หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามการลง @updater บน cafethaidisk หน่อยครับ  (อ่าน 5821 ครั้ง)
taro1503
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 10:10:23 AM »

ผมต้องการเปลี่ยนโปรแกรม Autoupdate ของการีน่ามาเป็น @updater ของเอเซียซอฟครับ ยังงงเรื่องการติดตั้งครับเลยอยากรบกวนถามผู้ที่รู้เกี่ยวกับการติดตั้งหน่อยครับ ผมยังใช้งานระบบ cafethai disk ของการีน่าอยู่นะครับ

ขอบคุณครับ
 Roll Eyes Roll Eyes
nangame99
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 10:27:26 AM »

ผมเปลียนแล้ว โทรถามผมได้ ยินดีช่วย 0877889906 Grin
yalel
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 03:22:39 PM »

ดิสเลจ ของการีน่าถ้าเอาตัวอัพเด็ดออกจะบูตได้แค่5เครื่องเองครับ ถ้าตัวอัพเด็ดสามารถลงได้ทุกค่ายแนะนำ obmหรือ ccboot หรือ richtech
nangame99
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 04:10:06 PM »

ผมต้องการเปลี่ยนโปรแกรม Autoupdate ของการีน่ามาเป็น @updater ของเอเซียซอฟครับ ยังงงเรื่องการติดตั้งครับเลยอยากรบกวนถามผู้ที่รู้เกี่ยวกับการติดตั้งหน่อยครับ ผมยังใช้งานระบบ cafethai disk ของการีน่าอยู่นะครับ

ขอบคุณครับ

nangame99
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 04:14:45 PM »

คู่มือและคลิปวิดีโอสอนการใช้งานโปรแกรม @UPDATER
http://acafe.asiasoft.co.th/th/Contents/8240
tigy63
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 04:30:52 PM »

@updaterตกลงใช้ร่มกับดิสเลสการีน่าได้ใช่ป่าวครับผมก็จะเปลี่ยนแล้ว
taro1503
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 06:13:29 PM »

ผมงงตรงที่จะลงตัวโปรแกรมเครื่อง Client ไม่รู้ว่าจะลงยังไง จะโทรไปหาคุณ nangame99 (0877889906) ยังไม่ได้โทรไปเลยครับ
อยู่ข้างนอก ยังไม่ได้เข้าร้านเลย ใครพอเป็นรบกวนช่วยสอนวิธีการทำหน่อยนะครับ  ขอบคุณครับ
thong33333
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 10:03:27 PM »

ขอบคุณครับ

- ผมทดลองลบ Garena update ออกจากเครื่องลูก แล้วติดตั้ง @UPDATER แทน ปรากฎว่าใช้งานไม่ถีงครึ่งวันก็เริ่มมีปัญหาเครื่องลูกเด้ง เข้าวินโดวส์ไม่ได้ เลยกลับมาใช้ Garena update ผลคือใช้งานได้หมดทั้งร้านเหมือนเดิม

- สำหรับร้านผมที่เครือ่งแม่จะใช้ Garena update (แต่จะไม่ดาวนฺโหลดเกมส์หรือโปรแกรมใดๆเลย)
- และจะติดตั้ง@UPDATER เพื่อดาวน์โหลดและอับเดทโปรแกรมและเกมทั้งหมด
-ส่วนการใช้งานก็จะใช้โปรแกม Garena update addเกมและโปรแกรมทั้งหมดที่โหลดจาก@UPDATER เพื่อใช้งานที่เครื่องลูก

-สรุป ทุกโปรแกรมของการีนี คงไว้เหมือนเดิม  เพียงแต่ติดตั้ง@UPDATER server  เพิ่มเข้ามาอีก 1 ตัว
 -ส่วนการใช้งานและการ ปรับแต่ง @UPDATER นั้นผมมีข้อแนะนำดังนี้
  1.การติดตั้งตัวโปรแกรมห้ามติดตั้ง ที่ไดร้ E โดยเด็ดขาด เพราะจะเกิดปัญหาโปรแกรม@UPDATER จะหยุดการทำงานเวลาเปิดSuper user
 2.ตัวโปรแกรม @UPDATER จะกำหนดไดร้เกมเป็นได้ D:    แต่ Garena กำหนดให้ไดร้พเกมเป็นไดร้ E:  ดังนั้นเราต้องปรับแต่งโปรแกรม@UPDATER ดาวน์โหลดเกมส์เป็นไดร้พ E: ด้วย

** วิธีการติดตั้งใช้งานมีอยู่ในเวบ@UPDATER แล้ว**
 http://acafe.asiasoft.co.th/th/Contents/8240

taro1503
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 11:02:55 PM »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
thong33333
*

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2016, 09:08:32 AM »

วันนี้ทดลองถอนการติดตั้ง garena update และติดตั้ง @UPDATER ที่เครื่องลูกอีกครั้ง ได้ผลอย่างไรจะมารายงานให้ทราบ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์