอม
Moderator
สมาชิกเว็บ

===========

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 05:08:42 PM »

มี server แยกเน็ตแยกเกมมั้ยครับ
ถ้ามี มันอาจจะไปวิ่งคนละสาย
แต่ถ้าไม่มี อันนี้ผมสงสัยว่า พึ่งขอมา อาจจะยังใช้งานไม่ได้รึเปล่าครับ

คลิกที่นี่ เพื่อขอรับ ข่าวด่วน! จากเว็บ ICT.in.th ทางอีเมล์ ฟรี!

อย่าถามว่าฉันจะได้อะไร แต่จงถามว่าฉันจะให้อะไรกับ ICT.in.th  /Don't ask what I will get, but ask what I will give ICT.in.th

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์