หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีร้านสาขา2 กับเข้าได้อุปสรรค์จากคนใกล้ตัวมันมากมายจริงๆ  (อ่าน 12929 ครั้ง)
LiTkunG
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 11:55:02 PM »

สู้ๆนะครับ อย่าท้อครับผม
Tohn
*

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 02:44:02 PM »

สู้ สู้ ครับ ของผมก้อลุยคนเดียวเหมือนกัน แต่เป็นอาชีพเสริมครับเพราะมีงานประจำอยู่แล้ว
maxinde
*

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 01:24:02 PM »

ทะว่าเรื่องร้านเน็ต ร้านเกมส์ มันน่าเบื่อครับ(ใครๆก็รู้หรืออาจจะบางร้าน)ยิ่งเจอเด็กๆถ้าเป็นคนไม่มีความอดทนโลกส่วนตัวสูงละก็เขาคงไม่ชอบเอาแน่ๆครับยกตัวอย่าง เมียผม(คนปัจจุบัน) 555+ ผมก็ตามใจเขานะครับเพราะผมรู้ว่า มันน่าเบื่อไม่อยากให้เขามาทำ ให้เขาทำสิ่งที่เขาคิดว่า ชอบ ผมเคยคิดแบบคุณนะครับ สุดท้ายผมก็ต้องเลิกกับ เมียผม(ในอดีต) ผมจึงคิดได้ว่าควรมองจิตใจของคนอื่นบ้าง ซึ่งตอนนั้นผมบังคับเขาให้มาเฝ้าร้านซึ่งผมไม่คิดเลยว่าเขาไม่ชอบเอามากๆผมมารู้ตอนหลังก็เมื่อเลิกกันแล้ว นี้คบกันมา 8 ปีนะครับ เขาอาจจะยอมผมมากเกินไป อันนี้
เล่าจากประสบการณ์ให้อ่าน
num9889
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 09:23:06 PM »

จากที่เจอกับตัวเองนะครับ สรุปง่ายๆ ผู้ชายต้องการสร้างหลักฐานและความมั่นคงให้ครอบครัว แต่ ผู้หญิงต้องการให้เรามีเวลาให้เขาและลูกๆ
Naphatthakorn
*

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 11:27:46 AM »

เหตุการณ์เหมือนของเราเลย ทำร้านสองที่เหมือนกันเปิดมาพอๆกัน แต่เราจ้างคนเฝ้าลูกเล็กเหมือนกัน เกือบขวบ อาจต้องหาคนสลับบ้างจะได้พาภรรยาไปพักผ่อน ร้านเนตเป็นงานไม่เหนื่อยก็จริงแต่ก็ไม่ได้ไปไหน อาจเครียดได้ค่ะ Tongue
NetCafe
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 07:02:06 PM »

ต้องลองคิดมุมกลับดูน่ะค่ะ จากคนที่เคยมีเวลา ไปเดินช็อปปิ้ง ไปกินข้าวนอกบ้านบ้าง ไปเจอเพื่อนๆบ้าง  กลับต้องอยู่แต่ร้านตลอดเวลาและทุกวัน แถมถ้าได้ลูกค้าดีก็ดีไป ถ้าได้ลูกค้าน่าปวดหัวก็ทำให้เครียดสะสมได้นะคะ ปัญหาทุกอย่างมันมีค่ะ ไม่ได้สบายอย่างที่คิด แล้วความเครียดมันจะสะสมเรื่อยๆ ทางแก้คือ จ้างพนักงานพาร์ทไทม์ มาเฝ้าบางวันค่ะ
ComboNet
สมาชิกเว็บ

กัมมุนา วัตตติโลโก สัตว์โลกทั้งหลายต้องเป็นไปตามกร

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 09:28:59 PM »

ปัญหานี้ ต้องแก้ไขด้วยการจับเข่าคุยกันกับแฟนครับ ว่าแฟนอยากทำธุรกิจอะไรครับ คือเราต้องเปิดทางให้เขาได้ทำในสิ่งที่เขาชอบด้วยครับ เขาจะทำได้ดีกว่าทำในสิ่งที่เราอยากให้เขาทำ (ซึ่งเขาอาจจะไม่อยากทำ) ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ ๆ หาทางออกกันไปครับ
Go_inter
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 04:18:52 PM »

คล้ายๆ ผมเลยครับ มี 2 ร้าน  ก็อยู่กันคนละร้าน  จิงๆ แฟนก็ไม่ได้ชอบนะครับงานนี้
แต่ก็คุยกันรู้เรื่อง  เคยจ้างลูกน้องอยู่ประจำแล้วลูกค้าหายหมด  ก็ทำยังไงได้ละ ลงทุนไปแล้ว
เจ้าของอยู่เอง ลูกค้าเยอะกว่าลูกน้องอยู่ครับ ฟันธง ..... แต่มันก็เครียด งานแบบนี้ไปไหนก็ไม่ได้

ทางแก้ของผมคือ วันเสาร์ - อาทิตย์  ผมจะจ้างเด็กเป็นวันๆ ไป ไม่ตายตัว แล้วพาแฟนพาลูกไปเที่ยว
ไปพักผ่อน   ได้ผลดีครับ งานก็ดี ครอบครัวก็แฮปปี้
sakda15
*

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 12:27:29 PM »

>: Cry
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์