หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับโปรแกรมคิดเงินของ Garena ครับ  (อ่าน 1821 ครั้ง)
killerwoi
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 03:02:25 PM »

เดียวนี้ยังมีปัญหาเหมือนเมื่อก่อนมั้ยครับ แบบ กินแรม & CPU มากกว่าปกติ โฆษณา หรือแอบส่งข้อมูลของทางร้านไปที่ Server ตัวเอง แล้วตัวโปรแกรมคิดเงินใช้ฐานข้อมูลอะไรครับ Mysql?
ComboNet
สมาชิกเว็บ

กัมมุนา วัตตติโลโก สัตว์โลกทั้งหลายต้องเป็นไปตามกร

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 10:21:36 AM »

ผมขอตอบเป็นข้อ ๆ นะครับ (บางข้อก็ไม่แน่ใจ เดา ๆ )
1. โปรแกรมผมว่ากิน Ram กับ CPU ไม่เยอะนะครับ ที่ร้าน คร่าว ๆ นะครับ ตามนี้เลย
    CafeServer.exe (183M),
    cyberpay.exe (145M),
    gcbServer.exe (57M),
    mainsvc.exe (21M),
    ggdllhost.exe (3.8M)
    console.exe (3.5M)
    GarenaCIG.exe (2.15M)
    รวม ๆ 415.15M ครับ
2. โฆษณา มีทุกเครื่องลูกครับ ทั้ง หน้า Loading (โลโก้), หน้า Login และ หน้า Desktop
3. แอบส่งข้อมูลร้าน หรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ
4. ฐานข้อมูล เป็นไฟล์ .gbsdat ครับ ไม่ใช่ mysql แต่ใช้โปรแกรมอะไรเปิดไม่รู้เหมือนกันครับ ถ้ารู้แล้วบอกด้วยนะครับ

ตามนี้ครับ เพิ่มเติมรอผู้รู้มาช่วยอีกทีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์