หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมายค้นนอนหลับ…หมายจับไร้ค่า...  (อ่าน 52218 ครั้ง)
parkker
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 04:45:47 PM »

สู้ๆๆ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆครับ Roll Eyes
ostric
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 12:04:15 PM »

แล้วถ้าเรามีปืนมันยังจะวิ่งมาจับเราหรือรุมเราหลายๆคน เรายิงป้องกันตัวไป(ยิงที่ขาหรือแขน) ศาลท่านจะตัดสินอย่างไรครับ
nickyzero
สมาชิกเว็บ

หมาในเครื่องแบบ

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:41:17 PM »

แล้วถ้าเรามีปืนมันยังจะวิ่งมาจับเราหรือรุมเราหลายๆคน เรายิงป้องกันตัวไป(ยิงที่ขาหรือแขน) ศาลท่านจะตัดสินอย่างไรครับ

สำหรับในความคิดผมนะ ถ้าคุณยิงในร้านขณะที่มีลูกค้า แม้ปืนจะมีทะเบียนถูกต้อง ยังไงก็ผิด
แต่ถ้าในร้านไม่มีคน หรือยังไม่ได้เปิดร้านให้บริการ ย่อมเป็นที่รโหฐาน หรือพื้นที่ส่วนบุคคล ยิงไปเลย ยิงให้ตาย เพราะถือเป็นการบุกรุก เป็นการป้องกันตัว และทรัพย์สิน แต่อย่ายิงข้างหลังพอ วิถีกระสุนต้องเข้าข้างหน้าเท่านั้น และต้องมีเหตุผลอันควรอันก่อให้เกิดการยิงป้องกันตัวขึ้น เช่น เขาพยายามจะทำร้ายเรา หรือหวังปองร้ายเราด้วยประการทั้งปวง ได้หมด นี่ความรู้จากที่ถามเพื่อนที่เรียนนายร้อยมาครับ ผิดถูกยังไง ให้คนอื่นมาอธิบายต่อแล้วกัน แต่ภายในบริเวณพื้นที่ให้บริการ หรือภายในร้าน ห้ามมีอาวุธปืน หรือของมีคมขนาดใหญ่ อยู่ครับ เอาไว้ในห้องส่วนตัวได้ อันนี้วัฒนธรรมบอกมา

หมามันก็คือหมา หน้าตาดี แต่งตัวดี สันดานมันก็คือหมา
thecop
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 06:41:14 AM »

ขอบคุณความรู้ใหม่ๆครับ
1236it
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 11:02:18 PM »

งานนี้ สุดยอดแล้วครับ

นะฤๅชา กุติยะ ปัญจะลือ โสภะกัญจะ สะวะจัง วะจัง
ฤๅมะหันตา นะมานีหัง กรีนิ อักขรนิ ชาตานิ
อุณาโตนาถัง เพชรตังโหติ อะสังวิสุโล อุตะพุภะ สัตถุโน พุทโธ
จงเป็นที่นิยมของประชาชน
ถิทะตะมะ อิทิเตตะโส คันหัง คันหาหิ ทามะตา สัตถาเทวะ
ราชาจงเห็นหน้าแม่ค้า สามังพุทโธ ภะคะวาติ
Kr_net
*

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:24:10 PM »

ขอบคุณหลายๆเด้อ
yimlamai
สมาชิกเว็บ

การยิ้ม ทำให้คุณดูดี

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 02:10:38 PM »

มาที่ร้านผม  โดนแน่....... Cheesy
netmania
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 07:56:48 PM »

ขอบคุณค่ะ
pralongyut
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 02:30:16 PM »

ขอบคุณกับความรู้ดีๆครับ
ต่อไปนี้ก็เตรียมตัว ซื้ออาวุติ ติดบ้านไว้ อยากได้มีดหัวตัดแบบขัดเงา ปิ้งๆ  สักแหล่ม ไว้ ไล่ มันออกนอก ร้าน  [ร้านผมแคชเชียร์ ยู๋ข้างหลังร้าน  ประตูยุ่ข้างหน้า]

ยู๋คนเดียว  ตัวก็เล็ก มันคงไม่กลัว คงต้อง อาวุติดีๆเตรียมไว้  [เอาไปอาวุดไปตี+ด้วย  Grin

ใส่อัตติเมจสักดอก2ดอก
superton777
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 11:05:25 PM »

ได้ความรู้ใหม่ ขอบคุณครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10   ขึ้นบน
  พิมพ์