หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามการลง @updater บน cafethaidisk หน่อยครับ  (อ่าน 5849 ครั้ง)
thong33333
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2016, 12:07:26 PM »

วันนี้ทดลองถอนการติดตั้ง garena update และติดตั้ง @UPDATER ที่เครื่องลูกอีกครั้ง ได้ผลอย่างไรจะมารายงานให้ทราบ

ผ่านไป 3 ชั่วโมงไม่มีอะไรเกิดขึ้น ยังเล่นได้ทั้ง20 เครื่องเหมือนเดิมครับ  สรุปครั้งสุดท้ายครับว่าไม่มีปัญหาแทรกซ้อนครับ
tigy63
*

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2016, 12:57:55 PM »

ขอบคุณท่าน thong33333 อีกครั้งครับ
nangame99
*

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2016, 07:01:55 PM »

ผมเจอ ปัญหา คีย หมดอายุ แต่แก้ไข ได้ แค่ ไปโพสให้ทีมงานต่ออายุให้ที่ เฟส นี้
https://www.facebook.com/Aupdater/?fref=nf

หากใครเจอปัญหาเดียวกัน กับ ผม อิอิ
gameonline
*

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2016, 09:47:14 AM »

วันนี้ทดลองถอนการติดตั้ง garena update และติดตั้ง @UPDATER ที่เครื่องลูกอีกครั้ง ได้ผลอย่างไรจะมารายงานให้ทราบ

ผ่านไป 3 ชั่วโมงไม่มีอะไรเกิดขึ้น ยังเล่นได้ทั้ง20 เครื่องเหมือนเดิมครับ  สรุปครั้งสุดท้ายครับว่าไม่มีปัญหาแทรกซ้อนครับ
ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ
thong33333
*

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 09:17:45 AM »

ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ

ติดต่อได้ทางfacebookครับ ธงชัย เมฆศิริ 
num9889
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 05:08:22 PM »

ขั้นแรก สมัคร @updater ให้เรียบร้อย ได้รหัสผ่านแลัว
เครื่องแม่
1. แก้ไดว์เกมส์ให้เป็นไดว์ d เข้าตรง Config Gamedisk หน้าเดสทอป กด add game disk  กด add ตั้งค่า ip เซิฟ ช่องแรก ตั้งอีก 2 ช่อง เป็นไดว์ d  
2. หน้า ดิสเลส คลิก image manager เลื่อนดู มีไดว์ d ขึ้นไหม่ (จะมีไดว์ไหม่ขึ้นมาอีกไดว์ ขนาดเท่ากับไดว์เกมส์ )
3. ลง @upadter  server ให้เรียบร้อย ใส่รหัสผ่านให้เรียบร้อย
ห้ามลบ ออโต้อับเดทของการีน่าออกเด็จขาด ไม่งั้นบูทได้ไม่เกิน 5 เครื่อง
เครื่องลูก
1. เข้ารหัส แอดมินของเรา เข้าไดว์ c เข้า cafethai หา uninstall รีเครือง
2. ลง @upadter client    ที่ไดว์ c ตั้ง ไอพีให้ตรงกับเครื่องแม่

* โปรดอ่านวิธีลงที่  http://acafe.asiasoft.co.th สัก 1-2 รอบก่อนแลัวค่อยลงมือทำ จะเข้าใจง่ายขึ้น*
*** ดิสเลทของ คาเฟ่ไทยตัวนี้ลงได้เกิน 20 เครื่องนะครับ ***
 ---- ระวัง ถ้าตั้ง ไดว์ d-e เครื่องลูกจะสร้าง foder เกมส์ขึ้นมาที่ไดว์ d เครื่องลูกอีก ---
ท่านใด มีอะไรเสริม ก็ใส่ได้เลยครับ ( คนที่ไม่รู้ยังมีอีกเยอะ )ช่วยๆกันครับ

thong33333
*

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 08:23:08 PM »

สนใจวิธีทำครับ เปิดโปรแกรมตัวไหนครับในข้อ 1-2(ขอละเอียดอีกนิดครับ)

1. แก้ไดว์เกมส์ให้เป็นไดว์ d เข้าตรง Config Gamedisk หน้าเดสทอป กด add game disk  กด add ตั้งค่า ip เซิฟ ช่องแรก ตั้งอีก 2 ช่อง เป็นไดว์ d 
2. หน้า ดิสเลส คลิก image manager เลื่อนดู มีไดว์ d ขึ้นไหม่ (จะมีไดว์ไหม่ขึ้นมาอีกไดว์ ขนาดเท่ากับไดว์เกมส์ )
num9889
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 10:09:57 AM »

ดับเบิลคลิกตัว Config Gamedisk หน้าเดสทอปเลยครับ ตัวของgarena หนะครับ ที่เป็นรูปกลมๆสีน้ำเงินหนะครับ กด add game disk  กด add จะมีให้ตั้ง
1.ไอพีร้าน
2.ไดว์เกมส์ server เครื่องแม่
3. ไดว์เกมส์ที่จะรันที่เครื่องลูก
ตั้งค่าเสร็จ รีเครื่อง 1 รอบ
-หน้าเดสทอป รูปใบไม้ ของการีน่า ดับเบิลคลิก
1. คลิก image manager เลื่อนดู มีไดว์ d ขึ้นไหม่ชื่อ GD0 พาร์ติชั่นระบบ ความจุต้องเท่ากับไดร์ที่เกมส์ที่เราตั้งไว้ครับ เส้นทาง d ถ้าถูกต้องก็ลบอันเก่าออกได้เลย การทำเหมือน iStorage2.5 เลยครับ ถ้าใช้คุณ thong33333 จากอีกเวป ผมว่าคุณทำได้แน่ครับเพราะทำคล้ายกับ iStorage2.5 ที่ท่านมาปล่อยให้ชาวร้านเน็ตใช้กัน
thong33333
*

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 12:35:49 PM »

ดับเบิลคลิกตัว Config Gamedisk หน้าเดสทอปเลยครับ ตัวของgarena หนะครับ ที่เป็นรูปกลมๆสีน้ำเงินหนะครับ กด add game disk  กด add จะมีให้ตั้ง
1.ไอพีร้าน
2.ไดว์เกมส์ server เครื่องแม่
3. ไดว์เกมส์ที่จะรันที่เครื่องลูก
ตั้งค่าเสร็จ รีเครื่อง 1 รอบ
-หน้าเดสทอป รูปใบไม้ ของการีน่า ดับเบิลคลิก
1. คลิก image manager เลื่อนดู มีไดว์ d ขึ้นไหม่ชื่อ GD0 พาร์ติชั่นระบบ ความจุต้องเท่ากับไดร์ที่เกมส์ที่เราตั้งไว้ครับ เส้นทาง d ถ้าถูกต้องก็ลบอันเก่าออกได้เลย การทำเหมือน iStorage2.5 เลยครับ ถ้าใช้คุณ thong33333 จากอีกเวป ผมว่าคุณทำได้แน่ครับเพราะทำคล้ายกับ iStorage2.5 ที่ท่านมาปล่อยให้ชาวร้านเน็ตใช้กัน

ขอบคุณมากครับ ปิดร้านแล้วจะทดลองทำดูครับ มีปัญหาจะสอบถามอีกครั้ง
thong33333
*

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 02:16:06 PM »

ขอเสนออีกวิธีหนึ่งครับ

วิธีติดตั้ง @UPDATER ที่เครื่องแม่ วิธีติดตั้งให้ทำตามคำแนะนำจากเวบแต่มีข้อยกเว้น 2 ข้อ
1. ตำแหน่งที่ติดตั้งให้ติดตั้งที่ไดร้พ C:

2. ให้เปลี่ยนไดร้ทั้งเซิพเวอร์และเครื่องลูกเป็นไดร้พ E: ทั้งสองฝั่ง (ตามรูป)

3.ทั้งสามโปรแกรมของการีน่าไม่ต้องถอนการติดตั้ง เพียงแต่ลมเกมที่ดาวน์โหลดจากการีนาออกทั้งหมด(เกมจะซ้ำกับของ @UPDATE)
4.ดาวน์โหลด เกมส์จาก@UPDAT

ส่วนที่เครื่องลูก ให้ทำตามคำแนะนำในเวบ แต่มีข้อยกเว้นเหมือนกันคือให้ติดตั้งที่ไดร้ C:

ขั้นตอนการติดตั้งโปรแกรม @Updater (เครื่อง Client) --- ระบบ Diskless แบบแชร์ไดร์ฟหรือแชร์ Image

http://1750.asiasoft.co.th/support/index.php?/AsiasoftTH/Knowledgebase/Article/View/2797/790/updater--client------diskless--image

ปัญหาที่จะต้องพบแน่ๆ
http://1750.asiasoft.co.th/support/index.php?/AsiasoftTH/Knowledgebase/Article/View/2806/794/updater--client---please-change-the-admin-account
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์