หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากเปลี่ยน lockscreen (ภาพเครื่องไหวหน้าล๊อคอิน) ให้เป็นของเราเองบ้าง ?  (อ่าน 911 ครั้ง)
iconnetwork
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 02:31:57 PM »

วิธีทำง่าย ๆ  ทำตามลำดับเลยครับ

ทำความเข้าใจกับภาพเคลื่อนไหวที่แสดงหน้าล๊อคเครื่องของโปรแกรมคาเฟ่ไทยกันก่อน  มันเป็นไฟล์ .swf  ซึ่งเป็นไฟล์แฟรช  นั้นเอง    ซึ่งตำแหน่งไฟล์อยู่ที่  "C:\Program Files\GBillingClient\ccBackground"  สำหรับ 32 bit  ส่วน  64  bit ก็อยู่ที่  "C:\Program Files (x86)\GBillingClient\ccBackground"  หรือตำแหน่งอื่น ๆ  ตามที่ได้ติดตั้งโปรแกรมไว้   โดยไฟล์มีชื่อว่า   "lockscreen.swf"  เมื่อรู้แล้ว  ก็เตรียมไฟล์ของเราเพื่อใช้งานไว้ให้พร้อมครับ  ชื่อต้องเหมือนของของเดิมนะครับผม

1. ล๊อคอินที่เครื่องลูกด้วยรหัส  Admin ครับ  แล้วก็ไปกด  "ปิดโปรแกรมคาเฟ่ไทย"  เพื่อปิดการทำงานของโปรแกรมกันก่อน ตามภาพ

2. ก๊อปปี้ไฟล์ lockscreen.swf ของเราไปทับไฟล์เดิมของทางการีน่าครับผม (อันนี้ไม่มีภาพประกอบนะครับ  ง่าย ๆ)

3. กดปุ่ม black กลับมาอยู่ที่แฟ้มของ GBillingClient นะครับ  แล้วคลิกขวาที่แฟ้ม ccBackground เลือก Properties  ตามภาพครับ

4. ต่อไปก็คลิกตามผม  ตามลำดับรูปภาพเลยนะครับผม  โดยผมได้ทำหมายเลขกำกับไว้ด้วยนะครับ

อาจมีคนถามว่า  แล้วชื่อเอามาจากไหน  ดูที่ปุ่ม สตาร์ตเมนูของวินส์โดว์นั่นแหละครับ  ตามภาพ

ต่อด้วยคลิกตามภาพที่ 12 ครับ

ถ้าได้ตามภาพสุดท้าย  ก็แสดงว่า  เสร็จแล้วครับผม  หน้าจอล๊อคของเรา  ก็จะไม่เปลี่ยนไปเป็นของ การีน่าอีกแล้วครับผม
snow man
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 02:38:17 PM »

สุดยอดเลยครับ Admin (นอกระบบ)

snow man
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 02:40:43 PM »

ให้เขาได้โฆษณาขายของบ้างก็ดีนะครับ ท่าน Admin (นอกระบบ) ทำได้แต่เว้นบ้างเป็นเครื่องครับ...ขอบคุณครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์