หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง คดี วัยรุ่ มายืงเข้าใส่ร้านเกมส์ครับน  (อ่าน 1604 ครั้ง)
ruktrakul
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 08:15:32 AM »

ปรึกษา เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่มีความรู้เรื่องกฏหมายหน่อยครับ
คือว่า พอดีที่ร้านที่เหตุ การยิงกัน มีวัยรุ่นมายิง คู่อริ ที่ร้านครับ แล้าโดนเด็กเล่นเกมส์ที่เล่นอยู่ในร้านบาดเจ็บและตัวเราบาดเจ็บ เล็กน้อย ร้านกะเสียหายที่กระจกหน้าร้านแตก แต่ตอนนี้ จับคนร้ายได้แล้ว แต่เค้าจะคุยให้เรายอมความทางแพ่ง ยังงี้เราจะทำยังไงดีครับ ถ้าเราไม่ยอมความจะเกิดอะไรบางครับ ปล.ผลอยูกำแพงเพชรครับ ถ้าเรียกค่าเสียหายควรเรียกเท่าไรดีครับ คนยิงน่าจะอายุ 17 ไม่ถึง18ครับ
dking0202
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 01:17:34 PM »

ให้ตอบตามความคิดผมนะ เอาให้มากที่สุดที่เค้าจะจ่ายไหวประมาณขายบ้านขายรถมาชดใช้กันเลยทีเดียว เพราะไหนจะค่าเสียโอกาส เสียชื่อเสียง ดีไม่ดีคนอาจไม่เข้าร้านอีก ดีไม่ดีสุดท้ายอาจต้องปิดร้านกันเลยทีเดียว ไหนเราได้รับบาดเจ็บ ผมว่าเอาให้คุ้มครับ อย่าสงสารเห็นใจพ่อแม่มันนะครับ เพราะมันไม่เห็นใจเราหรอก เรียกให้เราตั้งตัวได้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์