หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Ram สำหรับ Server No Hdd  (อ่าน 450 ครั้ง)
ComboNet
สมาชิกเว็บ

กัมมุนา วัตตติโลโก สัตว์โลกทั้งหลายต้องเป็นไปตามกร

« เมื่อ: เมษายน 15, 2017, 10:47:01 PM »

Ram ใช้ของอะไรดีครับระหว่าง Kingston HyperX กับ Corsair ทำ Server No hdd กำลังจะซื้อมาเปลี่ยน หรือมียี่ห้อไหน แรง ๆ เสถียรแนะนำด้วยครับ จะเอามาทำ cache ของ hdd ครับ ขอบคุณครับ
naitiw
สมาชิกเว็บ
**

Doctor Strange

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 02:55:09 AM »

Corsair  ถูกกว่า   
Sync1950
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 05:31:31 AM »

บอร์ด server หรือ บอร์ดทั่วไปครับ

ถ้า บอร์ด server ผมใช้ kington ecc ram
รุ่น memory upgrad ..ราคาไม่แรง

บอร์ดทั่วไป ตอนนี้เลย ลองใช้  corsair valueselect 8g 2แถว
แบ่งทํา cach ..2 เดือนมาแล้ว เปิด  24 ชม  ไม่เจอปัญหา
ComboNet
สมาชิกเว็บ

กัมมุนา วัตตติโลโก สัตว์โลกทั้งหลายต้องเป็นไปตามกร

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 08:41:28 AM »

ขอบคุณครับ บอร์ดทั่วไปครับ ว่าจะลอง Corsair ครับ รุ่น Vengeance ดีไหมครับ
racoona
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 10:51:47 AM »

แนะนำ ไปที่ Kingston HyperX ดีกว่าคับ แพงหน่อยสบายใจกว่าคับ ถ้าไม่มีก็เอาของG.skillแทนได้คับ
Corsair ก็ดีนะคับราคาถูก แต่มีปัญหาการตั้งค่าล๊อกบัสของแรมให้ตรงกับกับที่ซื้อมาคับไม่ค่อยจะได้คับ เพราะก่อนหน้านั้นผมซื้อรุ่นบัส 1866 8กิ๊ก4*2 ทั้งหมด 6ชุด เป็นเหมือนกันหมด ล๊อกบัสใช้บัสที่ 1866 หรือ 1600 ไม่ได้เครื่องค้างหมด พอปล่อยให้ระบบเซตอัตโนมัติมันตั้งค่าที่ 1333 ใช้งานได้ปกติ งงมากเลยคับ
ถ้าจะใช้งานในโหมดบัสสูงๆ ใช้ Kingston HyperX หรือ G.skill จะดีกว่าคับ เซิฟที่ร้านใช้ 16กิ๊ก 8x2 บัส2133ของ G.skill ไม่มีปัญหาคับ
ComboNet
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 09:26:50 AM »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ G.skill 2133 8x2 ใช้ ตัวไหนดีครับ Snipper, Ripjaw, Trident, Ares
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์