หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเจ้าของร้านเน็ตต่าง ๆ หน่อยครับ  (อ่าน 526 ครั้ง)
LastAccount
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2017, 07:17:32 PM »

มีพี่ ๆ คนไหน ลง antivirus ที่เครื่องคิดเงินบ้างไหมครับ

พนักงานร้านชอบโหลดอะไรมาไม่รู้เต็มไปหมด บางทีเสียบ FD ไป ติดไวรัส shortcut มา อุส่า ลง Windows ใหม่ไป ได้แค่เดือนเดียว

Kiss Kiss
diehardman
สมาชิกเว็บ

ไม่มีความรู้ ก็ต้องมีความพยายาม

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2017, 08:05:43 PM »

DeepFreez เลยครับ -*-

NoTCLeAR
sinsamood
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2017, 08:09:40 PM »

ใช้  microsoft security essentials อยู่ครับ

เพราะใช้ Windows 7 Ultimate แท้ / ก็เลยติดตั้ง microsoft security essentials ใช้ฟรี
LastAccount
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2017, 02:22:42 PM »

DeepFreez เลยครับ -*-
ก่อนหน้านั้นคงต้องหาวิธีลบไวรัสก่อน
ใช้  microsoft security essentials อยู่ครับ

เพราะใช้ Windows 7 Ultimate แท้ / ก็เลยติดตั้ง microsoft security essentials ใช้ฟรี
ผมอยากใช้แท้นะแต่ตอนนี้งบไม่มีต้องผ่อนค่าร้าน
ph0nsing
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2017, 04:51:27 PM »

ถ้าไม่อยากให้ไช้แฟลชไดร์วได้ ไช้ http://www.intelliadmin.com/index.php/2006/04/disable-usb-drives/
ถ้าไม่อยากให้โหลดอะไรมาติดตั้ง ก็น่าจะคุยกันก่อน. คุยไม่รู้เรื่องก็บล็อคเว็บที่โหลดไป ไม่ก็บล็อคหมดไปเลย ยกเว้นเอาบางเว็บครับ.
แอนตี้ไวรัสก็ควรลงไว้ป้องกันไว้บ้างครับ ดีกว่าไม่มี ไช้ตัวฟรี antivir ก็ไช้ดีครับ.
LastAccount
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2017, 06:50:10 PM »

ถ้าไม่อยากให้ไช้แฟลชไดร์วได้ ไช้ http://www.intelliadmin.com/index.php/2006/04/disable-usb-drives/
ถ้าไม่อยากให้โหลดอะไรมาติดตั้ง ก็น่าจะคุยกันก่อน. คุยไม่รู้เรื่องก็บล็อคเว็บที่โหลดไป ไม่ก็บล็อคหมดไปเลย ยกเว้นเอาบางเว็บครับ.
แอนตี้ไวรัสก็ควรลงไว้ป้องกันไว้บ้างครับ ดีกว่าไม่มี ไช้ตัวฟรี antivir ก็ไช้ดีครับ.
ตอนลงใหม่เคยบอกไปแล้วครับว่าอย่าลงอะไรเพิ่ม ผ่านไปได้ไม่ถึงครึ่งเดือนโหลดมาเต็มหน้าจอเลย ถ้าให้มานั่งบล็อคเว็บนี้คงไม่ไหว
 Lips Sealed
diehardman
สมาชิกเว็บ

ไม่มีความรู้ ก็ต้องมีความพยายาม

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2017, 04:35:55 PM »

Huh? Huh? Huh? ก็จะทำวินใหม่นี้ครับ -*- ลงเสร็จ ก้ แช่ไว้  จบ ครับ -*- Tongue Tongue

NoTCLeAR
zodiac99
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 09:01:53 PM »

ฺbitdefender ฟรี ครับ อัพเดทให้ตลอด เบาด้วย  Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์