หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการต่อใบอนุญาติหากเคยโดนคดียุยงส่งเสริมเยาวชน  (อ่าน 2589 ครั้ง)
itsara1802
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 03:29:51 PM »

พอดีร้านเพื่อน คนดูร้านเคยพลาดทำให้เพื่อนเคยโดนข้อหายุยงส่งเสริมเยาวชน โดนปรับ และสิ้นสุดมาน่าจะเกิน 2-3 ปีแล้วจ้า  เลยสงสัยว่าหากต่อใบอนุญาติ ในขั้นตอนที่ไปตรวจสอบลายนิ้วมือ คดียุยงส่งสเริมเยาวชนนี่ จะมีผลทำให้ต่อใบอนุญาติไม่ได้หรือไม่

อีกคำถาม  เราสามารถไปตรวจประวัติที่สถานนีตำรวจแล้วเอาหลักฐานไปให้ทางวัฒณธรรมจังหวัดเองได้หรือไม่  หรือว่าต้องรอหนังสือเรียกจากวัฒณธรรมจังหวัด  

รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆ หากพี่ที่เคยโดนและขออนุญาติผ่านก็ช่วยเล่าด้วยจ้า

ขอขอบคุณมากจ้า
alexoff
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 06:38:35 PM »

ผมเพิ่งไปต่อใบอนุญาตมาได้ 10 วัน
เจ้าหน้าที่ วธ. บอกว่าไม่ต้องพิมพ์ลายนิ้วมือ ตรวจสอบประวัติ นะครับ
ให้ เจ้าหน้าที่ วธ. ตรวจสอบร้านเหมือนเดิม แต่ขอรูปถ่ายห้องน้ำเพิ่มมาเท่านั้นเอง
itsara1802
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 09:35:41 PM »

ผมเพิ่งไปต่อใบอนุญาตมาได้ 10 วัน
เจ้าหน้าที่ วธ. บอกว่าไม่ต้องพิมพ์ลายนิ้วมือ ตรวจสอบประวัติ นะครับ
ให้ เจ้าหน้าที่ วธ. ตรวจสอบร้านเหมือนเดิม แต่ขอรูปถ่ายห้องน้ำเพิ่มมาเท่านั้นเอง

ขอบคุณพี่ข้างบนมากเลยจ้า  เดี่ญวนี้ต่อใบอนุญาติเป็นแบบนี้รึ  นึกว่าต้องทำใหม่เหมือนตอนของอนุญาติหมด ของพี่จังหวัดอะไรเ่อ่ย  ขอบคุณมากจ้า
tcompshop
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 11:56:23 AM »

ช่วยขุดๆ เพราะอยากรู้เหมือนกันร้านไหนเคยโดยและต่อใบอนุญาตได้แล้วช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์