หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมายค้นนอนหลับ…หมายจับไร้ค่า...  (อ่าน 47896 ครั้ง)
Sittichai_bank
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 01:48:55 PM »

สงสัยอยู่ 1 อย่างครับ แล้วร้านเกมส์เป็นรโหฐานรึเปล่า หรือเป็นที่สาธารณะ(ให้คนเข้ามาเล่นเกมส์ได้)

ถ้าหมาเข้ามาเราสามารถถ่ายภาพ ขอดูหลักฐานแสดงตน และอื่น ๆ ได้เลยใช่ไหมครับ

ที่ร้านหมาไม่เคยเข้า มีแต่ตำรวจ และวธ. รู้จากเพื่อนที่เปิดร้านด้วยกันว่า

ถ้ามันมาก็กักไว้หน้าร้าน โทรเรียกพวก ขอดูหลักฐาน ถ่ายภาพ ถ้ามาไม่จริง ก็ไม่ให้เข้า ถ้าหลักฐานเพียงพอ ก็ฟ้อง

ประมาณเนี้ยครับ พยายามศึกษาอยู่ว่า ถ้าหมานำจับเข้ามาขั้นตอนที่เราควรทำ คืออะไรบ้าง อย่างที่เพื่อนผมบอกถูกรึเปล่าอยากรู้จริง ๆ นะ
zmen
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 02:18:16 PM »

ขอบคุณมากครับ  Cry
ตรงกับที่ผมต้องการพอดี เนื้อหานี้ผมเพิ่งโดนไปเมื่อ 30/8/55
มันมาจับในบ้านแต่ไม่มีหมายค้น เราไม่รู้ ทนายไม่บอก เห็นว่ามีหมายก็ยอมไป นอนคุกซะ 2 ชั่วโมง แต่ไม่รู้ว่าโดนคดีอะไร เจ้าทุกข์เป็นใครยังไม่รู้เลยครับ ฝากมาคอมเม้นท์ที่กระทู้นี้ครับ

http://ict.in.th/42808
nidnosic
*

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 03:12:41 PM »

ขอบคุณครับ
hnungtcehno07
*

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:10:39 AM »

ของผมนะครับ ตำรวจบอกว่า คนที่มาจับร้านเกมส์หรือร้านเน็ต นี่ไม่ใช้ วธ.อำเภอ นะคุณ แต่เป็นตำรวจนะ แล้วคุณจะฟังใคร ตกลงผมก็จะต้องโดนจับใช่ป่าวครับ
somrutp
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 05:52:33 PM »

Wink ชอบตรง อึก อึก อึก อึก นี้แหละ
zayor
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 07:35:23 PM »

ขอบคุณค่ะ
siripawan
*

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:53:35 PM »

มาแจ้งข่าวค่ะคดีบุกร้านเกมที่จังหวัดสระแก้ว
ศาลยกฟ้องแล้วค่ะเมื่อวันที่ 26 พ.ย.55 คำให้การของ ฝ่ายโจทย์ พ.ต.ท.สาโรจน์ เวชกามา กับนายสมนึก กรมภักดิ์ ขัดแย้งกันเองค่ะ
ศาลเลยยกฟ้อง....ขอบคุณกำลังใจจากเพื่อนๆ และอจ.แมว มากค่ะ ใครอยากทราบรายละเอียด โทรมาถามได้ค่ะ [email protected] ยินดีให้คำตอบค่ะ
yobandit
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:19:59 PM »

เยี่ยมมากๆเลยขอบคุณครับ
lugabar2
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 12:00:59 PM »

สงสัยอยู่ 1 อย่างครับ แล้วร้านเกมส์เป็นรโหฐานรึเปล่า หรือเป็นที่สาธารณะ(ให้คนเข้ามาเล่นเกมส์ได้)

ถ้าหมาเข้ามาเราสามารถถ่ายภาพ ขอดูหลักฐานแสดงตน และอื่น ๆ ได้เลยใช่ไหมครับ

ที่ร้านหมาไม่เคยเข้า มีแต่ตำรวจ และวธ. รู้จากเพื่อนที่เปิดร้านด้วยกันว่า

ถ้ามันมาก็กักไว้หน้าร้าน โทรเรียกพวก ขอดูหลักฐาน ถ่ายภาพ ถ้ามาไม่จริง ก็ไม่ให้เข้า ถ้าหลักฐานเพียงพอ ก็ฟ้อง

ประมาณเนี้ยครับ พยายามศึกษาอยู่ว่า ถ้าหมานำจับเข้ามาขั้นตอนที่เราควรทำ คืออะไรบ้าง อย่างที่เพื่อนผมบอกถูกรึเปล่าอยากรู้จริง ๆ นะ

ร้านเน็ตเกมส์เป็นที่รโหฐารครับ  และที่รโหฐาร ต้องใช้หมายค้น ที่รโหฐารไม่ได้แปลว่าสถานที่สาธารณะนะครับ อย่าสับสน

ของผมนะครับ ตำรวจบอกว่า คนที่มาจับร้านเกมส์หรือร้านเน็ต นี่ไม่ใช้ วธ.อำเภอ นะคุณ แต่เป็นตำรวจนะ แล้วคุณจะฟังใคร ตกลงผมก็จะต้องโดนจับใช่ป่าวครับ

คลละส่วนกัน จับจับอะไร ถ้าผิดอย่างเขาบอกก็จับได้ครับ  วธ.ออกใบอนุญาติและสั่งปิดร้านเน็ตได้   ถ้าตำรวจจะสั่งปิดก็ต้องผ่าน วธ. อยู่ดีครับ

ผู้ชายลัล
music1255
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 06:47:39 AM »

เข้ามาอ่านหน่อยนะคร้าบ 
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10   ขึ้นบน
  พิมพ์