หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: #. ร้านใหญ่มาเปิดใกล้ ๆ ร้านเล็ก ๆ อย่างเราจะทำไงดี !  (อ่าน 19642 ครั้ง)
themummy7
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 01:35:47 AM »

ถ้าไม่สู้ ไม่อัพให้เท่าเทียมกัน ก็เลิกทำกิจการไปเถอะครับ ถ้ามีความรู้เรื่องสเปคคอมก็สู้ไปเลยครับ รายได้น้อยดีกว่าไม่มีอะไรทำ อันดับแรกทำคาเฟ่ไอพีโบนัสเกมส์ค่ายการีน่า มีบัตรเติมเกมขายหาสมัครตามเวปดูเอาดีๆ สเปคเล่นเกมเล่นเน็ต AMD Athlon II X2 250 แรม2GB. การ์ดจอHD6670 ก็แรงพอแล้วครับ  เพิ่มเติมเรื่องเน็ตใช้ FTTx ความเร็วเน็ต 30MB. ถ้าขอได้ขอเลย1,200บาท ต่อเดือน
ถ้าหากคุณเป็นคนเล่นเกมเป็นลูกค้าไม่หายหรอก สู้ๆครับขออย่างเดียวอย่าลดราคา ใช้โปรโมชั่นเอาเล่น3แถม1 หรือ5แถม1 10แถม3 สู้ๆ
speedcafeonline
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 02:35:54 PM »

Grin Grin รู้นะว่าคิดอะไร Grin Grin

maxinde
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 02:53:45 PM »

ไม่ไ้ด้พูดให้เสียความรู้สึกนะครับ แต่แบบนี้โดนมาแล้ว คนแห่ไปเล่นที่ใหม่ไม่มากก็น้อย
p404
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 03:00:42 PM »

เรื่องปกติ ยิ่งสมัยฮิตๆ เคยมีร้านเกมมาเปิดติดๆ กัน 3-4 ร้านด้วยซ้ำ
namachi09
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 03:26:04 PM »

ผมเบือพวกมาเปิดใหม่ ไม่รู้จะมาเปิดทำห่าไรติดๆใกล้ๆกัน มันจงใจมาแย่งลูกค้าหรือไงวะ ผมโดนมากับตัวโครตเบื่อเลยพวกนี้
nongland
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 11:07:55 PM »

สู้ๆ ครับ
Honoka
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 03:00:14 AM »

ร้านเล็กร้านใหญ่มี ข้อดีคนละแบบนะคับ ของผมมีร้านใหญ่ 33 เครื่อง สาขาแรก สาขาสองมี 16 เครื่อง

ไปไปมามาร้านสาขาสอง รายได้จะเบียดร้านใหญ่เอาแล้ว ผมละงง เลย ร้านใหญ่ได้วันละ 3000+ ร้านเล็กได้วันละ 1700 - 2000

ร้านเล็กได้น้อยกว่าแต่ น้ำขายดีมากๆ เฉลื่ยแล้วเยอะกว่าร้านใหญ่ตั้ง 2 ลัง ผมยัง งง  แต่ร้านเล็กผม ผมเน้นเต็มที่เพิ่งมาเปิดเหมือนกัน

หูฟัง A6 แบบจัดเต็ม จอ 23 นิ้ว full hd อีกอย่างนะคับจะบอกเลยร้านเล็กได้เปรียบร้านใหญ่อีกอย่าง ก็คือ เราสามารถดูแล

ลูกค้าได้ดีกว่าร้านใหญ่คับ เพราะมันเห็นกันหมดทั้งห้อง อยากได้เกมส์อะไร ลูกค้าสามารถบอกเราได้โดยตรง

แถม ร้านเล็กก็อบอุ่นกว่าร้านใหญ่ ผมคิดว่าร้านใหญ่มันเล่นเหมือนตัวใครตัวมัน ซะส่วนใหญ่ ร้านเล็กมาเป็นสังคมเลยคับ

ร้านจะดีจะห่วยอยู่ที่คนบริหารคับ สู้ๆคับ

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
mvmv13
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 09:45:41 AM »

ไปของเราเรื่อยๆครับ เก็บข้อมูล อย่างละเอียดแล้ววิเคราะห์ อีกที
GamerZone
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 11:20:51 AM »

อดทนครับ เดี๋ยวก้อดีขึ้นเอง ตัวคุณเองรู้ดีที่สุดว่าจะจัดการยังไง ไม่ขอบอกข้อมูลร้าน และ ก้อ อยากจะบอกเพื่อนเพื่อน ว่า ข้อมูลร้านไม่ควรบอกใครนะ ไม่รู้ว่าใครเป็นใคร ..... เค้าอาจจะเป็นคู่แข่งคุณก้อได้  Smiley
okkrapman
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 12:36:43 PM »

ระบบทุนนิยม เราไม่สามารถห้ามใครทำอะไรได้ เราเพียงต้องปรับปรุงของเรา เขาใหญ่ จ้างคน ต้นทุนเขาก็เยอะตาม หากดูและเองต้องปรับปรุงตรงจุดด้อย ส่วนลูกค้าต้องโดนแชร์ไปแน่นอน ที่เหลือก็คือบริการ เท่านั้นแหละครับ ส่วนจะอยู่ได้ไม่ได้ หลายอย่างเป็นตัวตัดสินครับ จำนวนผู้บริโภค ความเข้มแข็งของเงินหมุนเวียนของเรา และสิ่งแวดล้อมอื่นแล้วแต่ว่าจะเป็นปัจจัยเพิ่มเข้ามา คงให้ได้แต่กำลังใจ และหากจะสู้ต่อ ก็ต้องอดทน แต่แนะนำให้สู้ด้วยวิธีที่ถูกต้องครับ
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์