หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงดีครับ ต่อใบอนุญาตยากขึ้น ผู้ว่าไม่ยอมเซนต์ให้ ตีกลับหมด  (อ่าน 16692 ครั้ง)
oek2002
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 06:27:27 PM »

เดียวกระทรวงจะต้องโดนบุกมั่งแล้วมั้ง

oek2002
sitmongkol
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 12:13:37 PM »

แล้วถ้าบังเอิญ เราไม่ค่อยกินเส้น กับผู้ใหญ่บ้าน หรือ ผู้ใหญ่บ้าน มีลูกหลาน ญาติสนิทมิตรสหาย เปิดร้านเกมส์อยู่แถวนั้น เราไม่โดนสกัดดาวรุ่งเหรอ ไม่ต้องทำมาหากินกันพอดี จะมีกฏหมายไว้ทำไส้อะไร ถ้าบังคับใช้ไม่ได้เป็นมาตรฐานเดียวกันทั่วประเทศ  Lips Sealed
t-internet
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 12:22:01 PM »

ที่ระยองก็เหมีอนกันรอเซนต์แต่ร้านคาราโอเกะมันอนุมัติภายใน1อาทิตย์
pisal_sv
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 12:41:06 PM »

งั้นผมก็คิดถูกแล้วที่จะเลิกทำร้านเกม เริ่มทะยอยขายเคริ่องแล้วครับ กะเอาไว้สัก 3-4 เครื่องเอาไว้ปริ๊นงานอย่างเดียว เสียดายลิขสิทธิ์วินโดว์จริงๆ ผับผ่าดิ Tongue
en_shinn
สมาชิกเว็บ
**

ธุรกิจไม่ใช่จะแสวงหาแต่เพียงผลกำไร

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 03:09:28 PM »

ปีหน้าแล้วซินะของผม เฮ้อ ลุ้นวิสัยทัศน์ผู้ว่าราชการจังหวัด แต่ตอนไปขอเพิ่มเครื่อง ก็รู้สึกว่าจะไม่อะไรมาก ยังโอเคอยู่ ถึงจะเป็น พรบ.ฉบับเดียวกัน แต่ร้านเกมลูกค้าส่วนใหญ่เป็นเด็กหรือผู้เยาว์ จะโดนเพ่งเล็งมากกว่าคาราโอเกะของผู้ใหญ่(จริงป่าวหว่า)ขายเครื่องปิดร้านไปเปิดคาราโอเกะซะดีกว่ามั่ง ไม่ต้องนั่งเฝ้าทั้งวันด้วย เด็กหน้าตาดี มีตังค์ส่งนาย ก็สบายละ เปิดทุ่มปิดเที่ยงคืน

บ้านนอก
nongkheam2
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 03:29:43 PM »

ขอตอนเมื่อไรครับ ผู้ว่าคนไหนหรอครับ เผอิญผมก็อยู่บุรีรัมย์เหมือนกัน ไม่ใช่จะได้ขายเครื่องคอมซื้อกับข้าวซะแล้วเรา
candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 03:51:25 PM »

ข้อ 2 ชัดเจนครับ
ดังนั้น นายทะเบียน( ผุ้ว่า )จะปฏิบัตินอกเหนือจากที่ระบุไว้ในกฎกระทรวงไม่ได้
กฎกระทรวงระบุแค่
- ใบคำร้อง วัฒนะธรรมมีให้เรากรอก
- รูปถ่าย หน้าร้านมุมกว้าง  หน้าร้านที่เห็นป้ายชื่อร้าน รูปภายในร้าน
- แผนผังภายในร้าน
- แผนผังที่ตั้งร้าน
- กล้องวงจรปิด และถังดับเพลิง
- สำเนาบัตรผู้ขออนุญาติ
อะไรประมาณนี้เท่านั้น เพราะฉนั้นมติบ้าบอคอแตกที่นอกเหนือจากกฎกระทรวงไม่มีผลครับ

Credit ข้อมุลเก่าจากท่าน Tabianjiw
ikala
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 03:59:03 PM »

จังหวัดบุรีรัมย์ครับ   ครั้งก่อนที่ผมได้ใบอนุญาต เป็น 5 ปี ซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่วัฒนธรรมจังหวัดเป็นผู้เซนต์อนุญาต  แต่ครั้งนี้  เจ้าหน้าที่เขาบอกว่าเปลี่ยนระบบใหม่ เป็น ผู้ว่าราชการจังหวัดเซนต์ ใบอนุญาตออกเรียบร้อยแล้ว เหลือแค่เซนต์อย่างเดียว  ส่งไปก็ตีกลับไม่เซนต์ให้  ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยมีประวัติ ไม่ดีเลย ทำตามกฏหมายบ้านเมืองมาตลอด     

เมื่อใบอนุญาตไม่ออกให้ ต่อไป ไม่แน่ กลัว อาจจะส่งตำรวจมาจับเรา   Huh?
อ้าว!!! จังหวัดเดียวกันกับผมเลย ผมอยู่อำเภอบ้านกรวด ใบอนุญาตร้านผมหมดปี 2560 ก็อีกสามปี
ถ้าถึงวันนั้นไม่ยอมต่อให้ผมคงแย่ สงสัยต้องคิดวางแผนอนาคตเผื่อแล้วละมั้งครับเนี่ย
 Tongue
sitmongkol
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 04:55:59 PM »

ของผมสิ ตอนเขาเปิดให้ทำใบอนุญาต ดันรีบไปทำตั้งแต่แรกๆ นี่ก็หมดอายุละอีกไม่กี่วัน แล้วถ้าไม่เซ็นให้จะทำยังไงดี เมียผมสองคน ลูกผมสามคน ลูกเมียน้อยที่แอบไว้อีกคนนึง ตายห่ากันหมดล่ะทีนี้  Lips Sealed Cry
pccom
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 06:14:11 PM »

*ผมเปิดร้านมาตั้งแต่ปี 2548 แล้วครับ รวม 9 ปี เกือบจะสิบปีแล้ว  ไม่เคยทำผิดกฏหมายเพราะกลัวเรื่องนี้อยู่ตลอดเวลา รับเด็กก่อนเวลา เด็กอายุเท่าไร เล่นได้ถึงกี่ทุ่ม ทำตามระเบียบมาตลอด  และไม่เคยติดสินบนให้กับตำรวจ
* แจ้งกับทางวัฒนธรรมแล้วครับ วัฒนธรรมจะทำหนังสือให้ทุกร้านมาพบ เพื่อเรียกประชุมว่าจะหาทางออกอย่างไรดี 

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์