หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกมส์ไม่อัพเดทและอัพเดทไม่ได้ ทำไงดีคะ  (อ่าน 359 ครั้ง)
Chananchida
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 12:49:18 AM »

ตอนนี้ที่ร้านกำลังมีปัญหาคือเคยติดตั้งระบบกับที่หนึ่ง แล้วมีออโต้อัพเดทให้ซึ่งปัญหาคือตอนนี้มันไม่อัพเดท
เวลาลูกค้ามาเล่นคืออัพเดทเป็นชั่วโมง ชั่วโมงจริงๆค่ะ สงสารมาก (Lol) เราพยายามปลดล็อคเองและอัพเดทแล้ว
เพราะเขาเคยให้รหัสไว้ สิ่งที่ได้คือมันไม่ติดค่ะ เหมือนมันไม่จำ แต่ถ้าโหลดรูปภาพลงไว้นั้นจะติด
เข้าบราวเซอร์เว็บอะไร พอล็อคเซิฟแล้วแล้ว มันก็จะขึ้นประวัติ แต่กับเกมส์ที่อัพเดทดันไม่ติด
ซึ่งไม่ทราบว่าปัญหาอะไร แล้วตอนนี้คือติดต่อร้านที่วางระบบไม่ได้เป็นปีแล้ว
ตอนนี้พยายามหลายทางทั้ง uninstall แล้วแต่ในไดร์ฟที่ลงเกมส์ดันไม่มีคำนี้

อยากสอบถามว่าปัญหาดังกล่าวเกิดจากอะไรคะ ถ้าใครใจดีช่วยแนะนำวิธีแก้ไขหน่อย
แล้วตอนนี้อีกส่วนหนึ่งคือกะจะติดต่อ 2 ค่ายให้ลงออโต้อัพเดทให้
1. garena cafe
2. iplay net cafe
ถ้าแกปัญหาโดยการลงใหม่เลยจะง่ายกว่าไหมคะ แล้ว gc นี้ดีไหม เห็นฟรีค่าบริการกลัวมีปัญหา
เครียดจริงๆค่ะ ศก.แบบนี้ยังเจอปัญหาอีก แถมคนวางระบบก็มาลอยแพ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ  Cry Lips Sealed
zodiac99
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 01:38:16 PM »

ต้องปลดล็อครหัสแบบ super user ก่อนหรือเปล่าครับ มันเลยไม่จำค่า ใช้โปรแกรมอะไรอัพครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์