หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามวิธีอัพเดทเกมของ garena cafe  (อ่าน 1020 ครั้ง)
netbuatong
สมาชิกเว็บ
**

« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2016, 12:19:42 PM »

ขอถามวิธีอัพเดทเกมของ garena cafe
คือเวลาปลด super user  และทำการอัพเทพที่เครื่องลูก
มันจะเปลี่ยนแต่ ไดว์ C : ส่วนไดว์ที่เก็บเกมไดว์ G มันจะไม่อัพเดท
ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่าตรงไหนครับที่เครื่องแม่มันถึงจะอัพเดทไดว์อื่นด้วย
ขอบคุณครับ
pomme928
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2016, 04:44:03 PM »

ต้องกดอัพเองที่ sv ครับ
tigy63
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2016, 12:50:03 PM »

ถ้าใช้ของการีน่าทั้งระบบไดร์เกมมันจะเป็นการแชร์ไดร์ที่เครื่องแม่ไม่ใช่เหรอครับไม่จำเป็นต้องปลด super userที่ไดร์เกม
แต่ถ้าต้องการปลด super userไดร์เกมก็ได้ครับ
pomme928
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2016, 04:02:02 PM »

ถ้าใช้ของการีน่าทั้งระบบไดร์เกมมันจะเป็นการแชร์ไดร์ที่เครื่องแม่ไม่ใช่เหรอครับไม่จำเป็นต้องปลด super userที่ไดร์เกม
แต่ถ้าต้องการปลด super userไดร์เกมก็ได้ครับ
ก็อาจจะอัพพวกwarz เถื่อน หรือเกมในสตีมที่ไม่มีในออโต้ไงครับ
Chaivevhit
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2016, 06:47:50 AM »

warz เถื่อนอัพที่เซฟ ระวังนะครับผมโดนมาแล้วไวรัสเล่นเครื่องเซฟซะ
ComboNet
สมาชิกเว็บ

กัมมุนา วัตตติโลโก สัตว์โลกทั้งหลายต้องเป็นไปตามกร

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 05:53:52 PM »

ขอถามวิธีอัพเดทเกมของ garena cafe
คือเวลาปลด super user  และทำการอัพเทพที่เครื่องลูก
มันจะเปลี่ยนแต่ ไดว์ C : ส่วนไดว์ที่เก็บเกมไดว์ G มันจะไม่อัพเดท
ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่าตรงไหนครับที่เครื่องแม่มันถึงจะอัพเดทไดว์อื่นด้วย
ขอบคุณครับ
ตามที่ผมเข้าใจนะครับ สั้น ๆ คือ เปิด super user เพื่อแก้ไขค่า windows ที่เก็บเป็น image เท่านั้น ครับ ส่วน การ up game ให้คลิกเปิดเกมส์ที่เครื่องแม่ได้เลย ไล่ทำทีละเกม เพราะ drive game จะถูก map ไปที่เครื่องลูกเลย เหมือน lan disk ครับ
แต่ถ้าเอาแบบเสียเงิน ก็ gca gold 750/เดือน up ได้เฉพาะเกม ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์