หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับสมัครคนดูแลร้านอินเตอร์เน็ต มีที่พักฟรีหัวหิน  (อ่าน 353 ครั้ง)
peaclub3
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 10:34:42 PM »

รับสมัครงานพนักงานครับ นานๆทีจะเปิดรับซักทีนะครับเนื่องจากลูกน้องแต่ละคนอ ยู่นานมาก
(รอบนี้เลือกคนนะครับ ทำงานไม่ดีให้ค่าแรงวันสุดท้ายและเชิญออกทันทีครับ)

คุณสมบัติ

1. อายุ 18 ปีขึ้นไป ทุกเพศ ชาย หญิง ทอม ตุ๊ด เกย์ ไบ แอบ แรด สมัครได้หมด
2. รู้จักคอมพิวเตอร์ เมาส์ คีบอร์ด เป็นพอ
3. ไม่ต้องมีวุฒิ แค่มีใจรัก เดี๋ยวเจ้าของร้านสอนให้ทั้งหมด
4. ทำงานด้วยใจ (อยากรู้ว่าทำอย่างไรเข้ามาก่อนจะสอนให้เอง)

หน้าที่ๆต้องทำแต่ละวัน
1. ทำความสะอาดร้านวันละ 1 ครั้ง เช็ดถูโต๊ะคอม เครื่องคอม เมาส์ คีบอร์ด กวาดพื้น ถูพื้น
2. ขายคูปองพอเด็กมาซื้อบัตรเพื่อเล่นเกมส์หรืออินเตอร์ เน็ตในร้าน ขายขนม+น้ำอัดลม
3. คอมเสียหรือพัง หรืออะไรก็ตามแต่ไม่ต้องกลัวเรียกเจ้าของร้านอยู่ห้อ งข้างๆตลอดเวลาแก้ไขปัญหาไม่เป็นพี่จะพยายามสอนให้คร ับน
4. เดินเก็บขยะตามเครื่องคอมที่รกไปด้วยถุงห่อขนม ขวดน้ำอัดลม 1-2ชม.เดินซักครั้งนึงเก็บไม่ถึง 5นาทีครับก็เสร็จครับ แต่ต้องคอยเดินนะครับ
5. เช็ดกระจกหน้าร้านวันละครั้ง
6. ล้างห้องน้ำวันละครั้ง
7. ช่วยงานอื่นบ้างเล็กๆน้อยๆ ถ้าพี่ร้อขอ แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยใช้อะไรนอกเหนือจากงานที่ตัวเองต้ องทำเพราะพี่คนขี้เกรงใจคน (ไม่เชื่อถามลูกน้องเก่าได้ 555)

สวัสดิการ

1. ค่าแรง วันละ 300 บาท ถ้าทำยอดได้ตามเป้าได้เพิ่มอีก 100 บาทเป็นค่าแรงรวม 400 บาทต่อวันกันเลยทีเดียวครับ (เป้ายอดร้านไม่ได้ตั้งสูงจนเวอร์แค่ตั้งตามสถิติที่ ร้านเลยได้มาในวันธรรมดาและวันหยุดนขตฤกษ์ ลูกน้องเก่าที่ออกไปสิ้นปีที่ผ่านมา แต่ละเดือนทำยอดทะลุเป้าได้บ่อยมากตามรูปด้านล่าง)
2. ที่พักฟรี+น้ำไฟฟรี
3. คอมพิวเตอร์ส่วนตัวเวลาทำงานให้ 1 เครื่อง จะเล่นเกมส์ออนไลน์หรือ ดูหนัง เล่นเน็ต เล่นเฟส ปล่อยบอท เล่นไปเลยครับ คือง่ายๆ ใช้เครื่องไปเล่นหรือทำอะไรก็ได้ทั้งหมด พี่ไม่ว่า แต่ถ้าเอาแต่ห่วงเล่นจนไม่สนใจลูกค้า ไม่ขายบัตร ไม่ขายขนม ครั้งแรกตักเตือน ครั้งที่สองไล่ออกทันทัน ไม่มีสงสารนะครับ งานคืองาน ถ้าคิดจะมาเล่นเกมส์แล้วได้เงินวันละ300 ไปหาร้านอื่นทำครับ แฟร์ๆตรงๆ
4. ไม่มีไรมาก มีไรพูดกันตรงๆ แมนๆ ชอบไม่ชอบตรงไหนบอก ไหวไม่ไหวพูด อยู่กันเหมือนพี่น้อง (กับลูกน้องกูจริงใจและให้ใจไปก่อนเสมอนะครับ)
ไม่มีงานไม่มีเงิน แต่อยากทำงาน ก็มาที่ร้านได้ มาแต่ตัวกับเสื้อผ้า เอาบัตรประชาชนกับสำเนาทะเบียนบ้านถ่ายเอกสารมา แค่ซื่อสัตย์ขยันเอาแต่ตัวกับเสื้อผ้ามาพอ ทุกอย่าง support ให้ได้

หมายเหตุสำคัญ

ครั้งนี้ลูกน้องทุกคนต้องมีค่าค้ำประกันครับ จะทำงานต้องมีเงินมาค้ำประกัน 2พันบาท ถ้าไม่มีเงินสดติดตัวมาเพื่อค้ำประกันพี่ก็จะหักเงิน ค่าแรงช่วงแรกตามที่เราจะตกลงกันก่อนมาทำงานว่าให้หั กเงินเพื่อค้ำประกันกี่วันและวันละเท่าไรจนกว่าจะครบ 2พันบาทครับ
กรณีลาออกหรือออกจากงาน หรือทำงานไม่ไหว มาทำแค่วันเดียวรู้สึกไม่ชอบ บอกได้เลยครับผมจะได้เงินคืนทั้งหมดเงินค้ำประกันและ ค่าแรงของวันสุดท้ายที่ทำงาน ไม่เอาเปรียบ ไม่มีโกง เพราะคนอย่างผม โกงใครไปเงินแค่ไม่กี่ร้อยไม่กี่พัน มันกระจอกไปทำไปก็ไม่รวยครับ แฟร์ๆกันไปดีกว่า (สัมผัสเองจะรู้ว่านิสัยยังไง)

อ๊ะๆลืมช่องทางการติดต่อ
1. โทร. 084-0992511 ติดต่อพี่เป้
2. Line id : pea-huahin
3. Facebook : https://www.facebook.com/TiwaPimwichai

เป้หัวหิน
peaclub3
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 10:04:35 AM »

ระยะเวลาทำงาน 10.00-02.00 นะครับ

ส่วนลูกน้องเก่าที่ลาออกไป ได้งานใหม่ใกล้บ้านครับ

เป้หัวหิน
peaclub3
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 02:34:35 AM »

ปิดรับสมัครครับได้ลูกน้องใหม่แล้ว Cool

เป้หัวหิน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์