หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สัมภาษณ์ผู้ใช้ TMX  (อ่าน 26416 ครั้ง)
Kittipoj
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 04:59:29 PM »

ผมขออนุญาติเสนอตัวนี้นะครับ
ผมชื่อกิตติพจน์เป็นตัวแทนทรูจังหวัดสมุทรสาครนะครับ และได้รับแต่งตั้งเป็นผู้ดูแลตู้รับชำระเงินออนไลน์ของทรูครับ

โซนที่ได้รับการแต่งตั้งจะเป็น : กรุงเทพฯ, นครปฐม, นนทบุรี, สมุทรปราการ, สมุทรสาคร, สมุทรสงคราม, ราชบุรี, กาญจนบุรี, เพชรบุรี, ประจวบฯ

ความสามารถของตู้ : ชำระบิลทรูทุกประเภท ซื้อบัตรเติมเงินทรูมันนี่ ชำระค่าน้ำค่าไฟสาธารณูปโภคต่างๆ(ยกเว้นประปาภูมิภาคครับ ที่ยังชำระไม่ได้ ยังมีปัญหาเรื่องระบบSV เพราะต้องreal time) ชำระค่าบัตรเครดิต สินเชื่อ ประกัน ภาษีรถยนต์ และ เติมเกมส์ออนไลน์ ในอนาคตจะมีบริการจ่ายตั๋วทัวร์และที่พักครับ ตัวตู้ราคา3แสนครับซึ่งทรูเป็นผู้ลงทุนทั้งหมดครับ เป็นตู้ลักษณะคล้ายตู้ATMครับ ในกรณีที่เกิดปัญหาการใช้งาน มีกล้องIP ไมค์ ลำโพง ใช้ในการสนทนากับcall centerได้ รับชำระได้ทั้งเหรียญ, แบงค์ และบัตรเครดิตครับ แต่บัตรเครดิตจะชำระได้ในเครือทรูและบางบริการเท่านั้นครับ

เงื่อนไขการสมัครและติดตั้ง

1. เงินประกัน 10,000 บาท มัดจำ 2,000บาทในวันที่สมัครและยื่นเอกสาร ส่วนที่เหลือ 8,000 บาทเก็บหน้างานพร้อมเงินหมุนเวียน
2. เงินทุนหมุนเวียนแรกเริ่ม 30,000 บาท (ในครั้งแรก หลังจากนั้นแล้วแต่คู่ค้าจะบริหารหากมีลูกค้าใช้มากสามารถเพิ่มได้หรือใช้น้อยสามารถลดได้ หรือหากไปธนาคารบ่อยหรือมีพวก i-banking ก็จะใช้เงินหมุนได้สะดวกขึ้น แนะนำว่าไม่ควรต่ำกว่า 10,000 บาทครับ)
3. มีบัญชีธ.กรุงไทย 1 บัญชี ใช้ในการเติมเงินหมุนเวียนในตู้และรับผลประโยชน์ครับ
4. อินเตอร์เน็ต ความเร็วขั้นต่ำ 512 Kbps ซึ่งต้องรบกวนดึงสายแรนมาเตรียมไว้ตรงจุดที่จะติดตั้งนะครับ
5. ปลั๊กไฟ ใช้ไฟ 220 V. กินไฟ 330 วัตต์ เดือนนึงค่าไฟฟ้าน่าจะอยู่ประมาณ 400 บาทครับ
6. ค่าติดตั้งไม่เสียครับ หากในการติดตั้งจำเป็นจะต้องกรีดกระจกก็ไม่เสียค่าดำเนินการครับ แต่ถ้าไม่ได้เตรียมในส่วนของข้อ4และ5ไว้หากให้ช่างดำเนินการต้องคุยเรื่องค่าใช้จ่ายกับช่างโดยตรงครับ โดยช่างที่เข้าไปทำการติดตั้งจะเป็นช่าง OutSource ที่ทรูว่าจ้างมาครับ
7. ตู้ไม่มีหลังคาครับ ในการติดตั้งจะต้องติดตั้งภายใต้หลังคาครับ(พื้นที่ที่ไม่ถูกฝนสาดครับ)
8. สำคัญมากครับ จะต้องมีการลงพื้นที่เพื่อสำรวจว่าสถานที่ในการติดตั้งจะทำให้คู่ค้ามีรายได้ถึง 10,000 บาทต่อเดือนหรือใกล้เคียงหรือไม่ เพราะคำนวณถึงต้นทุนของคู่ค้าและของทรูครับ หากได้ไม่ใกล้เคียงภายในเวลาที่กำหนด ทางทรูของสงวนสิทธิในการบอกเลิกสัญญาและนำตู้คืนครับ ซึ่งจะคืนเงินประกันให้ครับส่วนเงินหมุนเวียนก็เป็นของลูกค้าลูกแล้วครับ

หากสนใจหรือต้องการรายละเอียดเพิ่มเติม เช่นรูปถ่ายหรือใบโบรชัวร์ รบกวนติดต่อที่หมายเลข085-5525465 หรือ ทางe-mail : [email protected]

หากมีข้อเสนอแนะหรือติชม ช่วยแจ้งด้วยนะครับ
โอกาสหน้าหากทรูมีสิ่งใหม่ๆจะนำมาเสนออีกนะครับ (ประมาณกลางเดือน5ถึงต้นเดือน6จะมีอะไรใหม่ๆเกิดขึ้นอีกครับ)
ขอบคุณครับ

PS.ผมโพสรูปไม่เป็นครับ mailมาหาผมแล้วผมจะmailรูปให้ครับ
jokers
*

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 08:51:48 PM »

กำลังหาวิธีสมัครเลยครับ เพราะใช้จ่าย icafe อะครับ
ssvcomputer2008
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 12:10:21 PM »

น่าสนใจค่ะ แต่ที่ว่าโอนเงินทางโทรศัพท์ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

ที่ร้านผมใช้บัตรเครดิตสบายครับไม่ต้องห่วงเรื่องเติมเงิน เพียงเป็นสมาชิก ifamilyplus และเติมเงินผ่านบัญชีธนาคารกสิกรไทย ไม่ว่าจะ ais dtac true ได้หมดครับจ่ายอะไรอีกหลายๆอย่างได้สบาย เพียงรายได้ท่านเกิน 15000 บาท/เดือนก็สมัครได้ แล้วสมัครอินเตอร์เน็ตแบงค์กิง เท่านี้สบายครับ เงินเราก็ฝากธนาคารทุกเดือนอยู่แล้ว สิ้นเดือนก็หักจ่ายบัตรเครดิตอัตโนมัต ค่าน้ำค่าไฟค่าโทรศัพท์ของผมจ่ายผ่านอินเตอร์เน็ตทั้งหมด ไม่ได้ค่านายหน้าธนาคารนะครับ บอกเล่าให้ฟังเผื่อใครอยากทำตามมั่งสบาย ถ้าใครนำเงินไปฝากธนาคารด้วยแล้วแบบนี้น่าสนใจครับ และอีกอย่างโอนเงินให้คนอื่นผ่านโทรศัพท์ค่าย dtac ได้ด้วยไม่ต้องเหนื่อยไปตู้ atm ใครสนใจจะสอบถามได้เลยครับ
tondangerous
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 04:30:59 PM »

ต่างกรรมต่างวาระ ของแบบนี้ มองจากเสียงส่วนมาก ขอบายดีกว่า
pimmadanet
*

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 10:37:10 AM »

ใช้ดีค่ะ แต่ค่าตอบแทนน้อยไปหน่อย ถ้าเทียบกับบัตรเติมเกมส์ของค่ายต่างๆ 
breeze2020
*

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:59:11 AM »

ผมเสียเงินสมัครไป 10000 + แต่ตอนนี้ไม่ได้แตะเลยครับ
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์