หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โบกมือลาครับ  (อ่าน 1908 ครั้ง)
umbluestar
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 05:40:23 PM »

สวัสดีครับ  นี่อาจจะเป็นกระทู้สุดท้ายของผมละครับ ก่อนจะไปทำอย่างอื่นผมขอให้คนที่จะจะลงทุนตอนนี้ '' ขอให้คิดดีๆนะครับ '' หลายร้านในตัวจังหวัดทยอยปิดทีละร้านๆ ในรอบปีนี้ปิดไปเฉลี่ยเดือนละร้าน  รายได้ผมทุกวันนี้ยังไม่ถึงพันเลยกับคอม30 เครื่อง ดิ้นสุดๆ 450 - 950  ล่าสุดวันนี้ผมปลดฟ้าผ่า พนง.เก่าพร้อมจ่ายค่าดูแล 5000

เพื่อนๆทุกคน สิ้นปีนี้ผมคงได้โบกมืออำลาละครับ ''  สิ้นเดือนเหมือนสิ้นใจ  สิ้นไปเมื่อสิ้นปี ''  เศร้าจังแต่ต้องหาลู่ทางใหม่แล้วละ

Bye bye ...  ( อยากได้คอมไลน์มานะครับ id = umbluestar2 )
BOBZAA
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 09:33:22 AM »

โชคดีครับ ตั้งแต่มี ROV เด็กสุมหัวกันอยู่โรงเรียนกันหมด สิ้นปีนี้ผมก็คงไปเหมือนกัน ไปหาทำไร่อ้อย ไร่มัน รอเงินก้อนยังดีกว่ารอลูกค้าวันละ 3-4คน  Kiss Kiss
EAK1321
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 02:32:44 PM »

Kiss โชคดีนะคับ อีกหน่อยผมก้อจะไปเหมือนกันคับ จากวันละ พันกว่า เหลือไม่ถึง 500 แล้วในตอนนี้ พอได้ในวันเสาร-อาทิตย์ บ้าง ถ้าวันเสาร-อาทิตย์ ได้ไม่ถึง 500 เมื่อไหร่ผมก้อจะไปเหมือนกันคับ
ComboNet
สมาชิกเว็บ

กัมมุนา วัตตติโลโก สัตว์โลกทั้งหลายต้องเป็นไปตามกร

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 03:04:51 PM »

โชคดีครับ จำได้ร้านนี้ที่ใช้แอร์ 3 เฟส มี 32 เครื่อง แล้วไปทำอะไรต่อครับ... 
ปีหน้าผมว่าโหดมาก ไม่รู้ว่าจะมีใครเหลือรอดหรือเปล่า
sinsamood
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 05:40:49 PM »

ปีหน้าก็ว่าจะหาอย่างอื่นทำเหมือนกันครับ

มันตันแล้วทุกอย่าง สเปคสูง / เน็ตเร็ว / แอร์เย็น / แต่ไม่มีเด็ก

บางวันไม่มีคนเล่นเลยไม่ได้ซักบาทก็มี / บางวันเสาร์อาทิตย์เด็กกลับมาสูงสุดก็ได้แค่ 600 กว่าบาท

ทุกวันนี้เหลือแค่ 5 เครื่อง / ปีหน้าก็ว่าจะหาอย่างอื่นทำแล้วเปลี่ยนร้านเน็ตให้เป็นอาชีพเสริม

ว่างตอนไหนก็เปิด / ได้เท่าไหร่ก็เท่านั้น / ทุกวันนี้ก็อาศัยเล่น VR แก้เซ็งรอหมดปีแค่นั้น

วันนี้ถึงตอนนี้ได้แค่ 120 บาท

https://youtu.be/dVnnCWPbXxE
netbuatong
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2017, 02:20:19 PM »

มีไฟ 3 เฟส ถ้าตึกของตัวเองลองมอง bitcoint ไว้เล่นๆ ดูครับ อย่าพึ่งมองว่าลงทุนสูง ลองเข้าดูกลุ่มร้านเน็ตกับกลุ่มbitcoin ดู
เจ้าของร้านหลังๆหันมาขุดกันแล้ว  เพิ่มเครื่องได้ตามกำลังทรัพย์เหมือนตอนเปิดร้านเน็ตเลย หุหุ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์