หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอดำเมื่อเปลี่ยนไปใช้การ์ดจอตัวใหม่  (อ่าน 625 ครั้ง)
Fain
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 06:12:39 PM »

ตอนแรกใช้การ์ดจอของ XFX R7770  แล้วได้เปลี่ยนไปใช้การ์ดจอ Rx480 Gaming แต่พอเสียบสายจอกับการ์ดจอแล้วบูทเครื่อง หน้าจอกลับขึ้นว่า No signal แล้วก็จอมืดไป  เลยได้ลองเอายางลบมาถูกับแกนทองเหลืองแล้ว (แรมด้วย ) ก็ยังไม่ติดอยู่ดี แต่พอเสียบการ์ดจออันเก่าก็ยังติดเหมือนเดิม หรือเป็นที่สายของผม เพราะว่า มันใช้สายคนละอันกัน เลยอยากถามว่า แบบนี้สาเหตุเกิดจากอะไร  รบกวนพี่ๆช่วยเหลือด้วยครับ
diehardman
สมาชิกเว็บ

ไม่มีความรู้ ก็ต้องมีความพยายาม

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2016, 08:27:23 AM »

มีรูปที่ี่ต่อไหมครับ สายคอมที่บอกนี้หมายถึง - - - สายจอ หรือยังไงครับ
 PSU เดิมเท่าไหร่ยังไงครับ

NoTCLeAR
racoona
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 04:26:01 PM »

ยกคอมกับการ์ดจอใหม่ ไปที่ร้านที่ซื้อมาคับ ให้ร้านช่วยวิเคราะห์ให้ ถ้าเป็นที่การ์ดจอเขาจะได้เปลี่ยนตัวใหม่ให้คับ ถ้าไม่ใช่ดูที่ปัจจัยอื่น psuก็มีส่วนด้วยคับวัตต์อาจจะไม่พอเลี้ยงการ์ดจอคับ
D_Diamond
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2016, 04:44:32 PM »

กดเปลี่ยน input ที่จอก่อนครับเพราะมันคนละสาย จอมันยังรอสัญญาณจากสายเดิมอยู่
kaka93
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 08:35:52 AM »

อยากรู้ด้วยครับ  Roll Eyes
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์