หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เรื่องธุรกิจ  (อ่าน 426 ครั้ง)
sorasek
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:42:31 PM »

ไม่ทราบว่าธุรกิจร้านเน็ตเดี๋ยวนี้เป็นยังไงครับ คือผมอยากจะกลับมาทอีกครั้งหลังเลิกไปเมื่อ 7-8 ปีก่อน
รายได้ตอนนี้ยังดีอยู่ไหม ปัจจุบันร้านท่านมีกี่เครื่องแล้วรายได้ต่อเดือนประมาณเท่าไหร่ครับ Tongue Tongue Tongue
SPORTSNET
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 03:00:20 PM »

ก็ดีคับ หลักๆก็ทำเลคือที่ตั้ง รองมาคือของในร้านต้องดีจิงๆ i5-7500 G4560 + GTX1050ti
ส่วนพวกอุปกรณ์ต่างๆ ต้องตามยุคนี้คับ แสงสีเสียงต้องดี!! ต่อชุดก็ 2-3พัน
ส่วนรายได้ แสนอัพ!! หักนั้นนี้ก็เหลือเกือบแสนถึงแสนกว่าคับ ปิดเทอมไม่ต้องพูดถึง
มี 40 เครื่อง ตอนนี้ผมกำลังลงสาขา 2 คับ 30เครื่อง
เคยทำมาก่อนๆหน้านี้ เจ๊งมา 2ร้านแล้วเหมือนกัน
ร้านนี้ร้านที่3 ตั้งใจทำจิงๆ จากที่หยุดทำไป3ปี
เหมือนคำว่า Third time lucky สู้ๆคับ
Go_inter
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 07:05:40 PM »

ก็ดีคับ หลักๆก็ทำเลคือที่ตั้ง รองมาคือของในร้านต้องดีจิงๆ i5-7500 G4560 + GTX1050ti
ส่วนพวกอุปกรณ์ต่างๆ ต้องตามยุคนี้คับ แสงสีเสียงต้องดี!! ต่อชุดก็ 2-3พัน
ส่วนรายได้ แสนอัพ!! หักนั้นนี้ก็เหลือเกือบแสนถึงแสนกว่าคับ ปิดเทอมไม่ต้องพูดถึง
มี 40 เครื่อง ตอนนี้ผมกำลังลงสาขา 2 คับ 30เครื่อง
เคยทำมาก่อนๆหน้านี้ เจ๊งมา 2ร้านแล้วเหมือนกัน
ร้านนี้ร้านที่3 ตั้งใจทำจิงๆ จากที่หยุดทำไป3ปี
เหมือนคำว่า Third time lucky สู้ๆคับ

ผมมีหลายสาขา ล้วนแต่ทำเลดี  สเปคผมก็ดี
แต่คนไม่มี  เพราะเด็กไปตี rov หมดแล้ว  มือถือแย่งไปหมด
ท่านเก่งมากที่ ยังได้เป็นแสน... เป็นอะไรที่สวนกระแสจริงๆ
ถามจริงเปิดแถวไหนครับ?Huh?Huh?
SPORTSNET
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 01:22:15 AM »

เปิดนอกเมืองดีหน่อยคับ จากที่เคยเปิดแถวมหาลัย
ตอนนี้ร้านเปิดมา 2ปีเต็มแล้ว ที่ อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี คับ
1-2 ชม.15-
3 ชม. 40-
5 ชม. 50-
11 ชม. 100-
กำไรดีตรง ขายน้ำเปล่ากับน้ำอัดลม
ขนมพอได้ ขายข้าวเอง เสาร์-อาทิต เปิด9โมง ถึงตี3
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์