หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 24   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Garena Cafe รับแจ้งปัญหา สอบถาม หรือ ให้คำแนะนำต่างๆได้ที่นี่ครับ  (อ่าน 67231 ครั้ง)
Garena_Admin
บริษัทเกม
เด็กใหม่หัดโพส

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 12:08:53 PM »

เรียนท่านเจ้าของร้านทุกท่านครับ

ท่านสามารถ แจ้งปัญหา หรือสอบถาม ให้คำแนะนำต่างๆได้ที่นี่เลยนะครับ ทางทีมงานจะทำการตอบคำถาม และแก้ไขปัญหา ให้อย่างเร็วที่สุดเลยครับ

หรือท่านสามารถ ติดตามรายละเอียดข่าวสารได้ที่
หน้าเวปไซด์หลัก cafe.gerena.in.th หรือ Facebook https://www.facebook.com/garenapremiumcafe

ขอบคุณครับ

FAQ

1. ลงโปรแกรม Café Thai เสียเงินหรือไม่
-  การ Cafe Thai ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ เมื่อลงโปรแกรมแล้วทางทีมงานจะรับผอดชอบและดูแลตลอดการใช้งานครับ

2. ร้านที่ไม่ลง Café Thai สามารถใช้ GCA ได้หรือไม่
- สำหรับลูกค้าเก่า (สมัครก่อน 1 มกราคม 2557) สามารถเติมเงินที่เวป http://pay.garena.in.th/gca/ โดยใส่เลข Café Id ของท่าน

3. ค่าบริการ Café Thai คิดอย่างไร
- สำหรับค่าบริการ GCA จะอยู่ที่ 10 บาท/เครื่อง/เดือน โดยจะคิดคำนวณจากเครื่องที่มีอยู่ในร้าน หากท่านเติมเงินไม่ถึง หรือเติมเงินเกิน จะคิดเป็นจำนวนวันแทน
สรุปคือ สามารถใช้งาน GCA ได้ทุกเครื่องในร้าน แต่วันหมดอายุจะคำนวณจากเครื่องและเงินที่เติมครับ

4. ทำไมต้อง Café Thai
- เนื่องจากทางบริษัทได้รับเรื่องร้องเรียนจากเจ้าของร้านเกมเป็นจำนวนมากเกี่ยวกับการที่มีกลุ่มบุคคลขาย GCA ให้กับบุคคลทั่วไปเพื่อที่สามารถเล่นเกมที่บ้านของตนเองได้ ทำให้ส่งผลกระทบกับธุรกิจร้านเกม ดังนั้น เพื่อแก้ไขปัญหานี้ เราจึงทำการอัพเดทระบบ GCA เพื่อให้มีความปลอดภัยมากขึ้นโดยใช่ช่องทางการแก้ไขผ่านโปรแกรม CafeThai

5. ทำไมพบปัญหา เวลาลง Café Thai บ่อยจัง
-   โปรแกรม Café Thai เป็นโปรแกรมที่ถูกพัฒนาจากสิงคโปร์ เพื่อให้รองรับกับระบบร้านเน็ตในประเทศไทย ดังนั้น เมื่อมีการลงโปรแกรมแล้ว เมื่อพบปัญหาทางทีมงานได้นำปัญหาที่เกิดขึ้นในแต่ละร้านไปปรับปรุงและพัฒนาให้ดียิ่งขึ้น มิใช่เป็นการนำโปรแกรมมาทดสอบกับร้านเน็ตแต่อย่างใด

โดยเวอร์ชั่นล่าสุดของ Café Thai จะออกในเดือนมีนาคมนี้ ชื่อว่า Café Thai Pro ครับ

6. ใช้ Café Thai แล้วพบปัญหาอยู่ๆใช้งาน GCA ไม่ได้
- กดคำว่า “เมนู” ด้านซ้ายบน เลือกลงมาล่างสุดเลือกคำว่า “ลงทะเบียน GCA”
หากทำตามขั้นตอนดังกล่าวแล้ว ขึ้น Error ให้สังเกตข้อความที่ขึ้น error แล้วโทรติดต่อช่างครับ

7. ขอของตกแต่งร้านเน็ต
-   สำหรับปี 2014 ทาง Garena ได้ทำลายสติ๊กเกอร์ใหม่ออกมาทั้ง 4 เกม จึงอาจจะต้องใช้เวลาในการออกแบบและการสั่งผลิตไปบ้าง สำหรับร้านที่ลง Café Thai จะได้สติ๊กเกอร์ตกแต่งร้านในเร็วๆนี้แน่นอนครับ

8. หากมีปัญหา Café Thai จะติดต่อใคร
- ในเบื้องต้น หากพบปัญหา สามารถติดต่อได้ที่
เบอร์โทรศัพท์ : 02-631-9290
E-Mail : [email protected]
Link รับแจ้งปัญหา :

https://docs.google.com/a/garena.co.th/forms/d/17tApAxXHAE2DM_FFYFBcZ1lD13o07NbUPWi0ExeXcYg/viewform

|ntelcore|7
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 01:05:30 PM »

GCA ระบบเก่าจะเลิกใช้แล้วเหรอครับทั้งๆที่โปรแกรมคิดเงิน (cafethai) ยังที่บักเยอะขนาดนั้นและร้านอินเตอร์ส่วนมากเขาไม่ต้องการโปรแกรมคิดเงินของการีนาเลยเขาต้องการแค่ IPBONUS เท่านั้น

ปล.
    ใครอยากระบายเชิญเลยครับ เขาให้โอกาสเราแล้ว
บริษัทเกม

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 02:00:39 PM »

GCA ระบบเก่าจะเลิกใช้แล้วเหรอครับทั้งๆที่โปรแกรมคิดเงิน (cafethai) ยังที่บักเยอะขนาดนั้นและร้านอินเตอร์ส่วนมากเขาไม่ต้องการโปรแกรมคิดเงินของการีนาเลยเขาต้องการแค่ IPBONUS เท่านั้น

ปล.
    ใครอยากระบายเชิญเลยครับ เขาให้โอกาสเราแล้ว

เรียนท่านเจ้าของร้าน

สำหรับร้านใดที่ไม่ต้องการใช้ Cafe Thai ก้อสามารถเติมเงินเพื่อใช้ Bonus ได้ตามปกติครับ หรือถ้าไม่เติม ก้อสามารถใช้ GCA ได้ ซึ่งจะสามารถใช้ได้แค่ HoN เกมเดียวครับ

ขอบคุณครับ
pisal_sv
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:22:48 PM »

เปลี่ยน เครื่องคอมร้านใหม่ 2 เครื่อง ไม่ได้ Bonus 2 เครื่อง ผมต้องทำยังไงครับ จากร้าน บ้านครูหนู
บริษัทเกม

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 06:34:15 PM »

เปลี่ยน เครื่องคอมร้านใหม่ 2 เครื่อง ไม่ได้ Bonus 2 เครื่อง ผมต้องทำยังไงครับ จากร้าน บ้านครูหนู

เรียนท่านเจ้าของร้าน บ้านครูหนู

อีกสักครู่ ผมจะให้ทางช่างเทคนิคโทรติดต่อไปนะครับ

ขอบคุณครับ
pisal_sv
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 06:47:51 PM »

เรียนท่านเจ้าของร้าน บ้านครูหนู

อีกสักครู่ ผมจะให้ทางช่างเทคนิคโทรติดต่อไปนะครับ

ขอบคุณครับ

เปลี่ยนมาใช้บอร์ดเก่าใช้ได้ ครับ ตอนนี้เหลืออีก 1 เครื่อง(เปลี่ยนบอร์ด)ครับ 
crowii
*

PINK.NET............ชม.ละ 15 บาท

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:19:04 AM »

Program cafethai จะพัฒนาระบบใหม และก็น่าจะทำเมนูหยุดชั่วคราว มาให้มั่งนะผมว่า เติมเงินแล้วเวลามันมั่ว ๆ ยังไงไม่รู้อะ
oricon61
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:00:05 AM »

Program cafethai จะพัฒนาระบบใหม และก็น่าจะทำเมนูหยุดชั่วคราว มาให้มั่งนะผมว่า เติมเงินแล้วเวลามันมั่ว ๆ ยังไงไม่รู้อะ
สิ้นเดือนนี้จะมีตัว Pro ของ Cafethai ออกมาครับ แล้ว ทางเรามีการพัฒนาโปรแกรมอยู่ตลอดเวลาอยู่แล้วครับ เพื่อตอบสนองความต้องการของลูกค้า
pisal_sv
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 03:52:27 PM »

ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณทางทีมงานนะครับ ตอนนี้ ใช้ได้ครบตามจำนวนเครื่องแล้ว .....ขอบคุณครับ
supattra123
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 06:09:42 PM »

กรุณาตอบคำถามนี้ด้วยนะค่ะ ถามทางเฟสก้อไม่มีใครตอบเลย โปรแกรม  cafe thai  ตรงช่อง gca+ มันเป็นสีเทาง่ะค่ะเหมือนมันออฟไลน์วันนี้ทั้งวัน รอคำตอบอยู่นะค่ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 24   ขึ้นบน
  พิมพ์