หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สัมภาษณ์ผู้ใช้ TMX  (อ่าน 26392 ครั้ง)
korn2523
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 04:41:00 PM »

ดันๆๆครับ
copter_game
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 02:40:13 PM »

ที่ร้านผมใช้มานานแล้วครับ ระบบมีการพัฒนาตลอด เดี๋ยวนี้ระบบเริ่มดีแล้วครับ Cheesy
chaowerlotion1
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 04:32:04 PM »

เดี๋ยวต้องลองซะแล้ว Roll Eyes
[email protected]
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 06:58:27 PM »

ที่ร้านก็เป็น 1 ใน 200 ร้านที่ได้รับป้ายไฟฟรีค่ะ ก็มาทำ 2 ปีกว่าแล้ว แรกๆก็งงเหมือนกันกับการผูกบัญชี ของธนาคารกรุงไทย เพราะเจ้าหน้าทีทำไม่เป็น ก็เลยโทรเข้าศุนย์ เจ้าหน้าที่ของทรุมันนีก็เลยบอกเจ้าหน้าทีธนาคารว่าไปทำตรงไหนค่ะ ถึงผูดได้ สรุป เจ้าหน้าทีธนาคารไม่ได้อ่านใบที่ทางสำนักงานใหญ่ส่งมาว่ามีบริการอะไรเพิ่มเพราะพี่เค้าว่ามีมาเยอะมากอ่านไม่หมด ค่ะ ส่วนในเรื่องการชำระค่าต่างๆ ส่วนมากเราก็ก็จำชำระ ของที่รานพวกค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเน้ต ค่าบัตร ต่างๆ แต่ในระยะหลัง ในส่วนของค่าไฟเปลี่ยนไปใช้แบบบาร์โค้ค ก็ไม่ได้จ่าย ไม่ได้ซื้อตัวแสกน ทำเท่าที่ทำได้ค่ะ  ในส่วนของการเติมบัตรเกมส์นั้นขายดีมาดๆค่ะ เพราะเด็กไม่ต้องไปเซเว่นและไม่ต้องขูดบัตรด้วย  การบริการของเจ้สหน้าทีก็ดีค่ะ เท่าที่เราทำมา

ทำตัวให้เป็นคนดีเท่าที่จะดีได้ อย่าได้คิดระรานใคร จงทำงานอย่างสุจริต แล้วความสุขจะมาเองถึงแม้ไม่มีมาก แต่ก็ยังดีกว่าไม่มีความสุขเลย
HEQY
สมาชิกเว็บ

แบกกล้องแอ่ว

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 07:58:42 PM »

ดีมากครับ ของเข้าโครงการใช้ลูกเดวครับ บางวันเยอะ บางวันน้อย เพิ่มรายได้ครับ

วิธีตรวจสอบว่าเป็นเจ้าหน้าที่จริงหรือไม่
ต้องมีหมายค้น(หมายค้นน่ะครับไม่ใช่ใบบันทึกประจำวัน)
ไม่มีหมายค้นไม่ให้ค้น
KoonKai
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:23:38 PM »

อ้างถึง
เพื่อนสมาชิกทุกท่าน ถ้าจะพูดถึงเรื่องTMXผมเริ่มใช้ตั้งแต่แรกเริ่มที่ทางIcafeได้แจ้งมาถ้าจำไม่ผิดคือตั้งแต่100ท่านแรกนะ เสียค่าสมัคร1,490บาทบอกว่าจะได้ป้ายไฟฟรี ก็คิดว่าจะทำเอาจริงเอาจัง เริ่มจากการไปผูกบัญชีกับธกรุงไทยซึ่งตอนนี้แม้แต่พนักงานธนาคารก็ยังไม่รู้จักบริการนี้ด้วยซ้ำ กว่าจะได้ใช้เวลาเป็นอาทิตย์ในการประสานงานระหว่างพนักงานธนาคารกับพนักงานTMX พอสามารถโอนเงินเข้าได้ตั้งใจจะทำหน้าร้านให้ได้มาตรฐานสั่งทำ(ปริ้นต์สติกเกอร์)ติดหน้าร้านหมดไปอีก4,500บาท แต่สุดท้ายมันก็จ่ายค่ำน้ำค่าไฟส่วนภูมิภาคไม่ได้พอโทรไปถามมันบอกว่าประมาณเดือนกุมภาพันธ์2551จะให้บริการได้ ผมก็ได้แต่รอครับ ป้ายไปก็ไม่ได้ตามที่สัญญาไว้ ค่าน้ำค่าไฟส่วนภูมิภาคก็ยังจ่ายไม่ได้จนถึงบันนี้ เมื่อปี2551ผมใช้จ่ายผ่านTMXเยอะทุกครับเพราะลูกค้าส่วนใหญ่เล่นSFเยอะ และเมื่อปี2551ทางIcafeก็มาจักงานที่โรงแรมลีการ์เด้น(หาดใหญ่)ผมก็รวมงานด้วยได้เจอกับตัวแทนของTMX แม้เวลาอยู่ต่อหน้าเราทำเป็นพูดจาดีพอรู้ว่าเราใข้จ่ายผ่านทางTMXมาเดือนละไม่จ่ำกว่า27,000บาทรับปากว่าจะติดตามเรื่องป้าไฟให้แต่พอมันกลับถึงกรุงเทพได้2วันเราต้องการซื้อเสื้อของTMX(ย้ำซื้อไม่ได้ขอ)มาให้เด็กๆที่ร้านใส่กันเป็นการโฆษณาTMXในตัวด้วยมันกลับพูดจาเหมือนคนไม่เคยรู้จักกันเลย หลังจากนั้นก็ติดต่อทางIcafeเป็นระยะๆจนถึงวันนี้ก็2ปีกว่าก็ยังไม่ได้เรื่องเหมือนเดิม (ดีแต่รับปาก) และเมื่อปลายปี2552นี้ผมก็ลองติดต่ออีกมันก็บอกว่าจะติดตามให้แล้วก็เงียบอีก เพื่อนๆลองคิดูนะครับเมื่อเดือนสิงหาคมปี2552ร้านขายหวยรับถ่ายเอกสารเล็กๆน้อยๆอยู่ติด7-11 ห่างจากร้านผมประมาณ800เมตรมันเสือกเอาป้ายไฟมาติดให้มันใช้สมองส่วนไหนในการพิจารณาก็ไม่ทราบครับ ส่วนเราใช้บริการมันมาไม่รู้เท่าไหร่แล้วกลับไม่เคยได้อะไรนอกจากคำโกหกนะ ติดะระซะแล้วคราวหน้าจะมาเล่าต่อ สารุปสั้นๆก่อน คือ ตัวบริษัทนะดี แต่การให้บริการ(พนักงาน)ไม่ดีพอไม่มีความจริงใจได้แต่รับปากให้พ้นๆไปเท่านั้นเอง ซึ่งมันต่างจากsiamtopup และ เซนเซอร์ เขารับผิดชอบเรื่องบริการดีมากเรามีเรื่องอะไรฝากไว้เขาจะติดตามและโทรมาแจ้งให้เราทราบทุกครั้ง ยิ่งsiamtopupเมื่อต้นปี2552ไม่มีบริการขายบัตรเติมเกมเลย พอผมเสนอไปไม่ถึง7วันเรื่องที่เราเสนอไปก็ได้เห็นเป็นรูปธรรมครับ
^
^
^
ตามนั้นเลยครับเห็นบอกจะให้ป้ายไฟกลับได้ป้ายธรรมดา เซงครับ Angry
TECH-COM
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 12:33:12 AM »

TMX ผมก็ใช้นะครับเพราะเป็นสมาชิก icafe แล้วเว็บนั้นเค้าเปลี่ยนการเติมต้องจ่ายผ่าน TMX ก็เลยต้องตามน้ำ พวกบัตรเกมส์ก็เริ่มเยอะขึ้นนะครับแถมยังเติมใส่ ID นั้นได้เลยแต่ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้ เรื่องบัตรเกมส์นี่ผมว่าทาง Zest ครบกว่าครับ เรื่องเติมเงินก้สะดวกครับ auto แต่มีธนาคารนึงยังต้องโทรแจ้ง นั่นผมโทษธนาคารแหละไม่มีระบบรองรับ บัตรทรูมันนี่ผมเอาที่ siamtopup ไวกว่าครับ  TMX ทไรทีนานครับแค่เช็คยอดเงินคงเหลือยังนานแทนที่จะโชว์ ระบบยังช้า+ใช้ยากไปซักหน่อย สรุปจริงก็เป็นเรื่องของพื้นที่แหละครับของผมสะดวกแบบนี้ไม่สะดวกผูเพราะธนาคารที่ผูกบัญชีอยู่ไกลฝากเงินลำบาก ตอนนี้ใช้เติม icafe กับซื้อบัตร playcard 20 บาทของ ifamilyplus เพราะที่อื่น บัตร playcard 20บาท ที่เติม PB ไม่มีขาย ของบอกว่าบัตร 20 บาทขายดีมากชื่อที่บอกบอกไปเป็นทางเลือกครับลองเข้าไปดูกันครับแล้วแต่ละคนสะดวกแบบไหนครับ แต่ TMX ช้าจริงๆนะจะซื้อไรตาละที
pcom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:54:48 AM »

ผมคงต้องเอามาเิติมicafe เด็กมันเล่นเรดซีตีกับคัตเรนซิ่งเติมขั้นต่ำ  1000  บาท Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed  RTB  ผมยังเล่นที่ละ200เลย Grin Grin Grin Grin ;Dเด็กมันงบน้อย   จะเล่นบัตรทรูก็300บาท30วันเพิ่มไป100เลยโหดไปเปล่า
ploennet
*

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 06:21:18 PM »

ลงทุนรอบแรกแพงไปหน่อยค่ะ แหะๆ
pookabpuy
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 11:47:11 PM »

ที่ร้านผมใช้บัตรเครดิตสบายครับไม่ต้องห่วงเรื่องเติมเงิน เพียงเป็นสมาชิก ifamilyplus และเติมเงินผ่านบัญชีธนาคารกสิกรไทย ไม่ว่าจะ ais dtac true ได้หมดครับจ่ายอะไรอีกหลายๆอย่างได้สบาย เพียงรายได้ท่านเกิน 15000 บาท/เดือนก็สมัครได้ แล้วสมัครอินเตอร์เน็ตแบงค์กิง เท่านี้สบายครับ เงินเราก็ฝากธนาคารทุกเดือนอยู่แล้ว สิ้นเดือนก็หักจ่ายบัตรเครดิตอัตโนมัต ค่าน้ำค่าไฟค่าโทรศัพท์ของผมจ่ายผ่านอินเตอร์เน็ตทั้งหมด ไม่ได้ค่านายหน้าธนาคารนะครับ บอกเล่าให้ฟังเผื่อใครอยากทำตามมั่งสบาย ถ้าใครนำเงินไปฝากธนาคารด้วยแล้วแบบนี้น่าสนใจครับ และอีกอย่างโอนเงินให้คนอื่นผ่านโทรศัพท์ค่าย dtac ได้ด้วยไม่ต้องเหนื่อยไปตู้ atm ใครสนใจจะสอบถามได้เลยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์