หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าคอม40เครื่องใช้เนตเส้นเดียวจะแลคไหม  (อ่าน 2219 ครั้ง)
falidaa
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 05:37:26 PM »

40เครื่องถ้าใช้เนตเส้นเดียว40/3เมกเล่นเกมสฺจะแลคไหมจ้า
pomme928
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 06:46:08 PM »

แลคแน่นอนถ้าไม่มีการจำกัดแบนวิช
ComboNet
สมาชิกเว็บ

กัมมุนา วัตตติโลโก สัตว์โลกทั้งหลายต้องเป็นไปตามกร

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 11:03:25 PM »

40 เครื่องใช้เน็ต 40/3 ตก Download ประมาณ 1M/เครื่อง น่าจะพอครับ ส่วน Upload น้อยไปหน่อย ที่ร้านใช้เน็ต 1 เส้น 30/5 เครื่องลูก 32 เครื่อง เล่นได้ครับ ค่า Download ประมาณ 0.93M/เครื่อง คือถ้าลูกค้าที่ร้านเน้นเกมออนไลน์ให้เลือกขา Upload เยอะหน่อยครับ แต่ถ้าลูกค้าเน้นเล่นเน็ต ก็เน้นที่ขา Download ครับ แต่ก่อนที่ร้านใช้ เน็ต 2 เส้นครับ 30/3 กับ 15/1 ทำ load balance แยกเน็ตแยกเกม ปรากฎว่า เช็คความเร็วเน็ตได้ 30/1 ทำให้ ขาเน็ตได้ 30 M ส่วน ขา Game ได้ 1 M ผลคือ เล่นเกมส์กระตุก แลค ครับ พอลองถอดออกเหลือเส้น 30/5 เส้นเดียว เล่นได้ ปกติครับ ยังไงลองใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่ไหว ค่อยเพิ่มเน็ต ครับ
ปล. จากประสบการณ์นะครับ เส้นเดียวดีสุดครับ แต่ของให้เน็ตแรง เสถียรครับ แต่มีข้อเสียคือ เวลาเน็ตมีปัญหาคือจบ ขาดรายได้ ส่วน 2 เส้นก็ดีอย่างคือเส้นแรกมีปัญหา ก็ยังพอกล้อมแกล้มใช้ไปก่อนได้จนกว่าเส้นแรกจะใช้งานได้ครับ
falidaa
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 07:24:26 PM »

ขอบคุณค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์