หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการผู้รู้เกี่ยวกับการจำหน่ายบัตรทรูมันนี่  (อ่าน 45148 ครั้ง)
pongdd
สมาชิกเว็บ
**

« เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 09:44:08 AM »

ผมอยากรู้ว่าเราจะสามารถหาซื้อบัตรทรูมันนี่ราคาส่งได้ที่ไหน
หรือสมัครกับบริษัทยังไง
เพราะเด็กที่ร้านไม่ชอบเติมแบบออนไลค์ครับ
พอบอกว่ามีออนไลค์เด็กก็ไม่เติมแต่จะเอาแบบบัตรอย่างเดียว
ช่วยบอกหน่อยครับ
ATC541
สมาชิกเว็บ

ENJOY คอมพิวเตอร์

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 10:52:09 AM »

อยากได้เหมือนกันใครรู้บอกหน่อยครับ
meaw
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 12:08:16 AM »

sam456
เด็กใหม่หัดโพส
*

See 108

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 02:30:13 AM »

ควรจูงใจให้เด็กเติมเงินแบบออนไลน์นะครับ เพราะสามารถใช้เติมมือถือได้ด้วย
รวมถึงอื่นๆอีกมากมายหลากหลาย ใหม่ๆ อาจจะไม่เคยชิน แต่นานไป จะติดใจครับ ลองดูอันนี้ก็ได้  Smiley

http://.blogspot.com/  Cool Cool Cool
pongdd
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 05:45:31 PM »

เว็ปที่ให้มามันงดบริการเติมเงินแล้วอะครับ
sam456
เด็กใหม่หัดโพส
*

See 108

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 06:13:16 PM »

เว็ปที่ให้มามันงดบริการเติมเงินแล้วอะครับ

เติมได้ครับโดยการสมัครแบบ  premium ครับผม  Roll Eyes
พาน มหานคร
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

http://www.facebook.com/photo.php?pid=238772&l=b4d

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 06:14:39 PM »

ไม่เหมือนที่ร้านผมเลย ผมขายแบบอนไลน์เด็กชอบจะตายไม่ต้องเหนื่อยเติมเอง เพราะที่ร้านเติมให้เสร็จ ผมใช้ของ zest อ่ะครับ
พอเราได้ชีเรียลแล้ว เปิดหน้าเว็ปเกมส์ให้เด็กใสไอดี เราก็คัดลอกชีเรียลเติมได้เลย

daedaefai
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 07:31:45 PM »

ลองเข้าเวปนี้นะคับ www.icafeplus.net
prakity222
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 07:59:47 PM »

ควรจูงใจให้เด็กเติมเงินแบบออนไลน์นะครับ เพราะสามารถใช้เติมมือถือได้ด้วย
รวมถึงอื่นๆอีกมากมายหลากหลาย ใหม่ๆ อาจจะไม่เคยชิน แต่นานไป จะติดใจครับ ลองดูอันนี้ก็ได้  Smiley

http://.blogspot.com/  Cool Cool Cool
  หรือไม่ก็เติมให้เด็กเลยครับบอกเด็กว่ามันไม่ยากหรอกเดี๋ยวพี่เติมให้
Bolt
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 09:26:33 PM »

สมัครเป็นสมาชิก Icafeplus แล้วสมัครบริการ ทรูมันนี่ เอกเพรช (TMX) ครับ

นอกจากจะได้ขายบัตรเติมเงินทรูมันนี่แล้ว เรายังรับเติมเงินมือถือทรูออนไลน์ด้วย (กดเบอร์ปุ้บเงินเข้าปั้บ ขั้นตํ้าได้ 10 บาท)

แถมยังเป็นเค้าเตอร์เซอร์วิสที่ราคาค่าธรรมเนียมถูกกว่า 7-11 อิีก บิลอื่นๆ 10 บาท จ่ายของทรู ฟรีค่าธรรมเนียม (เราจะได้ค่าคอมมิทชั่น)

แถมตอนนี้มีบริการล่าสุดคือเติมเงินเข้าเกม raycity แถมยังขายบัตรเติมเงินเกมออนไลน์ทุกค่ายผ่าน icafeplus (จ่ายผ่าน TMX) ได้อีกด้วย (ยกเว้นบัตรของ AS)

แน่นอนว่า สำหรับ IP Bonus ของ icafeplus ก็สามารถจ่ายผ่าน TMX เช่นกัน แล้วได้ทันทีด้วย

ถามว่าระบบนี้เราต้องเสียหรือต้องทำยอดอะไรไหม ไม่ครับ เขาให้อิสระคุณเต็มที่ จะทำก็ได้ ไม่ทำก็ได้ เดือนแรกไม่ทำ ก็ไม่ต้องทำ เดือนที่สองอยากทำก็ค่อยทำ ก็ได้ครับ ไม่มีจำกัดการโอนเงินเข้าบัญชีเข้ากระเป๋าของ TMX แถมมี call center บริการ (ซิมทรูก็โทรฟรี)

และถ้าร้านอยู่ในแหล่มชุมชน ก็จะได้ป้ายไฟของ TMX มาติดให้ฟรี ไม่เสียค่าช่างและค่าป้าย (ป้ายอันก็หลายพัน) ส่วนถ้าจะกลัวเรื่องภาษีป้าย เสียปีไม่เท่าไหร่เองครับ

ถ้าจะถามว่า แล้วคุ้มไหม ? ผมบอกได้ว่า เขาไม่บังคับ แต่การที่ร้านคุณบริการแบบเค้าเตอร์เซอร์วิสด้วย มันจะเป็นการเรียกลูกค้าแบบวิธีใหม่ เอาง่ายๆ สมมุติมีผู็ใหญ่มาจ่ายบิล เขาก็เห็นละว่าคุณเปิดร้าน มีเนตบริการ ปรีเนงานได้ พอเขาจ่ายบิลเสร็จ เผลอๆ ดีไม่ดี มานั่งเล่นเนตต่อ เกิดเขามีครอบครัว ก็พาลูกมาเล่นได้ด้วย

อย่ามองว่าเ้ป็นธุรกิจต้องลงทุนแล้วได้รายได้นิดเดียว แต่มองว่ามันเป็นการเรัยกลูกค้าดีกว่าครับ ผมได้ลูกค้าหน้าใหม่มาเพียบเพราะ TMX เนี่ยแหละครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์